Airdrop Nếu bạn bỏ lỡ Aptos Airdrop? Thì đừng bỏ lỡ Zetachain testnet và Layerzero tiềm năng Airdrop khủng

Rút về sàn
chưa niêm yết
Giá trị 1 Coin
chưa niên yết
Nhập Ref được gì
tặng điểm point
Yêu cầu phải tuyển Ref
không
Link dự án Coin
https://labs.zetachain.com/leaderboard?code=SRnmdsVLfFhYV1IweBIzy

phungsu

Newbie
Reactions
8
MR
0.035
Đợt airdrop khủng của Aptos vừa qua làm cho cộng đồng airdrop nóng hẳn lên và vô cùng nhộn nhịp, có thể nói là một tác động cực lớn lên cộng đồng những người làm airdrop, vậy tiếp sau đợt airdrop khủng của Aptos thì những dự án nào được nhiều người quan tâm và có tiềm năng Airdrop khủng? mình đã tìm hiểu và thấy có 2 dự án tiềm năng phát triển cũng như đủ tiềm lực để có thể dẫn tới một đợt airdrop lớn. chúng ta cùng tìm hiểu về 2 dự án này và cách tham gia.

1. Zetachain

ZetaChain đã công bố sự ra mắt công khai của ZetaLabs và hoán đổi tài sản gốc đầu tiên trên Testnet (không có mã thông báo bắc cầu hoặc gói). ngay bây giờ và bắt đầu kiếm Điểm ZETA. Điểm này có thể được chuyển đổi thành mã thông báo $ ZETA sau khi khởi chạy mạng chính.

Giới thiệu về ZetaChain
ZetaChain là mạng blockchain công cộng phân quyền Lớp 1 đầu tiên trên thế giới kết nối mọi thứ (hiện có trong Testnet). Nó tạo điều kiện cho việc chuyển giao giá trị xuyên chuỗi và nhiều lớp, gửi tin nhắn và cuộc gọi hợp đồng thông minh - do đó lần đầu tiên cho phép omnichain dApps (odApps) có thể tận dụng tính thanh khoản trên nhiều mạng và đọc và cập nhật trạng thái trên tất cả các mạng được kết nối.

Ứng dụng ZetaChain swap cho phép chuyển tài sản giữa bất kỳ chuỗi được kết nối nào mà không cần gói hoặc khóa mã thông báo, chỉ trong một bước. Kiểm tra nó ra!

Đồng tiền của ZetaChain ($ ZETA ) được sử dụng để thanh toán phí gas ở cốt lõi của chuyển khoản xuyên chuỗi, hoán đổi, gửi tin nhắn và bảo mật. ZETA là một trong những đồng tiền đa chuỗi đầu tiên được phát hành nguyên bản trên nhiều chuỗi và nhiều lớp.

Hướng dẫn chi tiết tham gia testnet zetachain nhận zeta point

Bước 1: Thêm mạng Polygon Mainnet và Goerli ETH vào ví MetaMask

Truy cập Chainlist.org và kết nối ví MetaMask. Sau đó chọn "Add to MetaMask" Polygon Mainnet.

Mở ví MetaMask và nhấn "Add Network". Chọn Show/Hide test networks rồi bật ON để hiển thị mạng lưới Goerli Testnet và tiến hành kết nối.

Bước 2: Tham gia Zeta Campaign trên Galxe TẠI ĐÂY. Chuyển sang mạng Polygon.

Follow @Zetablockchain trên Twitter, tài khoản twitter của bạn phải được tạo cách đây hơn 1 tháng. Sau đó chọn "Verify".

Tham gia Discord Zeta - chọn "Join now" rồi nhấn "Verify".

Sau khi đủ hết hai điều kiện thì tiến hành Claim.

Bước 3: Vào ví metamask Chuyển sạng mạng Goerli Testnet và nhận Faucet GoerliETH TẠI ĐÂY. Dán địa chỉ ví và chọn "Send me RTH".

Bước 4: Truy cập trang Zeta TẠI ĐÂY để tiến hành công đoạn SWAP (Mạng Goerli Tesnet).

Kết nối ví và nhận Faucet. Mỗi ngày chỉ nhận được 1 lần.

Swap. Swap from: Chain Goerli/gETH, Receive: Chain BSC Testnet/Zeta

Bước 4: Sau khi hoàn thành Swap. Truy cập vào Galxe TẠI ĐÂY để Claim OAT.

