Nhắn nhủ tuổi 20

thuylinh6817

Senior
Reactions
525
MR
0.077
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook

Tuổi 20 có thể nói là ngưỡng cửa mà chúng ta bắt đầu bước vào đơi, dần xa vòng tay cha mẹ lăn lộn với miếng cơm manh áo. Tuy nhiên vì nó là ngưỡng cửa nên vẫn còn sự giao thoa giữa trẻ con và trưởng thành. Các bạn phải ứng xử như người trưởng thành nhưng tâm hồn vẫn còn non nớt của 1 đứa trẻ, chính vì thế có những vấp ngã phải trả giá bằng xương máu.
images (1).jpg

Có rất nhiều bạn chọn cho mình con đường khởi nghiệp online. Thời thế sinh anh hùng. Thời đại của các bạn là thời đại của công nghệ nên bất kể cái gì cũng online được. Kinh doanh online có 1 lợi thế là không phải lo mặt bằng, không phải thuê cửa hàng sẽ tiết kiệm cho các bạn 1 khoản kha khá. Tuy nhiên có rất nhiều bạn đã thất bại ê chề. Sai lầm của các bạn ở đây là vội vàng làm chủ mà bỏ qua bước làm thuê. Để trở thành 1 ông chủ tốt đầu tiên phải là 1 nhân viên tốt đã. Chúng ta còn trẻ cần học hỏi nhiều ở mọi người, nhất là bước chân vào 1 lĩnh vực mới lạ bản thân chưa được trải nghiệm bao giờ.

Bắt đầu công việc ở tuổi 20 là rất khó. Vì trước đó cả ngày bạn chỉ việc ăn, học, chơi, bây giờ bạn phải làm việc sao cho ông chủ vừa lòng. Bạn muốn kinh doanh online đúng không? Vậy tại sao bạn không đi làm thuê cho người đã thành công trong lĩnh vực này, và tối đến bạn xây dựng kế hoạch cho dự án của bạn. Có như thế dự án của bạn mới phát triển bền vững được.

Tuổi trẻ là không được để cho bản thân được nhàn rỗi, lúc nào bạn cũng phải nghiêm khắc với bản thân, phải làm việc, học tập. Trong khoảng thời gian này là học tập chính vì thế đừng đặt nặng vấn đề doanh thu, vì tập thì còn sai, còn phải sửa nhiều lần mới đến độ chín được. Tuổi trẻ hãy ném mình vào công việc, vẽ ra việc để làm. Đừng so đo tính toán lương ít hay nhiều, cái chính của bạn là làm việc để tích lũy kinh nghiệm, kiến thức, cái này mới là cái cốt lõi. Sắp xếp thời gian học thêm những kiến thức bổ trợ cho công việc của bạn, làm con người mình trở nên đa năng hơn. Ví dụ làm kinh doanh online thì học thêm SEO, viết blog, quản trị web, chỉnh sửa ảnh , video.....

Kiếm tiền online là mảnh đất màu mỡ, nếu ai biết khai thác thì nó sẽ đơm hoa kết trái, không biết sẽ toàn cỏ dại. Kiếm tiền trực tuyến là 1 sân chơi lớn, ở đó ai hiểu luật chơi là kẻ thắng cuộc. Chúc các bạn có lựa chọn sáng suốt cho cuộc đời mình.

20 ??? , trông mặt như mấy lừa rồi mà nhắn 20 gì nữa

sparm quá

Announcements

Forum statistics

Threads
418,683
170,777
Latest member
linkiwinfun

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week