Ngủ ngày và thức đêm !

Bí quyết ngủ của em chính là đọc sách toàn chữ, em cực kì ghét sách nhưng không ngờ nó lại quan trọng tới như vậy :D

em giống bác này, chỉ tới đc 4-5h là đuối đi ngủ, ngủ thì tầm 12h 13h dậy, bác thớt 7-8h sáng thì quá cứng rồi.
Em cũng từng thử thay đổi được khung giờ nhưng lại đâu vào đấy. Làm MMO ko cày đêm thì ít tiền :))
Bác thớt thử vài cách này xem sao, e đã thử và thấy khá hiệu quả.
- 1 là nghỉ MMO 1 hôm, ra ngoài đi chơi relax gái gú anh em bạn bè, lập team đi xa xa kiểu dã ngoại tầm 50-70km đc thì tốt, đến rừng đến biển hít hà khí trời, về mệt đảm bảo có 1 giấc ngủ sớm và ngon. 2 3 hôm sau thực hiện tiếp các chuyến đi về trong ngày là ok.
- 2 là mấy tối lên Tạ Hiện Mã Mây làm vài chai bia tối về ngủ ngon lành.
- 3 (nếu bác chơi game) thì dành 1 ngày chơi game, như chơi LOL chẳng hạn, khá là mệt và muốn nằm xuống ngay.
Đặt báo thức ngủ khoảng 6 tiếng thôi để nó thiếu 1 tí, ngày tiếp theo sẽ hơi mệt vì thiếu ngủ thì sẽ dễ ngủ hơn, ngủ 6 tiếng như vậy khoảng 3 4 ngày thôi.
- 4 là vài cách trên mạng giúp đi vào giấc ngủ như nghe thôi miên, nghe các tiếng nhạc tự nhiên, nhạc sóng não, phương pháp thở 4-7-8...nhưng em thấy hiệu quả nhất vẫn là nghe Audio Book.
P/s: Em cày app nên dễ thực hiện, như bác nhiều việc thì cũng khá khó để mà stop. Bác có điều kiện thì thường xuyên ăn thịt bò xào mướp đắng( khổ qua ) nhé, hạn chế Cà để Phê, Bò để Húc và táng nhiều nước lọc... :D
thanks bác :D chắc phải đổi lại giờ giấc chứ công việc mình thì đêm ngày j nó cũng như nhau, mà kiểu như thói quen rồi :D

mấy tháng trước mình cũng y hệt bạn, xong bố mẹ kêu bị tâm thần, đột tử, suy dinh dưỡng,... sợ quá nên nghĩ ra cách mỗi ngày ngủ muộn hơn 1 2 tiếng, vi dụ 9h sáng ngủ thì hôm sau cố thức tới 10 11h trưa mới ngủ, hôm sau nữa thì 1 2h trưa ngủ cứ thế cho tới 10h tối r duy trì :D

Nói chung là ngủ ngày hay thức đêm cũng ko có hại gì mấy, chỉ là cơ thể có wen hay ko thôi. Mình vẫn sống về đêm hầu như thức đến 1-2h trưa còn hơn MOD mới đi ngủ đến 7-8h tối là cày lại. Nếu có việc phải thay đổi cũng có cách, vì cơ thể wen với việc cơ thể tự chỉnh sửa, muốn ngủ ngon có nhiều cách :
- Uống trà hoa cúc : an thần, dể ngủ

- Xông tinh dầu : Mình thích cái này nhất :D, khi mệt mỏi cứ mua 1 ít tinh dầu và dụng cụ xông ( nến hoặc điện ), chọn mấy loại tinh dầu giúp dể ngủ thoải mái tinh thần, là ngủ thẳng giấc mà phòng lại thơm phưng phức.

- Dạng ghét truyện chữ thì đọc rất dễ ngủ, nhưng thuộc dạng " nghiện " thì tốt nhất tránh xa nó za chết sớm :D

Còn cơ thể vì wen giờ mà vẫn chưa thích nghi đc, cứ ra ngoài vận động : gym, chạy bộ, chạy xe đạp tầm 30' - 45' tỉnh cả ngày. Thể thao giúp cơ thể " thức giấc ", rất dể tỉnh, chỉ là nếu chưa bao giờ tập luyện thì lúc đầu hơn mệt. Nhưng về sau rất khoẻ.

Ngày cứ dành time ngủ khoảng 6h là ok ,lúc đầu chưa quen thì cứ thức thêm 1 giờ so với khung time xác định,cần phải cho cơ thể làm quen với lịch sinh học mới,chứ công việc chỉ có cày đêm mới ra tiền thì tránh làm sao được,còn việc xã hội trái với khung giờ thì chịu khó thức đi ,khi giờ đó là giờ ngủ của mình,chắc cũng chỉ 1 hôm thôi,+ăn uống đầy đủ tý ,thể thao khoảng 15=>30' mỗi ngày thì mọi thứ vẫn bình thường.

