• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Request Nhờ Admin giúp em với

Status
Not open for further replies.

Hovanlinh

Senior
Reactions
75
MR
0.038
Tình hình là em mua gift của nick name yahoo: xmen8890 trị giá 8288k.
Em đã chuyển tiền cho bác: cuipap1984

Sau khi chuyển tiền xong thì cả hai nick đều ofline luôn ạ. Xin mọi người cho em cách xử lý với ạ

Attachments

104.4 KB · Views: 146
    107.7 KB · Views: 126
Bạn bị mất tiền thì cứ báo công an,còn mua gift và ship hàng ko có phạm tội gì đâu đừng nghe mấy bác kia chém, mình cũng hay mua gift ship hàng mấy năm ni, chỉ tội cho bác Ex thôi[/
Cái này là đọc topic và comment của thớt rồi vào add yahoo. Hơn 1 năm trước mình cũng bị như bạn! Là người mới khó né được những tình cảnh này...Mong rằng bạn kinh nghiệm và cẩn thận hơn! Thân
chân thành cảm ơn bác! bác hiểu em quá.

Upvote 0
tham gia MMO chưa lâu nên chưa có kinh nghiệm , chỉ là bài học đầu đời thôi . Còn đừng gọi t là pro , vì t kiếm 1 ngày ko nổi 2$ đâu . vs lại t ko phải thích nổ + thính được gió bão như mấy bác trong topic CPM đâu ~.~
bị scam là bth mà bác..với cả ý bác nói là e hay chém gió chứ gì?=))

Upvote 0
Upvote 0
Mấy tháng trước mình cũng bị 1 vụ fake yahoo scam mất ~15tr, nhưng cuôi cùng cũng đành ngậm đắng mà cho qua, mình không biết về luật pháp quy định thế nào nhưng nghe thằng bạn làm ở vtv nó bảo có điều khoản gì mà mình quên rồi quy định : cấm buôn bán hàng hóa không đăng ký hay cấp phép gì gì đó, đại loại là như wmz, pm... vẫn là hàng hóa không được cấp phép, pháp luật nó không cấm nhưng mà cũng không cho phép, rất là vl.
P/s: mình cảm thấy bạn testVIPKB từ đầu đến giờ bàn lùi hoài, không khéo là scammer cũng nên, nói nửa đùa nửa thật theo linh cảm thôi nhé :D

Upvote 0
T
Mấy tháng trước mình cũng bị 1 vụ fake yahoo scam mất ~15tr, nhưng cuôi cùng cũng đành ngậm đắng mà cho qua, mình không biết về luật pháp quy định thế nào nhưng nghe thằng bạn làm ở vtv nó bảo có điều khoản gì mà mình quên rồi quy định : cấm buôn bán hàng hóa không đăng ký hay cấp phép gì gì đó, đại loại là như wmz, pm... vẫn là hàng hóa không được cấp phép, pháp luật nó không cấm nhưng mà cũng không cho phép, rất là vl.
P/s: mình cảm thấy bạn testVIPKB từ đầu đến giờ bàn lùi hoài, không khéo là scammer cũng nên, nói nửa đùa nửa thật theo linh cảm thôi nhé :D
Còn nặng hơn mình nữa, chia buồn với bạn. Mình ko giám nói ai là scam nhưng những thằng đó rồi cũng có ngày thôi bạn.
Theo luật ko cho mua bán pm nhưng thế giới vẫn mua bán ầm ầm.

Upvote 0
Thì mình nói là không cấm cũng không cho phép, cái này gọi là cái "kẽ" hở.

Upvote 0
mọi người chú ý để ý cái yahoo mà có dấu :: sau tên yahoo là scam 100% check biết liền

Upvote 0
k biết tới bjo mới hết tình cảnh scam đầy rẫy, và nhiều ng bị lừa nữa. chia buồn đau khổ với xh việt nam:(

Upvote 0
"Chuyển tiền mua gift của: xmen8890" ghi memo vậy rồi còn bỏ vầu dấu ":" thì tôi đọc tôi hiểu là " Chuyển tiền mua gift : Của yahoo xmen 88990 ghi"

Upvote 0
Thì mình nói là không cấm cũng không cho phép, cái này gọi là cái "kẽ" hở.

Pháp luật quy định bạn có quyền làm những gì pháp luật không cấm.

Pháp luật cũng nói rõ muốn kinh doanh bán buôn thì phải có giấy phép kinh doanh và đóng thuế. Nếu có website (dù không kinh doanh) thì cũng phải có sự chấp nhận của bộ công thương.

Cho dù bạn bán hàng hóa bình thường không vi phạm pháp luật nhưng không có giấy phép kinh doanh là bạn đã vi phạm pháp luật rồi.

Upvote 0
Pháp luật quy định bạn có quyền làm những gì pháp luật không cấm.

Pháp luật cũng nói rõ muốn kinh doanh bán buôn thì phải có giấy phép kinh doanh và đóng thuế. Nếu có website (dù không kinh doanh) thì cũng phải có sự chấp nhận của bộ công thương.

Cho dù bạn bán hàng hóa bình thường không vi phạm pháp luật nhưng không có giấy phép kinh doanh là bạn đã vi phạm pháp luật rồi.
Pháp luật quy định có quyền làm những việc mà trong điều khoản của bộ luật không cấm tuy nhiên sẽ không được bảo hộ. Trường hợp của bạn thread do bất cẩn mà cũng coi như tai nạn, tiếc là học phí hơi đắt. Vụ này CA cũng không làm gì được cả vì đôi khi xem xét cũng cần phải xét yếu tố như tính chất và phạm vi, cùng sự thúc đẩy của MXH mà được coi như mang tính nghiêm trọng đến cộng đồng. Nói chung truy xét là cũng có thể nhưng vụ này chắc không tới đâu nhưng bạn thread cứ thử cố gắng hết mình nha ;).

Website không kinh doanh thì không cần đăng ký với bộ công thương vì nó mang yếu tố non-profit.
Các đối tượng cần tham gia đăng ký với bộ công thương là:
  • Website thương mại điện tử bán hàng
  • Website cung cấp dịch vụ sàn giao dịch Thương mại điện tử
  • Website cho phép người tham gia tiến hành mua bán hàng hóa theo phương thức của sở giao dịch hàng hóa
  • Website cung cấp dịch vụ khuyến mại trực tuyến
  • Website đấu giá trực tuyến....
Trở lại vấn đề chung thì để phòng tránh thì luôn tự trang bị cho bản thân những kỹ năng giao dịch cho từng loại tiền. Thường đọc report scam để học bài học mà người khác đã trả fee, và hơn hết đã rất nhiều topic và nhiều mem đã nói "nát" luôn đó là "cẩn trọng" note " rõ ràng". Mong bạn thread bớt buồn và gặp được sự bù đắp xứng đáng

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,953
171,024
Latest member
vesinhquan2namhu

Most discussed of week