Nghỉ học để theo MMO, muốn tìm sư phụ dẫn đường chỉ lỗi

mấy thanh niên cứ mở mồm ra là than thở cái bằng đại học đáng vứt đi nên không thèm học , trong khi thật ra là éo theo nổi .

học đc cái bằng ra trường có 2 cái nằm ngoài kiến thức. 1 là trải qua được rèn luyện về quyết tâm và ý chí . 2 là giải quyết tâm lý cho gia đình .

nói : em quyết tâm lắm, nhưng mà em ko học tiếng anh đâu.

nói : việc gì động đến máy tính là em quyết theo bằng được , nhưng mà mấy môn học cntt em ko theo đâu ?

quyết tâm cao gần bằng ngọn cỏ, hay người ta còn gọi là quyết tâm bằng mồm .

nói trắng ra , dính đến mmo mà muốn tự kiếm ăn bằng 2 bàn tay trắng thì 2 kĩ năng cực dễ kiếm tiền là tiếng anh và CNTT .
Chuẩn luôn! Có bằng đại học ra trường mà thất nghiệp thì phải xem lại bản thân. Hôm trước cũng có thread bỏ học làm MMO và 1 loạt thanh niên vào đổ lỗi tại giáo dục mà mình thất nghiệp. Không lẽ mình vào chửi là NG* nên thất nghiệp :oops:
Vẫn khuyên chủ thớt đi học tiếp đi E. E ở nhà kiếm đc tiền với MMO nhưng e sẽ chẳng có những trải nghiệm sống như bao người khác khi học và làm việc ngoài đời thật đâu. E muốn giúp đỡ bố mẹ thì đi làm thêm hoặc cày kéo với MMO này để đỡ phải xin xỏ bố mẹ.

đầy đủ về kinh doanh + trình độ tiếng anh lun đây,mà ko thích làm công ty vì gò bó,nghèo xác nghèo xơ,vote bỏ học đi chăn bò

mấy thanh niên cứ mở mồm ra là than thở cái bằng đại học đáng vứt đi nên không thèm học , trong khi thật ra là éo theo nổi .

học đc cái bằng ra trường có 2 cái nằm ngoài kiến thức. 1 là trải qua được rèn luyện về quyết tâm và ý chí . 2 là giải quyết tâm lý cho gia đình .

nói : em quyết tâm lắm, nhưng mà em ko học tiếng anh đâu.

nói : việc gì động đến máy tính là em quyết theo bằng được , nhưng mà mấy môn học cntt em ko theo đâu ?

quyết tâm cao gần bằng ngọn cỏ, hay người ta còn gọi là quyết tâm bằng mồm .

nói trắng ra , dính đến mmo mà muốn tự kiếm ăn bằng 2 bàn tay trắng thì 2 kĩ năng cực dễ kiếm tiền là tiếng anh và CNTT .
đúng rồi, mấy môn đại cương + học thuộc thì em học không có được,
Học CNTP gần chỗ mình nè
vậy à, mong được làm quyen với bạn
cứ capcha mà quất đi bác, bèo bèo cũng đủ ăn.
thank bác
Chú mày có cái bằng cỏn con còn ko lấy được thì đừng có nghĩ tự lập, tự học làm MMO được. Mấy thằng nó bỏ học làm tỷ phú thì nó có mục đích và sản phẩm theo đuổi rồi chứ ko như chú mày lên đây lập topic đâu. Nghĩ cho cha mẹ thì sáng học tại lớp, tối cày MMO. Google chỉ cho chú mày nhiều hơn tất cả anh em ở đây. Vài lới góp ý cho chú
sẽ suy nghĩ về lời khuyên của bác
tóm lại là chủ topic này chỉ đang muốn tìm người dạy kiếm tiền việc nhẹ tháng vài trăm $, kể lể đủ thứ, nói toàn những thứ đầu đội trời chân đạp đất, nhưng k biết làm gì, bắt đầu từ đâu, trong khi cái dễ nhất là captcha thì k làm, bắt đầu thấy lòi ra cái mục đích của topic này :)))))
dự án 1000 code=0.5-0.8$ thì load như ship, còn 1000 code=0.1-0.2$ thì làm không nổi......
Bác thử nói cái " lòi ra mục đích của bác phát hiện ra là gì không"
mmo mấy năm còn thất nghiệp, đói ăn đây , cậu tự dưng nghỉ học rồi vào đây tìm sư , làm như dễ ăn lắm ấy!
Chuẩn luôn! Có bằng đại học ra trường mà thất nghiệp thì phải xem lại bản thân. Hôm trước cũng có thread bỏ học làm MMO và 1 loạt thanh niên vào đổ lỗi tại giáo dục mà mình thất nghiệp. Không lẽ mình vào chửi là NG* nên thất nghiệp :oops:
Vẫn khuyên chủ thớt đi học tiếp đi E. E ở nhà kiếm đc tiền với MMO nhưng e sẽ chẳng có những trải nghiệm sống như bao người khác khi học và làm việc ngoài đời thật đâu. E muốn giúp đỡ bố mẹ thì đi làm thêm hoặc cày kéo với MMO này để đỡ phải xin xỏ bố mẹ.
RẤT THANK VÌ LỜI KHUYÊN
toàn thánh học đòi billgate với zuck buger
bingate mình không dám, mình chỉ muốn như Đoàn Nguyên Đức là mãn nguyện rồi
đầy đủ về kinh doanh + trình độ tiếng anh lun đây,mà ko thích làm công ty vì gò bó,nghèo xác nghèo xơ,vote bỏ học đi chăn bò
mua 1 con bò để chăn cũng mấy chục củ đó bác

