Waiting for Answer Nhờ@tonghaonhi vào trả lời giúp mình

Status
Not open for further replies.

khox1minh

Banned
Reactions
41
MR
0.000
- Như. Topic sáng nay
- mình ko có quyenf sell lại
- vay minh đem di cho thuê (mod khóa topic là sao )
- cho thuê với sell giông nhau sao ?
@TongHaoNhi nhờ bác trả lời rỏ ràng

Hình thức sell hay cho thuê như bạn nói cũng chỉ là 1 hình thức dùng từ để lách rule.

Và nói thêm là phiền bạn @khox1minh cung cấp proof buy code này của @duymuoi

Sau 24h nếu vẫn ko cung cấp proof thì sẽ bị banned giống @lehung vì sell code lậu ăn cắp bản quyền tụê công khai tại forum như vậy.

và nếu có ai report @duymuoi là resell code thì cũng sẽ bị xử lý theo rule.

Thân.

Hình thức sell hay cho thuê như bạn nói cũng chỉ là 1 hình thức dùng từ để lách rule.

Và nói thêm là phiền bạn @khox1minh cung cấp proof buy code này của @duymuoi

Sau 24h nếu vẫn ko cung cấp proof thì sẽ bị banned giống @lehung vì sell code lậu ăn cắp bản quyền tụê công khai tại forum như vậy.
- mình

và nếu có ai report @duymuoi là resell code thì cũng sẽ bị xử lý theo rule.

Thân.
Mình thì ko co profff gi hết ,code mua khá lâu kèm theo yahoo minh ko lưu lich sử. (Do nhu cầu cá nhân )
Proof của mình là cái site đang chạy ,mình chỉ co duy nhat cái pro đó thôi
Nếu nói code ko phải của lão ta ,vay code này từ trời cao rơi xuông hay sao
Mình bỏ tièn miình ra mua - minh ko dùng nữa muốn sell lại để thu lại ít tiiefn mình đã bỏ ra mua
Ko cho sell thi dã đành - bzo mình cho thuê cũng ko
Vây công băng ỏ đâu công lý ỏ đâu ,tiền mình bỏ ra mua mình ko co quyền bán lại sao ???ko sài nữa chỉ dc quăng đi thôi à .....?????
@TongHaoNhi xin bác tloi giup minh

Last edited:
Người ta bán để bác sử dụng ! Chứ ko bán để bác đi sell và cho thuê ! Giống như miếng ăn vậy ! Bác ăn rồi đem hạt bán lại cho người khác à ? Rồi ng khác trồng cây ! Bác có dạy được người ta cách chăm bón cây sao cho nó ra quả y như lúc bác ăn ko ?:rolleyes::rolleyes:

Người ta bán để bác. Cho ử dụng ủa mình Chứ ko bán để bác đi sell và cho thuê ! Giống như miếng ăn vậy ! Bác ăn rồi đem hạt bán lại cho người khác à ? Rồi ng khác trồng cây ! Bác có dạy được người ta cách chăm bón cây sao cho nó ra quả y như lúc bác ăn ko ?:rolleyes::rolleyes:
Mình sẵn sàng supporrt ko phải bỏ con giữa chợ
Mình là nhân viên văn phòng lương thấp nhưng thời gian online rất nhìu
Theg duymuoi chỉ biết code chứ chuứ chả biết gì về network ,gi nó có làm đâu mà biết
Mình đem code cho thuê gì muốn kếm thêm thu nhập thế thôi
Bây giờ minình mua rồi không sử dụng nữa cũng ko duoc bán lại cũng ko duoc cho thuê , @TongHaoNhi cho tôi hoi mmo ruler cấm này ỏ chỗ nao ,chỉ rỏ truoc khi ban nick cua minh

Last edited:
Như vậy là bạn vẫn chưa hiểu ra vấn đề là bạn sai ở chỗ nào:

1. Bạn mua code để dùng, bạn cứ dùng vô tư thoải mái nhưng nếu bạn muốn bán lại thì bạn phải xin phép tác giả phần mềm này. Quyền bảo hộ sở hữu trí tuệ mặc nhiên là thế. Và tôi nghĩ bạn không dám xin phép vì không ai mà cho bán lại đâu.
2. Chuyện kinh tế hay khó khăn gì là chuyện riêng của bạn, Mods ở đây hay các bạn và tôi cũng không thể biết bạn khổ ra sao mà thông cảm được. Và cũng đã nói cho bạn hiểu là bạn có thể bán lại nếu quá túng hay tiếc tiền nhưng chỉ bán âm thầm bên ngoài và chỉ bán 1 lần cho 1 người mà thôi chứ không được lập topic resell hay cho thuê.