Bước 5: Sau khi Claim 2 OAT, vào Guild ZetaLabs TẠI ĐÂY để kiểm tra bạn đã được xác nhận 2 vai trò.

Bước 6: Truy cập Discord dự án TẠI ĐÂY và vào kênh Tesnet-feedback để dán địa chỉ ví & Feedback.

Đồng thời bạn kiểm tra để chắc chắn rằng mình đã sở hữu 2 roles - Zeta Supporter & Zeta User.

Vậy là xong bạn đã hoàn thành testnet trên zetachain.

Ngoài ra, bạn có thể nhận thêm điểm thưởng zeta point bằng cách mời bạn bè thông qua link

2. Layerzero dự án tiềm năng airdrop khủng tiếp theo
Layer Zero là gì?

Layer Zero là một giao thức khả năng tương tác omnichain cho phép thực hiện các ứng dụng xuyên chuỗi với một giao tiếp sơ khai cấp thấp.

Nói một cách đơn giản, đó là một khía cạnh mới của cầu nối tiền điện tử với mục tiêu kết nối tất cả chuỗi EVM và thống nhất các nhóm thanh khoản.

Chúng ta sẽ cố gắng đủ điều kiện để nhận Airdrop Layerzero tiềm năng. Tuy chưa được xác nhận. Nhưng rất thú vị họ đã đề cập đến tên mã thông báo của họ là $ ZRO trong một đoạn code của dự án

Tại sao nó có thể là một đợt airdrop lớn?
Stargate Finance gần đây đã huy động được một Quỹ khổng lồ 135 triệu đô la do Sequoia Capital, FTX Ventures, Andreessen Horowitz, Coinbase Ventures, PayPal Ventures, Tiger Global, Uniswap Labs và các nhà đầu tư khác đứng đầu. Vì vậy, họ có đủ kinh phí để biến nó trở thành một trong những đợt airdrop lớn nhất từ trước đến nay!

Ngoài ra, đây là dự án web3 đầu tiên được đầu tư bởi PayPal

Làm thế nào để đủ điều kiện nhận đợt airdrop tiềm năng này?

Chỉ có một số nền tảng hiện đang hoạt động trên Layer Zero. Một số trong số chúng là miễn phí (testnet) và một số sẽ mất một số tiền.

Nhưng vì mục tiêu là hoàn thành nó dưới $ 10, nên tôi sẽ chia sẻ phương pháp trước. Nhưng cũng sẽ bao gồm một số cách khác thậm chí có thể làm tăng cơ hội nhận được airdrop.

Phương pháp đầu tiên sẽ có giá khoảng dưới $ 10:

Hãy là người bỏ phiếu DAO của Stargate Finance
Stargate Finance là giao thức Layer Zero đầu tiên hoạt động và sẵn sàng sử dụng. Vì vậy, với tư cách là Người bỏ phiếu DAO của Stargate Finance, chúng ta có thể có khả năng cho airdrop Lớp Zero.

Làm thế nào để trở thành một cử tri DAO trên Stargate Finance:

Mua STG trị giá 10 đô la (mã thông báo Stargate Finance) trên Uniswap hoặc bất kỳ nền tảng nào (Mainnet) . hiện tại giá của STG tại thời điểm viết bài là 0.52$

Bây giờ, hãy truy cập Tab Stargate Finance Staking: https://stargate.finance/stake

Và đặt cược mã thông báo của bạn

Khi bạn đặt cược mã thông báo, bạn sẽ có quyền biểu quyết.

Bây giờ, hãy thường xuyên bỏ phiếu cho các Đề xuất Quản trị Tài chính của Stargate: https://snapshot.org/#/stgdao.eth

Bằng cách làm này, bạn hiện là Người bỏ phiếu DAO của Stargate Finance, người có khả năng đủ điều kiện cho bạn tham gia chương trình airdrop Layer Zero !!!

Ngoài những thứ này, bạn cũng có thể sử dụng các giao thức bên dưới, hiện đang có trên testnet. Vì vậy, có thể sử dụng miễn phí. Tuy nhiên, tôi cũng khuyên bạn nên sử dụng chúng trên mainnet (khi được phát hành trực tiếp).

Cầu USDC Layer Zero:

https://usdcdemo.layerzero.network/bridge

Nó là một cầu nối trên Layer Zero bằng cách sử dụng mà chúng tôi có thể gửi USDC giữa các chuỗi EVM.

