Ngôn Ngữ Lập Trình Nào Kiếm Tiền Tốt Nhất ?

HocLapTrinh

Newbie
Reactions
5
MR
0.000
Như Title :p Hiện giờ em đang muốn học một ngôn ngữ lập trình để sau này có thể kiếm tiền được :D Nhưng hiện tại có quá nhiều ngôn ngữ lập trình làm em không biết phải nên học cái nào :D Mong các bác phân tích ưu nhược điểm của các ngôn ngữ lâp trình và khuyên em nên học ngôn ngữ nào. Em xin cám ơn các bác.

P/s: Thời đi học em đã học qua Pascal,C,HTML. ( Em nói ra chỉ để các bác biết là em đã có căn bản về lập trình nhé, còn học ngôn ngữ nào là do các bác khuyên :p )

Học PHP và các thứ liên quan cũng kiếm đc khá đó cậu

java đi cứng về mảng android thì lương cáo :)

đã biết về html thì qua php lun đi bạn,học php xong qua c# cũng dễ dàng hơn ,rồi qua các mảng khác coi như có nền tảng để đi các lĩnh vực khác
+ thêm học tiếng anh nữa là ok,kiếm tài liệu nước ngoài về học

có thằng bạn học về database designer chuyên ms sql server, giờ lương tháng được $1k7, thế có kiếm được tiền chưa. Nó chả biết gì về php, java hum bà lằn đâu

chọn đam mê lập trình nào thì chọn đi nha bác,ko người ta bảo lập trình này thì bác nhảy qua ,lập trình kia bác cũng nhảy qua,ko hoàn thành tốt đâu,như em thì em có một cái đam mê cũng tình cờ thôi,mê trai bay vào học,chứ ko nghĩ nó có tương lai gì,hỏi ý kiến mọi người mọi người bảo là nên học cái kia sẽ tốt hơn,nhưng em vẫn đi theo tiếng gọi trái tim=]],và kì thay cái em theo được 10 nước mẹ đẻ dùng và toàn là kinh tế đầu tàu châu âu,58 nước sử dụng nó như phương tiện thứ 2 để giao dịch đối tác=]]tương lai mở rộng:D.học theo đam mê sẽ rất nhanh bạn,chọn một cái và theo đuổi nó chứ hỏi biết khi nào mới xong vì lưỡng lự
-vài lời góp ý cùng bạn :)

Announcements

Forum statistics

Threads
420,595
172,653
Latest member
vchihhu725

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week