Trc sinh viên chơi game tới sáng, giờ thì cứ tầm 11h-12h là ngủ, đến 8h sáng dậy đi làm, chiều 5h thể hình đến 6h ăn cơm. Đồng hồ sinh học như thớt dễ làm con người tự kỷ lắm

Trc sinh viên chơi game tới sáng, giờ thì cứ tầm 11h-12h là ngủ, đến 8h sáng dậy đi làm, chiều 5h thể hình đến 6h ăn cơm. Đồng hồ sinh học như thớt dễ làm con người tự kỷ lắm
đang tự kỷ nặng lắm rồi :oops:

Vãi chưởng. Em thức đến sáng và ngủ đến tối @@

Em cũng thế đây.
COn bạn em bảo chỉ ôm máy tính khéo tự kỉ. 3 hôm liền nó kéo em về phòng nó ngủ. Mà thấy *** nào. Hôm đầu thì nó cất sạc máy tính, nghịch hết pin( lúc đấy tầm 11h30) thì bắt đầu ngồi nhìn nó ngủ, chính xác là em éo ngủ đc. Ngồi nhìn 1 lúc tầm 2h sáng thì e đi ngủ.
Hôm thứ 2: Vẫn như thế, tầm 8h nó bắt em đi lang thang mí nó đến 10h về :(. Mua 1 đống đồ vặt về, về nó ăn em lại ôm máy tính.
Hôm thứ 3: Khá khẩm hơn 2 hôm đầu. 12h nó bắt em đi ngủ. Thế là nằm ngủ ngoan như cún.:confused::confused::confused:
Sáng hôm sau nó bảo em *** phải con trai là thế mẹ nào. o_Oo_Oo_Oo_O

chẳng sao cả, cứ xem như là mình đang sống giờ bên Mỹ

Chào đồng hương :D.

Mình thì bắt đầu ngủ từ 12h trưa -> 8h tối thức, ăn uống xong bắt đầu lướt web đọc truyện đến 10 to 12h đêm bắt đầu cày cuốc -> 6h sáng ngưng, làm vài việc lặt vặt xong đến 12h trưa đi ngủ :D.

Anh em, bà con chú bác có kinh nghiệm tư vấn giúp với. Tình hình là đồng hồ sinh học của em nó lệch khá nặng. :D
Thời gian sống chủ yếu từ 4h-5h chiều đến 9h sáng. Tối thức tới sáng tầm 7-8h đi ăn sáng ( ăn no ) rồi về ngủ tới chiều tối đi ăn rồi về nhà ôm máy, khuya đói thì ăn vặt j đó. Lâu lâu bạn bè nó rủ đi chơi hoặc có việc đột xuất là đuối luôn vì trưa k được ngủ. Đọc mấy tin nào là đột quỵ nào là yếu sinh lý đồ mà em sợ quá. :confused: Bác nào đã và đang hoạt động ban đêm có chế độ ăn uống và ngủ nghỉ ( thể dục thể thao j đó nữa ) tốt cho em ít lời khuyên :D
Anh sướng nhỉ giờ giấc tự do còn em thì nghe bố mẹ 9h tối ngủ
Đêm về lượng traffic seo càng nhiều mà không thức được :( :( :(

Các bác cứ mò mò thì nó tới sáng thôi, cảm thấy không làm gì mà cứ ngồi lướt lướt bám bấm thì nên nằm nghỉ là dc

lời khuyên chân thành là nên dẹp cái này đi .Nên ra ngoài làm việc cho có mối quan hệ xã hội còn phát triển lâu dài .Tối ngày cứ ôm máy tình thức đêm ngủ ngày thì sức khoẻ kém mau già gái bỏ tiền thì ko biết kiếm nhiều ko nhưng khi càng lớn tuổi bạn sẽ thấy tác hại của nó

Bệnh này là bệnh kinh niên của ae MMO r` và đương nhiên là có hại,cơ thể nhanh lão hóa hơn

chẳng sao cả, cứ xem như là mình đang sống giờ bên Mỹ
Nhưng bên đó cũng như mình , thức ngày ngủ đêm :)) khác hẵn

Ngày ngủ 6 tiếng được rồi, cứ điều chỉnh mỗi ngày 3 phút là ổn
chứ vậy dễ trầm cảm bỏ mẹ :v

lời khuyên chân thành là nên dẹp cái này đi .Nên ra ngoài làm việc cho có mối quan hệ xã hội còn phát triển lâu dài .Tối ngày cứ ôm máy tình thức đêm ngủ ngày thì sức khoẻ kém mau già gái bỏ tiền thì ko biết kiếm nhiều ko nhưng khi càng lớn tuổi bạn sẽ thấy tác hại của nó
dẹp được thì nói gì bác :D

dẹp được thì nói gì bác :D
mod thì làm tháng 40 củ đc rồi
nhất là trùm TE như bác, TE khỏe bỏ mẹ chứ gì, tối làm 1 tí, ngày ra đi quanh chơi cũng đc, kiếm thằng đệ bà con nữa cho nó phụ nếu việc nhiều :v

cũng 1 thời gian như thớt, nhưng rồi đi làm thì mọi việc sẽ trở lại bth thôi, chiều chiều về vào phòng gym 30 đến 50p một thời gian là người khỏe lắm.
p/s: mình vẫn làm mmo nhé

Như vậy dể suy tim và đột quỵ lắm :eek: Đang nằm tim co thắt cái nín thở chết luôn ,nhẹ nhàng:D

Announcements

Forum statistics

Threads
418,695
170,794
Latest member
Zayan

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back