Nên học Toeic ở đâu HCM

vipbaoloc

Senior
Reactions
278
MR
0.000
Chào các bạn bè anh em pro gần xa trong mmo4me
Tình hình em muốn học anh văn nói chung là học tuốt tuồn tuột về anh văn về nghe nói đọc viết ,...... tại HCM
Pro nào đã từng học hay biết ở đâu dạy tốt bằng ngon mách bảo em chút kinh nghiệm với ạ
thanks các pro :)

Tình hình em muốn học anh văn nói chung là học tuốt tuồn tuột về anh văn về nghe nói đọc viết ,...... tại HCM
Pro nào đã từng học hay biết ở đâu dạy tốt bằng ngon mách bảo em chút kinh nghiệm với ạ
ở trung tâm nào cũng vậy thôi bạn ,nó ko thể dạy bạn biết tuốt mà nghe tuốt được đâu
1.học với mục đích gì
2.có đam mê ko
3.có làm trắc nghiệm và nghe nhạc tiếng anh thường xuyên ko
4.học từ vựng và áp dụng
5.học cụm từ
6.nghe trên tivi nói tiếng việt áp dụng vào và dịch ra
=> tự bạn phải rèn thôi,còn trung tâm nào giới thiệu cho cố zô cũng ko giúp bạn hoàn thiện kỹ năng nghe và nói đâu :)
à.còn trung tâm nào dạy tốt nhất mà chỉ trả tiền theo thuê bao thôi,đó là google nhé :D

SG thì nên học bộ ngoại giao nha bạn, chỗ này uy tín, chi phí lại hợp lý, đặc biệt girl xinh cũng nhiều lắm

tư vấn thớt học tiếng anh giao tiếp nói chuyện nghe ngóng rành rọt rồi muốn toeic kiểu gì cũng được. làm một khóa 3 tháng anh văn giao tiếp + kiên trì thì mình nghĩ nghe nói ok rồi, học thêm toeic nữa mới nhanh và chuẩn được :)

kaka. tui ở nha trang mà sao chỉ được. chỉ là góp ý vậy thôi :)

thanks các pro :)[/quote

]
Thông thường nếu học A/V mà lâu ngày không có cơ hội sử dụng thì ai củng quên hết, đến khi cần thì lại phải đi học lại, hời còn sinh viên mình đi học A/V rất nhiều nói củng rất tốt. nhưng lúc đi làm vì trong môi trương không sử dụng nên sau 4 năm hầu như mình quên gần hết, đến khi mình chuyển công việc dòi hỏi phải giao tiếp tiếng anh thì mình phải đi học lại. nhưng điều đặc biệt là mình chỉ quên thôi chứ kiên thức thì mình đã từng học rồi nên khi đi học lại mình hịc nhanh hơn nhửng bạn chủa học trước đó. đều quan trọng là bạn phải tìm học chổ nào có giáo trình của anh văn thương mại thì mình học tốt hơn. lúc trước mình có chị bạn chỉ mình qua bên quận 10 học,trung tâm ngoại ngữ IEG VIET NAM đó chổ này có nhiều giáo trình khác nhau cho anh văn giao tiếp, mình chọ giáo trình A/V thương mại, bên này lại có giáo viên nước ngoài dạy suốt khóa học. nên mình không cần theo học quá lâu, chỉ cần học khỏa 2 đến 3 khóa là ok rồi. bạn thử qua chổ này xem. mình học rồi thấy họ dạy được lắm đó. 503 sư vạn hạnh ( nối dài ) quận 10 dt: 0838620088 IEG Vietnam chúc bạn học tốt nhé..

Mình cũng đang học một khóa học giao tiếp tại trung tâm tiếng anh IEG quận 10 đó bạn. Mình học ở đây từ khóa cơ bản có một giảng viên Việt Kiều còn lại những giảng viên người bản ngữ đều đến từ Anh, Mỹ, ÚC,Canada . Học ở đây vui lắm bạn a. thầy cô đều vui tính, nhiệt tình và rất là chuyên nghiệp. Bạn có thể qua trung tâm làm bài test để được tư vấn đúng lớp học nhé

Tôi năm nay ra trường rôi trường tui đòi toeic 500 ko cólà ko ra trường được đâu thế là tôi lo ơi là lo vậy đó vi tiếng anh của tui dỡlắm luôn đó học hoài mà ko tiến bộ gì hết nên chán ơi là chán vậy đó, tìm tựhọc hoài và cũng học nhiều nơi rồi nhưng ngu quá mà nên học hoài ko tiến bộ gìhết nên đâm ra cũng chán nản vô cùng rôi tôi lang thang trên mạng nghâm cứuthêm có vớt giác gì không , thế là tính ra tui cũng còn mai có bạn giới thiệuđến IEG VIET NAM mà luyện thì chắc chắn sẽ đạt điểm cao bạn mà chi tôi đến IEGVIET NAM bạn đó luyện và thi được 780 điểm rồi khi học với IEG VIET NAM tại 503SƯ VẠN HẠNH P12 QUẬN 10 học phí thì ko cao lắm 1 khóa có 2,triệu 9 thôi , saukhi học 2 khóa thì bạn đó thi được 780 điểm đó, Tôi cũng đánh liều lần cuốikhông thì tui tính mua bằng nhưng hên thiệt tôi đến IEG VIET NAM tìm hiểu liềnvà chọn học tại IEG VIET NAM cũng được 2 khóa khóa đầu tôi học có 2tr7 thôi 1tuần 2 buổi với giáo viên việt và 1 buổi với giáo viên việt nam thế là tôi đithi nhờ trời thương hay sao mà tui thi được 650 rồi đó, tưởng đâu ko được 500điểm luôn ai ngờ hơn tui mong muốn luôn. Tôi biết khi tôi học và thi xong TOIECthì chắc là ko giao tiếp đâu thế là tui quyết định đầu tư học thêm tại IEG VIETNAM , khóa này tui học là tui học với 100% giáo viên nước ngoài ko ah, nên tôinhanh tiến bộ lắm, chắc tại lúc đầu tui ko biết nên tôi học toeic trước chứ kothì tôi sẽ đang ký theo chương trình học của IEG VIET NAM học xong là có thểthi điểm cao mà còn giao tiếp tốt nữa , lớp đó thì học phí tính ra ko cao lắmvì tôi học với 100% giáo viên nước ngoài mà. Nếu bạn nào muốn luyện TOIEC HAYIELTS thì nên đến IEG VIET NAM.
08 386 200 88
http://www.ieg.edu.vn