Theg duymuoi chỉ biết code chứ chuứ chả biết gì về network ,gi nó có làm đâu mà biết
Bây giờ minình mua rồi không sử dụng nữa cũng ko duoc bán lại cũng ko duoc cho thuê , @TongHaoNhi cho tôi hoi mmo ruler cấm này ỏ chỗ nao ,chỉ rỏ truoc khi ban nick cua minh
này ăn nói cẩn thận chút ai bảo mình k biết gì về network. bạn đã kiếm dc bao nhiêu từ net. đã bao nhiêu neuw trở thành admin từ mình hướng dẫn đó. còn bạn mình nói thật bạn càng nói mọi người càng khinh. nếu là 1 người còn biết xấu hổ thì im từ lâu rồi lại còn nói này nọ.mình phải nghĩ bạn đang là học sinh chứ k nghĩ bạn là nhân viên văn phòng mà lại đi làm cái việc như vậy đâu. tự lương tâm mình tự hiểu. riêng cái việc bạn posst trong 1 tuần phải đến 4 5 toppic cùng sell 1 bộ code cugnx đã đủ banned rồi

Chú ấy đang tự tin rằng chú ấy biết về network và những network chú ấy sell là những network auto approve :D

Mình thì ko co profff gi hết ,code mua khá lâu kèm theo yahoo minh ko lưu lich sử. (Do nhu cầu cá nhân )
Proof của mình là cái site đang chạy ,mình chỉ co duy nhat cái pro đó thôi
Nếu nói code ko phải của lão ta ,vay code này từ trời cao rơi xuông hay sao
Mình bỏ tièn miình ra mua - minh ko dùng nữa muốn sell lại để thu lại ít tiiefn mình đã bỏ ra mua
Ko cho sell thi dã đành - bzo mình cho thuê cũng ko
Vây công băng ỏ đâu công lý ỏ đâu ,tiền mình bỏ ra mua mình ko co quyền bán lại sao ???ko sài nữa chỉ dc quăng đi thôi à .....?????
Bạn ko có Proof mua bán với Duy10 thị chịu rồi

cho thuê với bạn của bạn là mấy, cũng là lấy code đấy đem đưa người khác lấy tiền, bạn nên sn cho kỹ nếu bạn là nhân viên văn phòng bạn phải hiểu chuyện 1 tí chứ, dù ông ta ko biết gì net thì liên quan gì, ông ta bán code off miễn sup đc tốt trong phần code thôi chứ, bạn mua của người ta ko dùng là chuyện của bạn, bạn ko dùng thì đem đi bán " cho thuê " 1 cách trá hình như vậy cứ như kiểu, bạn dow 1 bài nhạc về rồi sau đó chép đĩa lậu đem bán vậy đó, NV văn phòng mà đến cái này cũng k hiểu

Bạn đi mua đồ mà ko giữ hóa đơn làm vật chứng, không có nhân chứng làm chứng cho bạn, người bán hàng thì nói không có bán cho bạn trong khi bạn có hàng của người ta vậy bạn vác củ khoai đi kiện à. Việc bạn cãi ko mua thì code ở đâu ra thì có nhiều cách, do bạn ko có chứng cứ nên tạm hiểu là cách xấu đi, lolll. Các mod và mọi người cũng suggest cách giải quyết cho bạn rồi là bán 1 bản duy nhất nhưng tóm lại bạn vẫn muốn dùng cái code đó cho thuê đại trà thuê sll để kiếm lời, chứ lấy vốn gì ở đây mà bạn cứ than là bạn thiệt thòi.

Cho thuê tội nặng hơn gấp mấy lần bán, cho thuê là cứ cho thuê hết ng này đến người khác, chứ cậu tưởng cho thuê là nhẹ à?

Ông thớt này muốn anh em lập topic Poll vote banned hả

1, tội mang đồ trái phép của người ta đi sell kiếm lời còn to mồm , to miệng , lôi hết chủ code , BQT , smod và mod đều bị tag và gọi vào để giải quyết việc của bạn

2, Bạn bỏ tiền ra mua là phải chấp nhận thua hay thiệt , làm mmo mà đầu tư cứ đòi thắng và hoà , ko muốn lỗ thì ai cũng giàu cmnr

3, Là bạn bán gỡ lại vốn code thì vô toppic bán code của duymuoi , rao ké là có bộ code của ông này , muốn nhượng lại giá rẻ cho ai cần
Đây ông lập cả toppic này qua toppic khác , nội dung quảng cáo hoành tráng như 1 dịch vụ chuyên nghiệp trong khi dốt đặc về code\
chơi kiểu bán hàng qua tay giá rẻ

4, Code này ko đăng ký bản quyền , thì là đúng
Nhưng dân mmo và dân offer mmo4me nói riêng đều gán bản quyền cho duymuoi , đây là " Bản quyền nhân cách , đạo đức "

5, Không có cái log bank , log chát chứng minh mua code >>> vote : code chôm chỉa đc
Nghĩ là ai mua chỉ cần coppy và setup code cho họ là có tiền , đơn giản quá , chả cần phải động não coder , hay học lập trình

@BQT : vụ này và vụ tool của xếp @tunvit , em nghĩ BQT cho ra rule bảo vệ quyền tác giả riêng
Tháng mà gặp mấy thằng trẻ trâu như này thì mấy ông coder chết đói và chết mệt

Bạn là dân văn phòng nhưng xin lỗi mình chỉ dám gọi bạn là trẻ thôi , đúng ra bạn chỉ là " đứa trẻ con lâu năm " mà thôi

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
420,792
172,870
Latest member
quatangvivagift

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week