đúng rồi, mấy môn đại cương + học thuộc thì em học không có được,

vậy à, mong được làm quyen với bạn

thank bác

sẽ suy nghĩ về lời khuyên của bác

dự án 1000 code=0.5-0.8$ thì load như ship, còn 1000 code=0.1-0.2$ thì làm không nổi......
Bác thử nói cái " lòi ra mục đích của bác phát hiện ra là gì không"

RẤT THANK VÌ LỜI KHUYÊN

bingate mình không dám, mình chỉ muốn như Đoàn Nguyên Đức là mãn nguyện rồi

mua 1 con bò để chăn cũng mấy chục củ đó bác
bởi mới nói đi chăn bò giàu hơn,giờ có bò thà đi chăn còn hơn đi học,cứ mãi dùng đầu óc đau hết cả cái đầu

Kinh, thế là e hơn a rồi, a 2 trường thôi mà đã ngộp rồi. Mà nói thiệt mấy cái = CNTT của VN thì học xong đốt uống có khi còn no chứ đem đi xin việc làm oằn lưng, OT, onsite các kiểu tháng chưa dc 500$ ko đủ tiền mua sữa cho con thì lấy vợ thế éo nào..

Vâng anh :)) giờ đi hỏi đa số bạn bè bảo học xong chưa biết làm gì :D

Thằng bạn học lập trình web giờ đi cài windows dạo ở SAMSUNG =)))))

Vâng anh :)) giờ đi hỏi đa số bạn bè bảo học xong chưa biết làm gì :D

Thằng bạn học lập trình web giờ đi cài windows dạo ở SAMSUNG =)))))
cài win dạo có ngon không ta

Thật ra thì nếu các bạn đọc và để ý thì sẽ rõ, mình sẽ chọn con đường nào rồi, rất dễ mà....
Đó là tiếp tục đi học
Vậy tại sao mình đăng topic này,,, đơn giản vì mình không tìm được ý chí và quyết tâm để đi theo con đường học tập và bây giờ mình đã đạt được điều đó...
Rất cảm ơn vì lời khuyên của các bạn, và những bạn có ý chê bai mình....(Thật ra mục đích mình lập thear là cần điều đó mà).. và có lẽ bây giờ các bạn sẽ hiểu lý do mình viết topic này rồi.:D:D:D:D
Mình nhớ sơ sơ, có vài bạn nói từ "NGU" mình nói thật từ khi sinh ra đến giờ mình chưa bao giờ nói từ đó cả, vì mình biết không có ai ngu cả, chỉ có điều họ chưa được biết mà thôi..
Nói thật bây giờ có nhiều cảm xúc lắm cơ mà không biết nói ra như thế nào.
Các chú hổ báo vào xưng vương(kaka) anh nhớ hết đó...:p:p:p:p
Một lần cuối: Vẫy :cool:vẫy:cool: vẫy:) tay chào :cool: lần này là lần cuối :(
Sẽ trở về đúng với một người bình thường theo đúng nghĩa của nó, thời gian sẽ xóa nhòa những sai lầm và dẫn đường cho chúng ta bước tiếp.... Là diễn đàn lớn nhất về MMO nhưng có lẽ không phải chỉ duy nhất điều đó...kaka tự nhiên nhớ ra cmt của @tunvit
Có thể sẽ không lên diễn đàn thường xuyên nữa, sẽ nhớ.... goodbyte see you again!
Nếu mod có đi qua close dùm nhé.

