Nhật ký thử thách trade quỹ MFF - My Forex Funds

Hello cả nhà.
Các bác có thể cho em xin mẫu hợp đồng hoàn chỉnh của các bác đã gửi KYC MFF được không ạ. Em tìm hiểu thì thấy đa số toàn ghi 1 bên như thế này. Em nghĩ là phải xóa phần bôi vàng rồi chèn thay thông tin vào đó chứ.
Em xin cám ơn các bác ạ.
View attachment 226765
trong mail cấp tài khoản live có link tải hợp đồng đó, và điền bên cạnh chứ ko phải xóa phần bôi vàng đâu

@DaoDung2008 Bác ơi, mình xin góp ý với bác một chút. Bác thử đi lệnh với vol giảm ít nhất 2 đến 3 lần so với hiện tại xem sao, mình nghĩ như vậy bác sẽ tránh được vấn đề tâm lý khi vào lệnh. Mình có xem MQL5 của bác, thấy Max deposite của bác hơi cao quá.

@DaoDung2008 Bác ơi, mình xin góp ý với bác một chút. Bác thử đi lệnh với vol giảm ít nhất 2 đến 3 lần so với hiện tại xem sao, mình nghĩ như vậy bác sẽ tránh được vấn đề tâm lý khi vào lệnh. Mình có xem MQL5 của bác, thấy Max deposite của bác hơi cao quá.
cám ơn bác góp ý. Em cần phải tìm cách để giảm vol như bác nói ạ. Em nghĩ máu tham của em vẫn nặng phết bác ạ

cám ơn bác góp ý. Em cần phải tìm cách để giảm vol như bác nói ạ. Em nghĩ máu tham của em vẫn nặng phết bác ạ
e nghĩ bấc nên thử xem sao. Trước e cũng hay máu nóng là tăng vol, dẫn đến EDD lên cao, có lúc lên 10%. Sau đấy ông a bên FXCE cho lời khuyên nên với tk 10k e đi max vol là 0.05, tổng số lệnh cùng lúc là 3 lệnh, nên kéo được EDD lúc nào cũng dưới 3%, max deposite load ở mức 2,5%. Đương nhiên lợi nhuận cũng thấp đi, chỉ khoảng 1,5% đến 2% 1 tháng, nhưng như vậy để đi đường dài bác ạ

e nghĩ bấc nên thử xem sao. Trước e cũng hay máu nóng là tăng vol, dẫn đến EDD lên cao, có lúc lên 10%. Sau đấy ông a bên FXCE cho lời khuyên nên với tk 10k e đi max vol là 0.05, tổng số lệnh cùng lúc là 3 lệnh, nên kéo được EDD lúc nào cũng dưới 3%, max deposite load ở mức 2,5%. Đương nhiên lợi nhuận cũng thấp đi, chỉ khoảng 1,5% đến 2% 1 tháng, nhưng như vậy để đi đường dài bác ạ
em vẫn lấn cấn vì cũng có đề ra mức deposit max rồi mà thực chiến thì nhiều khi lại không làm ạ.
là mượn cớ để không thanh toán ấy bác, mặc dù balance bị trừ về gốc rồi
em theo email nó nhắc nhở không mở lệnh nào bác ạ. Chờ xem sao ạ

trong mail cấp tài khoản live có link tải hợp đồng đó, và điền bên cạnh chứ ko phải xóa phần bôi vàng đâu
Bác chủ tus thì bảo xóa, vậy là cả 2 kiểu đều chấp nhận rồi. Em cám ơn bác đã góp ý nhé.

Trước hôm payout lần đầu thì em cũng đã xác định là dù có bị ban hay không thì em cũng sẽ không mua mới hay mua thêm MFF nữa, kiểu gì cũng sẽ mua mới FTMO.
Sáng sớm nay MFF anh dai Michael đã phản hồi cho em và em đã ăn 1 cú ban vì vấn đề IP rồi.
Nhìn chung em cũng mường tượng được 99% kết quả là nó không muốn trả cho mình từ trước rồi nhưng vẫn muốn đi đến cùng xem sao.
Nội dung mail ăn ban đây các bác: xem ở hình dưới

Em cũng đã đưa ra bằng chứng của mình, show cho nó thấy sự vô lý trong các IP xuất hiện ở acc của em.
Nội dung phản hồi như sau:
Đại để em phát hiện ra với IP đầu tiên bắt đầu xuất hiện từ trading journals vào ngày 17/7, liên tục xuất hiện đến ngày 31/7 là ngày xuất hiện cuối cùng.
Trong nội dung của IP đó xuất hiện thì lại liệt kê ngày tháng tận ngày 31.
Vậy thì nhiều khả năng mình bị nó truy cập vào acc của mình hoặc sau đó nó sửa journal log sheet trong MT5 của mình.
Thêm 1 chi tiết nữa là IP này không xuất hiện trong mục "IP used to being trade" ở account analyzer.

Tương tự với 3 IP còn lại cũng có tình trạng tương tự.

