• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Nghỉ Học Đại Học - Cao Đẳng có bị gửi giấy về nhà ko ?

mình viết giấy bảo luu, hồ sơ + học bạ vẫn để đó cho trng` nó giữ hộ cũng chả mún lấy ra nữa, ở nhà vẫn ko bít tui bỏ học rùi, đến nay ngừng học 2 năm rùi ở nhà ai cũng tưởng tui đã học xong và lo đc việc ổn định vì ko cần tiền trợ cấp nữa và cũng tự lập đc rùi
h` chỉ mong phất lên đc sống thoải mái tý hiện tại cũng đang rất khổ sở, nếu khá lên thì gặp gia đình cũng thấy tự tin hơn

Bên mình là hằng kỳ 1 sẽ có 1 kết quả học tập gửi về cho gia đình. Hơn nữa khi đi học nhà trường có trách nhiệm quản lý nên nếu bỏ học lâu quá cũng sẽ có. Nên bạn bỏ học chắc chắn là sẽ có. Trường nào ko gữi giấy là do làm thiếu trách nhiệm thôi. Ngày đầu tiên vào trường chả có 1 tuần sinh hoạt công dân để phổ biến những luật cơ bản của giáo dục ĐH và cũng như những thông tin cơ bản về trường còn gì

Last edited by a moderator:
ái chà, nghỉ học đi ăn chơi hả :-w ta méc mẹ mi luôn...
Do k có điều kiện học a ơi ở nhà chơi zee vs anh :))

Mình muốn nghỉ mà bạn !! chẳng muốn học nữa , nhưng lại sợ về phía gia đình

1. thường bạn học năm thứ nhất thì hiện nay hệ Đại Học được nâng lên thời gian tối đa là 4 năm chính thức và thời hạn học, nghỉ học, bảo lưu tổng cộng kéo dài không quá 9 năm. Vậy nên nếu có gửi thì cũng phải vài năm nữa nó mới gửi, còn hiện giờ nó chỉ khóa thông MSSV của bạn lại thôi. 1 năm sau mà muốn học lại thì lên làm cái đơn cam kết và đóng tiền là nó cho học lại thôi.

2. Nếu muốn nghỉ luôn thì mang tiền lên đóng trả nợ cho nó và rút hồ sơ luôn là nó khỏi gửi về nhà...

Kinh nghiệm được đúc kết từ ĐH Mở Tp.HCM đấy nhé...nghỉ tới 2 năm không thông báo gì cho nó hết... vậy mà lên làm hồ sơ nó bắt cam kết xong cho học tiếp mới ghê... ;))

Nếu rút hồ sơ thì ko có giấy đâu. Cái này trước ở cùng thằng bạn KTX nên biết. Trong đơn xin rút lại hồ sơ phải có chữ ký của phụ huynh.

không sao kả, bạn xin bảo lưu ấy, nghỉ tẹt

Chán mấy ông này quá học mà ko biết lách luật. Làm đơn xin bảo lưu kết quả học tập, mình chỉ ký vào thôi là ok ko gửi giấy về tận nhà đâu :D

hot girl Fame, anh em đâuuuuuuuuuuuuuuuuuu vào chém nào

thầy cô chủ nhiệm quan tâm tới hs thì sẽ tìm cách liên lạc vs gia đình , còn ko thì nghỉ mút mùa :|

Mod Tigon nói tào lao rồi. Không có thầy cô chủ nhiệm, mà gọi là thầy cô cố vấn thui.
Với lại nếu nghỉ học (tức là đuổi học) thì nhà trường sẽ gửi giấy báo về quê.
Còn mấy thầy cô cố vấn ko bao giờ quan tâm tới 3 cái chiện đó. 1 năm tới lớp có đc 2-3 buổi nói chi tới quan với tâm

cái này hỏi mấy bô lão trong trng` đi chắc có ng` bít, ở đây cũng rất nhìu ng` bỏ học đấy nhưng mỗi trng` mỗi khác ko ai bít chắc chắn đc

mềnh là mềnh thấy trng` nào có nhìu girl xinh ko cần bít trng` đó học khó khăn thế nào cũng rất thik đi đến trng` học, đơn giản là cần có niềm vui khi làm 1 việc gì đó. việc kiếm tiền thì ai cũng thik cả nhất là khi :binhsua57:

cái vụ không đến trường thì chắc chắn sẽ không có giấy báo về nhà làm gì nhưng không đóng tiền thì nhà trường báo liên tục mà chủ thớt bỏ cả học thì .... tập xác định đi là vừa

Có chứ cậu, cậu nghĩ thì mặc cậu nhưng nó mất 1 thùng vàng tiềm năng chưa kể cậu chưa nộp học phí thì nó phải gọi gia đình hỏi thăm sức khỏe thôi :|

tùy trường thôi. trường ghẻ của t còn đòi có chữ kí ( chẳng bik của ai) mới dc xin nghỉ ốm cơ mà =.=. lớp có 40 mạng, y như c3 luôn, cuối kì gửi giấy về gia đình :-s. nếu ko nộp học phí, t nghĩ là đến hạn ra trường nó mới gửi giấy về

Cái này tùy lương tâm cậu vs bố mẹ thế nào thôi có giấy trời cũng phụ thuộc hết ở cậu mà, lớn rồi cũng phải biết suy nghĩ chút

Cho mềnh hỏi như tít , nếu có thì làm sao để khỏi bị gửi giấy về :binhsua160:
Miềng học đc 1 kì rồi , kì 2 mềnh có đăng kí tín chỉ , nhưng không đi học và đi thi , ko nộp xiền luôn, vậy giờ làm sao rút hồ sơ để khỏi bị gửi giấy về nhà
lúc làm hồ sơ nhập học điền địa chỉ nào thì nó gửi giấy về đó.trước có thăng bạn nó nhắm xuống ăn chơi chứ không học,nó điền d/c nhà tui,giấy báo điểm,đuổi học nó chặn lại giữa đường :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,951
171,020
Latest member
thanhtai0139

Most discussed of week

Most discussed of week

Back
Top Bottom