• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Request Nhờ Admin giúp em với

Status
Not open for further replies.

Hovanlinh

Senior
Reactions
75
MR
0.038
Tình hình là em mua gift của nick name yahoo: xmen8890 trị giá 8288k.
Em đã chuyển tiền cho bác: cuipap1984

Sau khi chuyển tiền xong thì cả hai nick đều ofline luôn ạ. Xin mọi người cho em cách xử lý với ạ

Attachments

104.4 KB · Views: 146
    107.7 KB · Views: 126
thì ra là vậy!
thật sự mình cũng muốn bạn báo CA, nhưng bảo đảm bạn báo CA người bị thiệt hại chính là bạn EX kia, đời quá nhọ bạn gây ra lỗi nhưng người khác phải gánh cho bạn, mình chỉ nói vậy thôi, vì tìm ra thằng Scam bạn là 0% vì tất cả những gì về nó chỉ là cái yahoo còn lại ko còn gì nữa thì có thánh cũng ko tìm ra đc nó .
Và tất nhiên người nhận tiền của bạn là bạn ex kia bạn ấy có thể sẽ chịu ảnh hưởng và rất có thể sẽ phải bị buộc bỏ tiền túi ra để bồi thường hơn nữa bọn CA giờ nó cũng rất thích mấy bác EX biết đâu bất ngờ bác ấy lên dĩa :)

Upvote 0
thật sự mình cũng muốn bạn báo CA, nhưng bảo đảm bạn báo CA người bị thiệt hại chính là bạn EX kia, đời quá nhọ bạn gây ra lỗi nhưng người khác phải gánh cho bạn, mình chỉ nói vậy thôi, vì tìm ra thằng Scam bạn là 0% vì tất cả những gì về nó chỉ là cái yahoo còn lại ko còn gì nữa thì có thánh cũng ko tìm ra đc nó .
Và tất nhiên người nhận tiền của bạn là bạn ex kia bạn ấy có thể sẽ chịu ảnh hưởng và rất có thể sẽ phải bị buộc bỏ tiền túi ra để bồi thường hơn nữa bọn CA giờ nó cũng rất thích mấy bác EX biết đâu bất ngờ bác ấy lên dĩa :)
nhưng mình nghĩ cái memo send tiền như thế mà exchange vẫn giao dịch send $ thì có phần hơi thiếu trách nhiệm nên lỗi ko nhiều nhưng vẫn có lỗi của exchange trong vụ này

Upvote 0
nhưng mình nghĩ cái memo send tiền như thế mà exchange vẫn giao dịch send $ thì có phần hơi thiếu trách nhiệm nên lỗi ko nhiều nhưng vẫn có lỗi của exchange trong vụ này
bạn nói vậy cũng ko phải yahoo đúng mà , với cái code với gift nó cũng tựa tựa giống nhau nên làm vậy cũng đúng ko sai đâu, trừ khi ghi sai luôn cmn yahoo mà vẫn chuyển thì mới đáng nói, có trách trách bạn kia kìa đừng trách ex, mình thấy ex vụ này ko sai đâu
phải chi nội dung là mua gift cua xmen mà bác ex vẫn chuyển lúc đó mới đáng nói vì có thêm từ của :p

Upvote 0
bạn nói vậy cũng ko phải yahoo đúng mà , với cái code với gift nó cũng tựa tựa giống nhau nên làm vậy cũng đúng ko sai đâu, trừ khi ghi sai luôn cmn yahoo mà vẫn chuyển thì mới đáng nói, có trách trách bạn kia kìa đừng trách ex, mình thấy ex vụ này ko sai đâu
phải chi nội dung là mua gift cua xmen mà bác ex vẫn chuyển lúc đó mới đáng nói vì có thêm từ của :p
thế thì bạn nhầm to rồi . trong log chat yahoo với scam exchange chỉ nói là ghi đúng nội dung là xmen8890
nhưng trong memo gửi thì bạn Hovanlinh ghi là " chuyen tien mua gift cua xmen8890 "
có từ của đấy nên mình nghĩ vụ này @Hovanlinh có thể lập topic đòi tiền bồi thường từ exchange dc vì exchange làm sai luật

Upvote 0
minh ghi
noi dung là: .Chuyen tien mua gift cua: xmen8890 mà bạn

Upvote 0
minh ghi

noi dung là: .Chuyen tien mua gift cua: xmen8890 mà bạn
bạn vào box report scam lập topic waitting nhờ admin phân xử vụ này đi
bạn ghi nội dung như thế mà ex vẫn send $ cho tên kia thì ít ra cũng phải xử 50-50 là exchange phải chịu trách nhiệm 50% . Nhớ ko nhầm đã có đến 3-4 exchange phải chịu trách nhiệm như thế này rồi . Biết là exchange đã send $ nhưng trách nhiệm 1 phần nằm ở các bác ấy ko check kĩ nội dung send mới xảy ra sự việc đáng tiếc thế .

