nếu có 1 tool như thế nầy thì có kiếm dc tiền không nhỉ ?

Đấy là bạn nghĩ vậy thôi :D thực tế nó khác lý thuyết nhiều lắm bạn à, để mà build đc 1 cái hệ thống dedi-bot mà tối ưu hoá mọi thứ như bạn nói thì chi phí lớn lắm.
Tool thì mình cũng làm rồi, tối ưu tool thì cũng đến cỡ thằng wbot là cùng thôi, phụ thuộc vào phần cứng + torrent là nhiều. IPT SC GFT mình đều đã dùng với wbot.
Rất nhiều site chạy bot torrent, nhưng chỉ đc vài site lên ngon đc thôi, chủ yếu do site lâu đời, rank cao nên traffic ngon nó mới đủ $ để mà duy trì đầu tư phần cứng, chứ h muốn build đc site release nhanh như nó xác định là lỗ.
1 số site khủng dùng auto cho thớt tham khảo :
http://rapidmoviez.com
http://oneclickwatch.ws
http://tv-release.net

Mình xét trên cơ sở... chủ thớt rất pro code và tự code được thôi, còn nếu dùng wbot thì có khi lỗ thật :))

Mình xét trên cơ sở... chủ thớt rất pro code và tự code được thôi, còn nếu dùng wbot thì có khi lỗ thật :))
ak ak xài wbot lỗ à. vấn đề ở đâu mà bị lỗ vậy thím @@

mình muốn tìm 1 host ổn ổn, có thể lưu trữ file được lâu vì dạng nầy lâu lâu mới có lượt down. có cả pps và ppd luôn, pay ổn định, không cần trả quá cao. không biết hiện tại có host nào đạt tiêu chuẩn thế nầy không nhỉ

@golemsonbi : nếu có tool rồi, thì làm sao để có traffic nhỉ, tính post bài lên site rồi, dùng auto post để post lên các forum kéo traffic về, cách nầy khả thi k thím

tool xong rồi dedi sẻver thì bao tiền cho đủ. 1 tháng 200$ à :( Không có traffic thì chết chắc

mình nghĩ ko tốn lắm đâu, làm con vps giá 3$ + hosting domain nữa mình tính toán thì tháng chi ko quá 20$ cho 1 site đâu cậu

mình nghĩ ko tốn lắm đâu, làm con vps giá 3$ + hosting domain nữa mình tính toán thì tháng chi ko quá 20$ cho 1 site đâu cậu

VPS phải loại 8G - 16G chứ 3$ thì đc có 4G à, dùng tool vừa load torrent rồi post bài thì phải thêm,

Vẫn khó đây bác ạ, cuộc sống giờ cạnh tranh lắm

VPS phải loại 8G - 16G chứ 3$ thì đc có 4G à, dùng tool vừa load torrent rồi post bài thì phải thêm,
vps 4gb là đủ dùng rồi cậu à, quan trọng là đường truyền để up lên host nhanh, chứ còn ram ko quá quan trọng đâu. ram xài trong lúc nén và giải nén thôi.

vps 4gb là đủ dùng rồi cậu à, quan trọng là đường truyền để up lên host nhanh, chứ còn ram ko quá quan trọng đâu. ram xài trong lúc nén và giải nén thôi.
1 ngày 1000 bài mà bác đòi 4G ram đủ,

1 ngày 1000 bài mà bác đòi 4G ram đủ,
rất khó nói 1 ngày bao nhiêu bài. vì còn phụ thuộc vào lượng torrent down về nữa. nhiều seed thì down nhanh chứ gặp ít thì down tới mùa quít và nén và giải nén file, tốc độ up lên host nữa. nên mình chắc là ko thể dc 1000 bài 1 ngày . tính ra ~ 1.5 phút là dc 1 bài à quá nhanh cho những công đoạn trên . tốc độ này mình cho là khó khả thi lắm. tầm 5 phút 1 bài thì chấp nhận dc

rất khó nói 1 ngày bao nhiêu bài. vì còn phụ thuộc vào lượng torrent down về nữa. nhiều seed thì down nhanh chứ gặp ít thì down tới mùa quít và nén và giải nén file, tốc độ up lên host nữa. nên mình chắc là ko thể dc 1000 bài 1 ngày . tính ra ~ 1.5 phút là dc 1 bài à quá nhanh cho những công đoạn trên . tốc độ này mình cho là khó khả thi lắm. tầm 5 phút 1 bài thì chấp nhận dc
mà bác có đang làm chưa đấy, hay mới chỉ ở bước nói thôi.

Announcements

Forum statistics

Threads
418,671
170,772
Latest member
bingan14511
Back
Top Bottom