Thật ra thì nếu các bạn đọc và để ý thì sẽ rõ, mình sẽ chọn con đường nào rồi, rất dễ mà....
Đó là tiếp tục đi học
Vậy tại sao mình đăng topic này,,, đơn giản vì mình không tìm được ý chí và quyết tâm để đi theo con đường học tập và bây giờ mình đã đạt được điều đó...
Rất cảm ơn vì lời khuyên của các bạn, và những bạn có ý chê bai mình....(Thật ra mục đích mình lập thear là cần điều đó mà).. và có lẽ bây giờ các bạn sẽ hiểu lý do mình viết topic này rồi.:D:D:D:D
Mình nhớ sơ sơ, có vài bạn nói từ "NGU" mình nói thật từ khi sinh ra đến giờ mình chưa bao giờ nói từ đó cả, vì mình biết không có ai ngu cả, chỉ có điều họ chưa được biết mà thôi..
Sẽ trở về đúng với một người bình thường theo đúng nghĩa của nó, thời gian sẽ xóa nhòa những sai lầm và dẫn đường cho chúng ta bước tiếp.... Là diễn đàn lớn nhất về MMO nhưng có lẽ không phải chỉ duy nhất điều đó...kaka tự nhiên nhớ ra cmt của @tunvit
Có thể sẽ không lên diễn đàn thường xuyên nữa, sẽ nhớ.... goodbyte see you again!
thế chốt lại là chú đinh làm gì ???

Vài lời góp ý:

Khuyên bạn nên nói với gia đình tìm cách giải quyết, cao lắm bị la vài câu. Bỏ công sức học tập ( đồng nghĩa việc từ bỏ con đường mình đang đi) là sai lầm, hãy cố gắng học và dành tất cả thời gian rảnh cho việc mmo là điều có thể.

Mượn tiền ngân hàng đóng học phí , tìm ngân hàng nào lãi suất thấp mà mượn , mmo kiếm tiền hoặc xin làm quán càfe nhà hàng nào đó , lấy tiền đó trả dần tiền nợ . Mình có ông anh mướn nhà mình cũng than bây giờ thất nghiệp tùm lum ổng nói nếu có năng lực là dc tuyển vô hết , ko lo thiếu việc làm , ông này tháng 20 củ kỹ sư thiết kế ô tô học đh bk hà nội nhưng ra miền nam làm việc

trẻ con thật đấy :D
New mem kiểu này chắc em chớt
Mượn tiền ngân hàng đóng học phí , tìm ngân hàng nào lãi suất thấp mà mượn , mmo kiếm tiền hoặc xin làm quán càfe nhà hàng nào đó , lấy tiền đó trả dần tiền nợ . Mình có ông anh mướn nhà mình cũng than bây giờ thất nghiệp tùm lum ổng nói nếu có năng lực là dc tuyển vô hết , ko lo thiếu việc làm , ông này tháng 20 củ kỹ sư thiết kế ô tô học đh bk hà nội nhưng ra miền nam làm việc
Vài lời góp ý:

Khuyên bạn nên nói với gia đình tìm cách giải quyết, cao lắm bị la vài câu. Bỏ công sức học tập ( đồng nghĩa việc từ bỏ con đường mình đang đi) là sai lầm, hãy cố gắng học và dành tất cả thời gian rảnh cho việc mmo là điều có thể.
1 lời khuyên em lo đi học đi vô cái thế giới đang hỗn loạn này làm gì....
Thôi tôi quyết định khuyên thớt bỏ học cho già dặn hơn =))
thank
CƠ MÀ LỜI CHỐT Ở ĐÂY NÈ:p:p:p:p:p:p:p:p:p
Đó là tiếp tục đi học

chắc comment nào ghi nghỉ học sẽ khiến bạn vui,thôi thì giờ bạn vui trước cực sau cũng được ;),chỉ là sau này bạn làm gì gia đình bạn hứng chịu hết chứ ko phải riêng bản thân bạn

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,481
171,521
Latest member
luutuandat99

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week