Em nghĩ đến đây thì các bác cũng hiểu là không nên mua mới hay mua thêm MFF nữa. Dĩ nhiên trước đó cũng có anh em bị ban có anh em không.
Bác nào có nghề hơn về việc check journals log trong MT5 có thể giải thích kỹ hơn cho em được không ạ? Cám ơn các bác.
Đứng dưới góc độ suy luận của em thì MFF tự ý đăng nhập vào journal để có bằng chứng cho việc ban mình.

Trước hôm payout lần đầu thì em cũng đã xác định là dù có bị ban hay không thì em cũng sẽ không mua mới hay mua thêm MFF nữa, kiểu gì cũng sẽ mua mới FTMO.
Sáng sớm nay MFF anh dai Michael đã phản hồi cho em và em đã ăn 1 cú ban vì vấn đề IP rồi.
Nhìn chung em cũng mường tượng được 99% kết quả là nó không muốn trả cho mình từ trước rồi nhưng vẫn muốn đi đến cùng xem sao.
Nội dung mail ăn ban đây các bác: xem ở hình dưới

View attachment 226988
View attachment 226989

Em cũng đã đưa ra bằng chứng của mình, show cho nó thấy sự vô lý trong các IP xuất hiện ở acc của em.
Nội dung phản hồi như sau:
Đại để em phát hiện ra với IP đầu tiên bắt đầu xuất hiện từ trading journals vào ngày 17/7, liên tục xuất hiện đến ngày 31/7 là ngày xuất hiện cuối cùng.
Trong nội dung của IP đó xuất hiện thì lại liệt kê ngày tháng tận ngày 31.
Vậy thì nhiều khả năng mình bị nó truy cập vào acc của mình hoặc sau đó nó sửa journal log sheet trong MT5 của mình.
Thêm 1 chi tiết nữa là IP này không xuất hiện trong mục "IP used to being trade" ở account analyzer.

Tương tự với 3 IP còn lại cũng có tình trạng tương tự.

View attachment 226990
View attachment 226991
View attachment 226992

Em nghĩ đến đây thì các bác cũng hiểu là không nên mua mới hay mua thêm MFF nữa. Dĩ nhiên trước đó cũng có anh em bị ban có anh em không.
Bác nào có nghề hơn về việc check journals log trong MT5 có thể giải thích kỹ hơn cho em được không ạ? Cám ơn các bác.
Đứng dưới góc độ suy luận của em thì MFF tự ý đăng nhập vào journal để có bằng chứng cho việc ban mình.
chia buồn với bác, chơi mff đừng dùng 4g, mình thấy ai dùng 4g rất hay bị ban

chia buồn với bác, chơi mff đừng dùng 4g, mình thấy ai dùng 4g rất hay bị ban
Cũng vì em hỏi một bác được pay đều vẫn dùng 4G nên em mới vẫn trade tiếp bằng 4G.
Thôi em nó đi rồi thì cũng khỏi vương vấn bác ạ. Em bố trí sang FTMO đây ạ.

Cũng vì em hỏi một bác được pay đều vẫn dùng 4G nên em mới vẫn trade tiếp bằng 4G.
Thôi em nó đi rồi thì cũng khỏi vương vấn bác ạ. Em bố trí sang FTMO đây ạ.
Chia buồn với bác, em cũng bị bạn 1 loạt 3 acc live. Trước đây em dùng 4G pay đều, từ khi có phốt em dùng toàn bộ 1 mạng duy nhất, trong IP used trade từ tháng 5 không có thêm IP mới nào mà nó lục đâu ra cái IP từ tháng 2 nó ban hết. Chuyển nhà thôi bác.

Chia buồn với bác, em cũng bị bạn 1 loạt 3 acc live. Trước đây em dùng 4G pay đều, từ khi có phốt em dùng toàn bộ 1 mạng duy nhất, trong IP used trade từ tháng 5 không có thêm IP mới nào mà nó lục đâu ra cái IP từ tháng 2 nó ban hết. Chuyển nhà thôi bác.
IP tháng 2 vẫn nằm trong TK live của bác hay thuộc TK cũ đã suspend vậy bác?

Vậy nên nhìn chung em nghĩ nó kiểu nhét IP vào mồm mình ý bác.
FTMO thẳng tiến đi bác.
Vâng em chờ đủ lúa em mua acc mới FTMO.

Nhìn chung em không có ý kiến gì nữa.
Nó cũng mới gửi mail chung chung lại thế này:
upload_2023-8-4_12-24-2.

Tóm lại em sẽ đóng case này lại đây. Topic của em giờ close được rồi. Vì em cũng không đánh MFF nữa.

Cám ơn các bác nhiều.

Điên nhỉ. thế mà bài mới của MFF vẫn kêu Việt Nam nằm trong top 3 payout, trong khi rùm beng bao nhiêu vụ ko thanh toán với xem xét chặn VN do nhiều toxic.
Chắc lừa thả mồi lần cuối cho ai chưa dính để vớt vát nốt.
YT với Google mail của e thấy hiện quảng cáo của MFF suốt, click vào link thì ra một web tên miền khác còn mọi thứ giống hệt trang myforexfund :))

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,867
170,924
Latest member
hungbu2k

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week