Ngủ ngày và thức đêm !

bác sướng mà k biết đường mà sướng
em mà như bác là lôi con bạn ra quất, quất xong là mệt nhoài buồn ngủ ko cưỡng đc là ngủ ngon thôi
bác có khi éo phải con trai thật =))
Nó nằm trong chăn sao quất đc !!!

Sức khoẻ và tiền, cái nào cũng quan trọng. Nên cân bằng cả hai.

Khổ nỗi đời ko như mơ, kiếm được tiền thì mất sức khoẻ, có sức khoẻ thì lại ko có tiền, rồi còn nhiều thứ khác trong cuộc sống nó ảnh hưởng...

Thôi thì trước khi làm gì thì suy nghĩ thật kĩ, một khi đã làm rồi thì đừng bao giờ hối hận.

Nếu bạn thớt thức đêm mà được rất nhiều tiền thì ok. Còn ko thì bỏ đi.

Sức khoẻ và tiền, cái nào cũng quan trọng. Nên cân bằng cả hai.

Khổ nỗi đời ko như mơ, kiếm được tiền thì mất sức khoẻ, có sức khoẻ thì lại ko có tiền, rồi còn nhiều thứ khác trong cuộc sống nó ảnh hưởng...

Thôi thì trước khi làm gì thì suy nghĩ thật kĩ, một khi đã làm rồi thì đừng bao giờ hối hận.

Nếu bạn thớt thức đêm mà được rất nhiều tiền thì ok. Còn ko thì bỏ đi.
chí phải chí phải nghe khẩu khí của thí chủ chắc người phương xa mới tới phải không?

nguyên 1 năm trước cũng y hệt chủ thớt, bây giờ thì khoẻ rồi wifi ở chợ rẫy khá mạnh down toàn trên 10MB :oops:

lần mình đọc ở đâu không nhớ lắm, nhưng đại loại là con người khi còn trẻ thì khả năng thích nghi rất tốt, cơ thể có thể giải phóng năng lượng cũng như hồi phục khá nhanh. Nói chung là giai đoạn này chỉ cần được ngủ 6-8h 1 ngày thì ko sao cả, nếu cứ đều đặn thì cơ thể sẽ tự thích nghi. Vấn đề là tập thể dục dúng cách và ăn đủ chất
Như bọn làm ở Sam Sung gần chỗ mình nó làm cứ 1 tuần lại đổi ca 1 lần ngày sang đêm và ngược mà có làm sao đâu.
Nhưng mà khi quá 30 tuổi thì cơ thể bắt đầu đi vào thời kỳ thoái hóa.. Lúc này thì giấc ngủ khá quan trọng, không nên thức quá khuya.
Còn đến 40 mùa hoa cúc mà vẫn thức như thớt thì cũng rất đáng quan ngại.. :(

Last edited:
[QUOTE="mthuyet98 [/QUOTE]
em thấy bác làm cũng nhiều tiền rồi ở ẩn tốt rồi, toàn đứng đầu mấy trang ko @@ oto, websyn

chí phải chí phải nghe khẩu khí của thí chủ chắc người phương xa mới tới phải không?
Cám ơn thí chủ đã quan tâm, bần tăng đến từ Tây Tạng.

[QUOTE="mthuyet98
em thấy bác làm cũng nhiều tiền rồi ở ẩn tốt rồi, toàn đứng đầu mấy trang ko @@ oto, websyn[/QUOTE]
kiếm bao nhiêu là đủ hả bác :D

share luôn đi bac
1. Tranh thủ đi ngủ khoảng 2 tiếng trước khi cày đêm
2. cố gắng cho mắt nhìn vuông góc với máy tinh và máy tính cài phần mềm sáng tối theo thời gian f.lux
3. ngồi từ thế thoải mái sau 2 3 tiếng thì dậy vẫn động, đặc biệt làm 1 bài thể dục, thề cái đoạn bài thể dục này bác như được hồi mã luôn, tuy tập xong có hơi buồn ngủ.

4. đêm cố gắng khi nào đói thì hãy ăn, như ngũ cốc chẳng hạn, hoặc 1 bát cơm

5. Nếu trời đẹp làm xong việc sáng ra đánh oanh rửa mặt, đi bộ ra quán ăn xong đi về làm giấc là đẹp.

p/s: đó là cách thức đem của em

Anh em, bà con chú bác có kinh nghiệm tư vấn giúp với. Tình hình là đồng hồ sinh học của em nó lệch khá nặng. :D
Thời gian sống chủ yếu từ 4h-5h chiều đến 9h sáng. Tối thức tới sáng tầm 7-8h đi ăn sáng ( ăn no ) rồi về ngủ tới chiều tối đi ăn rồi về nhà ôm máy, khuya đói thì ăn vặt j đó. Lâu lâu bạn bè nó rủ đi chơi hoặc có việc đột xuất là đuối luôn vì trưa k được ngủ. Đọc mấy tin nào là đột quỵ nào là yếu sinh lý đồ mà em sợ quá. :confused: Bác nào đã và đang hoạt động ban đêm có chế độ ăn uống và ngủ nghỉ ( thể dục thể thao j đó nữa ) tốt cho em ít lời khuyên :D
bro tự khuyên mình rồi đấy th :oops:
nhận thức thế là k tốt là thành công rồi, sắp xếp 1 tý rồi làm thôi :D

1. Tranh thủ đi ngủ khoảng 2 tiếng trước khi cày đêm
2. cố gắng cho mắt nhìn vuông góc với máy tinh và máy tính cài phần mềm sáng tối theo thời gian f.lux
3. ngồi từ thế thoải mái sau 2 3 tiếng thì dậy vẫn động, đặc biệt làm 1 bài thể dục, thề cái đoạn bài thể dục này bác như được hồi mã luôn, tuy tập xong có hơi buồn ngủ.

4. đêm cố gắng khi nào đói thì hãy ăn, như ngũ cốc chẳng hạn, hoặc 1 bát cơm

5. Nếu trời đẹp làm xong việc sáng ra đánh oanh rửa mặt, đi bộ ra quán ăn xong đi về làm giấc là đẹp.

p/s: đó là cách thức đem của em
thật là tuyệt vời, thật không thể tin nổi:D

chuyện của những người làm mmo :v

Anh em, bà con chú bác có kinh nghiệm tư vấn giúp với. Tình hình là đồng hồ sinh học của em nó lệch khá nặng. :D
Thời gian sống chủ yếu từ 4h-5h chiều đến 9h sáng. Tối thức tới sáng tầm 7-8h đi ăn sáng ( ăn no ) rồi về ngủ tới chiều tối đi ăn rồi về nhà ôm máy, khuya đói thì ăn vặt j đó. Lâu lâu bạn bè nó rủ đi chơi hoặc có việc đột xuất là đuối luôn vì trưa k được ngủ. Đọc mấy tin nào là đột quỵ nào là yếu sinh lý đồ mà em sợ quá. :confused: Bác nào đã và đang hoạt động ban đêm có chế độ ăn uống và ngủ nghỉ ( thể dục thể thao j đó nữa ) tốt cho em ít lời khuyên :D
Sang us định cư là chuẩn, không cần phải lo thớt ơi!

Announcements

Forum statistics

Threads
418,675
170,773
Latest member
phantuanvu

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back