Liquid Swap Bridge:

https://bridge.liquidswap.com/

Nó là một cầu nối trên Layer Zero bằng cách sử dụng mà chúng tôi có thể gửi mã thông báo giữa Ethereum và Aptos.

Trải nghiêm các dự án được xây dựng trên Layer 0​

Bên cạnh đó ta còn có nhiều dự án được xây dựng trên LayerZero mà người dùng có thể trải nghiệm để tăng cơ hội nhận airdrop sau này như: @rage_trade, @AngelProtocol, @MugenFinance @RDNTCapital bằng cách:

• Chuyển một ít tiền vào vaults
  • Trải nghiệm các dự án trên hệ sinh thái LayerZero
  • Swap các token trên hệ sinh thái này

vậy là xong chúng ta hoàn thành các nhiệm vụ để có cơ hội nhận Airdrop tiềm năng từ Layerzero.

Chú ý: Để tăng khả năng nhận được airdrop hãy tương tác với bridge tối thiểu 1 tuần 1 lần. Hãy thực hiện những thao tác đơn giản như bridge stablecoin qua lại giữa các chain. Các giao dịch nên thực hiện nhiều hơn 10$
Hãy lên một lịch trình cụ thể cho chuyến đi săn này ví dụ:

Thứ 2: Bridge 10 USDC từ ETH sang Aptos

Thứ 4: Tương tác với các dự án Layer 0 trên hệ

Thứ 6: Vote cử tri trên Stargate

Hãy làm những điều trên càng nhiều càng tốt. Xác suất trúng airdrop của người dùng sẽ càng cao nếu độ tương tác của người dùng càng nhiều. trên đây là kinh nghiệm và quan điểm cá nhân, các bạn tham khảo.
Hãy luôn cập nhật những tin tức mới nhất của dự án để mong chờ kế hoạch airdrop từ kế hoạch của LayerZero nhé!

Tham gia nhóm Telegram share kèo airdrop, testnet tại đây: https://t.me/+O-zYFxP7Ctg4ZmE1

Last edited:
Con này giờ Swap sang đồng Zeta để dành được không ad nhỉ? Sau này nó lấy đồng này làm Token không?

Con này giờ Swap sang đồng Zeta để dành được không ad nhỉ? Sau này nó lấy đồng này làm Token không?
đây là trên mạng testnet, bạn swap ở đây để được thưởng điểm zeta point, sau này mainnet sang mạng chính thì điểm zeta point sẽ được quy đổi sang token zeta ở mạng chính, chứ token bên testnet bạn swap ko đc quy đổi sang họ cho mình để mình thử nghiệm thôi.

Cảm ơn ông nhiều nha, hướng dẫn rất nhiệt tình. Ông có kênh Youtube hay gì không để mình theo dõi thêm những dự án khác.

Cảm ơn ông nhiều nha, hướng dẫn rất nhiệt tình. Ông có kênh Youtube hay gì không để mình theo dõi thêm những dự án khác.
mình chưa có kênh youtube share kèo, mình ko share nhiều, kèo nào mình thấy tiềm năng thì share thôi, sau có kênh mình cập nhật sau. bạn có thể theo dõi tại mmo4me cũng đc

Bạn cho hỏi sao mình làm đến bước 3 thì ko thể điền địa chỉ Goerli testnest để nhận RETH bạn nhỉ?

Bạn cho hỏi sao mình làm đến bước 3 thì ko thể điền địa chỉ Goerli testnest để nhận RETH bạn nhỉ?
bạn click vào mục signup or login như hình và đăng nhập bằng email nhé. sau đó bạn có thể nhập địa chỉ để nhận faucet eth để làm phí.

Attachments

148.3 KB · Views: 39
1: Tớ đăng kí rồi mà k
bạn click vào mục signup or login như hình và đăng nhập bằng email nhé. sau đó bạn có thể nhập địa chỉ để nhận faucet eth để làm phí.
Em làm rồi mà nó vẫn ko hiện ra cái dòng đó ah. Cáu thật sự luôn.

Vào thằng này
HTML:
https://goerli-faucet.pk910.de/
mining 6 tiếng được hơn 1 Goerli để test nè bạn.
Bác có ko cho em xin 1 Goerli đc ko? Em dùng phone oải quá ah. Thanks bác nhiều ah.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,052
169,429
Latest member
tunluv0112

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week