Suggest NEWBIE ăn cam ABCD ko? - Yahoo sắp đóng cửa, đọc kỹ topic này.

Status
Not open for further replies.

DoctorXuan

Hero
Verified
Solutions
1
Reactions
1,865
MR
0.003
Phone Number
Call me! Call me!
Tình hình hiện tại Yahoo sắp đóng cửa nên bà con sẽ phải deal qua các hình thức khác.
Như hiện tại chúng ta có các lựa chọn:
  • FACEBOOK

Đề phòng tình trạng FAKE NICK các EX hoặc các bạn làm service thì mình góp ý như sau.

Đối với các bạn mem thường ko làm dịch vụ:
  1. Luôn luôn từ chối bất kỳ bố con thằng nào chủ động add nick mình.
  2. Luôn luôn vào forum mmo4me này tìm vào topic của các bạn làm dịch vụ và click vào icon (fb, icq, skype) ở phía dưới avatar của họ.
  3. Luôn luôn nhấc điện thoại phone confirm trước khi add và deal với người ta.

Đối với các bạn EX - hoặc ai làm service:
  1. Luôn luôn ghi số phone ở topic để khách có thể gọi confirm.
  2. Khi có khách gọi tới confirm hãy hỏi rõ họ đang dùng nick gì để nói chuyện.
  3. Hãy viết một số bất kỳ (random) và bắt họ đọc lại ngay qua phone.
  4. Xong rồi thì Add, mỗi người cẩn thận tí để cho newbie đỡ nghẻo ...

Đối với các bạn mem thường ko làm dịch vụ: Luôn luôn từ chối bất kỳ bố con thằng nào chủ động add nick mình.

K add nick thì lấy đâu ra bạn bè mà tán phét

Upvote 0
Đối với các bạn mem thường ko làm dịch vụ: Luôn luôn từ chối bất kỳ bố con thằng nào chủ động add nick mình.

K add nick thì lấy đâu ra bạn bè mà tán phét
Tán phét thiếu gì cái tán phét, bạn bè rủ nhau ra FB tha hồ show hàng chém gió phệt sóng thần, cái gì làm ăn ra làm ăn.

Upvote 0
hình như yaho triển khai ứng dụng chát live trên nền web.. k biết ra sao

Upvote 0
Ai ko thích ăn cam bay hết vào đây :D:D:D

Upvote 0
Yahoo đóng cửa vậy mail yahoo còn tồn tại không bác thớt ơi? Vì em sử dụng mail yahoo cho Perfectmoney
mail vẫn hoạt động bình thường, nó chỉ đóng cửa yahooo messenger app thôi :v , thấy bao có nền tảng web mà ko nên tin 1 cty đang hấp hối.

Upvote 0
Thực ra yahoo nó ko đóng cửa nhé... chính xác là nó đóng cửa phần mềm yahoo messenger (chat ver cũ ae mình xài xưa giờ)... để dồn người dùng qua xài app Y! messenger ver mới của nó. Cái app này hiện bị ngu 1 cái là không thể xem chính xác id yahoo được (mình xài thấy thế, k biết ae nào biết cách show id bên cái app mới không)

nói chung chày cối chơi Y! vẫn được nhưng mà khá sida, ae qua skype là tiện nhất, show id đơn giản... tránh bị scam

Upvote 0
Show hàng bây giờ là mất thẻ đấy, chứ có đc free đâu :D
Giang hồ đồn mấy hot girl trong mmo4me ko lấy thẻ :oops:

Upvote 0
Nhắc mới nhớ hình như forum ko có icon ICQ phải ko @Shin

Upvote 0
hix có tin confirm r ạ :'(
1 thời Yahoo giờ chết r

Upvote 0
chỉ nên sai icq thôi nhé! chơi theo icq number thì ai fake đc ??
icq dân UG xài nhiều phải k bác, thấy sell *** các kiểu, cave cũng nhiều nhưng k biết thực hư ra sao

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,652
170,745
Latest member
phumyhungreal

Most viewed of week