Phương pháp của mình là:

- Học từ vựng thật nhiều ---> Kết hợp với đọc báo BBC, CNN mỗi ngày
- Nge National Geographic mỗi tối để luyện listening
- Đi clb tiếng Anh (nhà văn hóa tn) để luyện speaking.

Nhiêu đó là đủ để bác lấy trên 600 ạ.

Học ở Anh Ngữ TOME đó bạn, mình đang học lớp Luyện TOEIC cấp tốc ở đó, có 370.000/tháng ah, mà lớp học tối đa 10 người nên học khá hiệu quả, bạn đến đăng kí học xem sao nhé. ở 70A Linh Đông, Thủ Đức đó bạn

tư vấn thớt học tiếng anh giao tiếp nói chuyện nghe ngóng rành rọt rồi muốn toeic kiểu gì cũng được. làm một khóa 3 tháng anh văn giao tiếp + kiên trì thì mình nghĩ nghe nói ok rồi, học thêm toeic nữa mới nhanh và chuẩn được :)
3 tháng học tiếng anh chưa nói lên điều gì đâu bạn :(

3 tháng học tiếng anh chưa nói lên điều gì đâu bạn :(
nếu cậu chăm chỉ 3 tháng sẽ nói chuyện được một cách tự tin. sau đó trau dồi thêm về đọc viết nữa thì ok. cả quá trình đâu phải chỉ 3 tháng, ý mình nói 3 tháng đầu tiên sẽ cho mình được một cái tự tin nhất định rồi sau này học mới dễ được

Nếu bạn gần khu vực thủ đức hay ở thủ đức thì đến Anh Ngữ TOMe thử xem, mình nghe nói ở đó có nhiều giá viên tận tâm và dạy tiếng Anh ok lắm ah
Có đc học thử nữa mà
Chúc thành công nhé

ở nhà!!!! :D

Toeic dễ mà. Chủ yếu là luyện kỹ năng giao tiếp nên nếu ở Sài Gòn thì lượn vòng vòng mấy cái Club Anh Văn ở Quận 1 ấy. Nhất là khu Bùi Viện. Ở các nơi khác cũng vậy. Không thì tải Paltalk, vào room English for Everyone để nói chuyện với mấy đứa nước khác. Chả ai biết cậu là ai đâu nên chẳng phải ngại ^.^

Tôi muốn có bằng TOEIC để ra trường. Với điểm số là 500. Tôi rất sợ là mình không thể có được bằng TOEIC để ra trường. Gia đình tôi cũng sợ là tôi sẽ ko nhận được bằng ĐH sau khi tốt nghiệp. Tôi đã tìm và học nhiều trung tâm Anh ngữ, nhưng không học tới đâu hết..học thấy chán..và học phí ko cao. Cuối cùng tôi đã tìm đến trung tâm Anh ngữ IEG VN. Trung tâm này ở q10..Tôi học ở đây 2 khóa và tôi đã đạt được điểm số cao hơn mong đợi, 600. Tôi thấy bất ngờ về kết quả trên. Thế là cả nhà đều vui...hehe..tôi đã tốt nghiệp và nhận bằng. Tôi chia sẽ với các bạn kinh nghiệm trên..mong muốn là các bạn sẽ đạt được điểm số như mong đợi. Các bạn hãy tìm hiểu về nhiều hơn về trung tâm này nhé...Trung tâm này ở 433/12 Sư vạn Hạnh, q10.

Tôi muốn có bằng TOEIC để ra trường. Với điểm số là 500. Tôi rất sợ là mình không thể có được bằng TOEIC để ra trường. Gia đình tôi cũng sợ là tôi sẽ ko nhận được bằng ĐH sau khi tốt nghiệp. Tôi đã tìm và học nhiều trung tâm Anh ngữ, nhưng không học tới đâu hết..học thấy chán..và học phí ko cao. Cuối cùng tôi đã tìm đến trung tâm Anh ngữ IEG VN. Trung tâm này ở q10..Tôi học ở đây 2 khóa và tôi đã đạt được điểm số cao hơn mong đợi, 600. Tôi thấy bất ngờ về kết quả trên. Thế là cả nhà đều vui...hehe..tôi đã tốt nghiệp và nhận bằng. Tôi chia sẽ với các bạn kinh nghiệm trên..mong muốn là các bạn sẽ đạt được điểm số như mong đợi. Các bạn hãy tìm hiểu về nhiều hơn về trung tâm này nhé...Trung tâm này ở 433/12 Sư vạn Hạnh, q10.

như PR ấy nhỉ :D

Tôi đang học TOEIC bên IEG nè...thầy cô nhiệt tình lắm. Tôi có tự tin trong kỳ thi TOEIC nhiều hơn. Tôi cũng thích học tiếng Anh hơn

:rolleyes: quảng cáo trá hình

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,895
170,958
Latest member
Ckayapk

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week