Upvote 0
bạn vào box report scam lập topic waitting nhờ admin phân xử vụ này đi
bạn ghi nội dung như thế mà ex vẫn send $ cho tên kia thì ít ra cũng phải xử 50-50 là exchange phải chịu trách nhiệm 50% . Nhớ ko nhầm đã có đến 3-4 exchange phải chịu trách nhiệm như thế này rồi . Biết là exchange đã send $ nhưng trách nhiệm 1 phần nằm ở các bác ấy ko check kĩ nội dung send mới xảy ra sự việc đáng tiếc thế .
thank bạn, mình làm nhưu bạn thử!

Upvote 0
Thớt ra CA báo đi nhé, có gì ông Ex hỗ trợ thêm. Tên scam có dùng YH chat mà dùng mạng VN là họ có thể truy ra nơi ở rồi, chớ có nghe lời bàn ra vì có khi scammer bàn lùi nhằm làm thớt bỏ cuộc. :D:D:D

Upvote 0
Thớt ra CA báo đi nhé, có gì ông Ex hỗ trợ thêm. Tên scam có dùng YH chat mà dùng mạng VN là họ có thể truy ra nơi ở rồi, chớ có nghe lời bàn ra vì có khi scammer bàn lùi nhằm làm thớt bỏ cuộc. :D:D:D
cái này phải thương lượng trước với ông ex kia chứ ko lại nảy sinh nhiều vấn đề ko hay .
@nicksterko ông vào hổ trợ thread đi

Upvote 0
làm theo lời bác này đi mình xem thì sđt nó đk là số VN đó

Upvote 0
Mình nói thật: nếu cậu chủ topic không ghi yahoo Scammer vào chắc chắn 1 điều là Scammer không thể nào qua mặt tớ được vì mình luôn check yahoo ghi xem có đúng không thì mới giao dịch và ngày nào cũng có khách ghi thiếu yh đều bị mình Refund cả.

Còn vấn đề ghi thêm 1 dòng: Chuyen tien mua gift cua: xmen889 thì rất nhiều khách họ muốn hợp thức hoá số tiền mua tiền ảo nên họ có khi ghi trả nợ, thanh toán lương, thanh toán hợp đồng, mua thẻ .... . Cái quan trọng là họ ghi đúng cái yahoo vì mình đâu nghĩ chủ topic đến độ lại ghi yahoo của thằng Scammer vào.

Nếu chủ topic kiện ra CA thì mình sẽ hợp tác với bên CA để truy tìm thằng Scammer cho ra lẽ vì mấy thằng chó chết này suốt ngày đi lừa đảo đồng tiền mồ hôi xương máu của người ta.

Upvote 0
thank bạn, mình làm nhưu bạn thử!
Mình nói thật: nếu cậu chủ topic không ghi yahoo Scammer vào chắc chắn 1 điều là Scammer không thể nào qua mặt tớ được vì mình luôn check yahoo ghi xem có đúng không thì mới giao dịch và ngày nào cũng có khách ghi thiếu yh đều bị mình Refund cả.

Còn vấn đề ghi thêm 1 dòng: Chuyen tien mua gift cua: xmen889 thì rất nhiều khách họ muốn hợp thức hoá số tiền mua tiền ảo nên họ có khi ghi trả nợ, thanh toán lương, thanh toán hợp đồng, mua thẻ .... . Cái quan trọng là họ ghi đúng cái yahoo vì mình đâu nghĩ chủ topic đến độ lại ghi yahoo của thằng Scammer vào.

Nếu chủ topic kiện ra CA thì mình sẽ hợp tác với bên CA để truy tìm thằng Scammer cho ra lẽ vì mấy thằng chó chết này suốt ngày đi lừa đảo đồng tiền mồ hôi xương máu của người ta.

View attachment 56696
bạn kia đã nói thế r thì báo CA đi nha bạn :)

Upvote 0
Mình sẽ post bài trong mục Report scam, nhờ Admin phân xử trước.
Nói thật mất lòng với bạn là Admin không thể xử trong trường hợp này, tốt nhất bạn đi báo CA còn kịp nhé...
9. Các trường hợp BQT sẽ không giải quyết do không đủ bằng chứng thuyết phục:
  • Tất cả giao dịch bị Fake nick (SCAM ABCD)
    • Khi không có xác nhận giao dịch tại Forum

Upvote 0
Nói thật mất lòng với bạn là Admin không thể xử trong trường hợp này, tốt nhất bạn đi báo CA còn kịp nhé...
9. Các trường hợp BQT sẽ không giải quyết do không đủ bằng chứng thuyết phục:
  • Tất cả giao dịch bị Fake nick (SCAM ABCD)
    • Khi không có xác nhận giao dịch tại Forum
em làm cả hai luôn ạ!

Upvote 0
em làm cả hai luôn ạ!
Bị scam 1 lần rồi mà vẫn không cẩn thận dính thêm quả này đắng lòng chưa? Thử đưa mọi người xem xác nhận giao dịch tại forum xem?

Upvote 0
em làm cả hai luôn ạ!
vụ này bác ko kiện trên mmo4me đc đâu e nói thật là mất chắc , bác kiện scam abc admin ko jải wuyết , ra c.a trình báo thì bác cũg f~ trìh báo thêm cái vụ mua btc-e để làm j` nha vì vn mìh cấm mua bán bitcoin :v coi như bác nhọ thôi :3

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,948
171,021
Latest member
ennypham01
Back