Ask Nên học lập trình web hay lập trình ứng dụng cho điện thoại?

Mình cũng có thời gian tạo web (học vẹt) đặt Google adsense, MGID,... nhưng sau các site đều phụ thuộc họ quá. Ở Việt Nam mình nhiều người cheat GA,.. làm thị trường đen tối nên có khi kiếm được tiền rồi mà nó khóa không lý do. :(
làm nội dung sạch thôi, seo web thôi, chứ làm mảng 18+, buff traffic bẩn thì nó k pay là đúng rồi :D

Lập trình web: Nhanh gọn lẹ, ít cần đầu tư. Về code, thì rất tường minh, có tiếng Anh thì giống như kiểu viết sao ra vậy. Gần gũi ngôn ngữ con người.
Lập trình android: Khó, lâu và cần đầu tư nhiều. Phải cài các giả lập để test. Ngốn RAM và CPU rất nhiều. Về code thì dù có tiếng Anh vẫn rất khó để hiểu, do ngôn ngữ máy còn khá nhiều.

Lập trình web: Nhanh gọn lẹ, ít cần đầu tư. Về code, thì rất tường minh, có tiếng Anh thì giống như kiểu viết sao ra vậy. Gần gũi ngôn ngữ con người.
Lập trình android: Khó, lâu và cần đầu tư nhiều. Phải cài các giả lập để test. Ngốn RAM và CPU rất nhiều. Về code thì dù có tiếng Anh vẫn rất khó để hiểu, do ngôn ngữ máy còn khá nhiều.
cám ơn bạn chia sẻ nhé!

28 tuổi, nếu muốn học để đi làm công ty thì bạn phải có chút tư duy và phải siêng năng 300% so với dân học IT thôg thường. Có muốn học IT để tự làm app hay web gắng quảng cáo ăn tiền, thì nó phụ thuộc vào nhiều thứ: độ may mắn, ý tưởng, triển khai ý tưởng, khả năng seo v.v.v

Hiện tại bạn có đang làm lập trình gì ko vậy? share cho mình chút kiến thức công việc của bác với
mình làm về web (mã nguồn wordpress) thôi, nếu muốn dễ thì nên làm wordpress bác à, sao này tìm hiểu rồi làm sâu vào

phải sắm máy móc tọa lọa nữa, laptop pc rồi macbook, thiết bị di động nữa :))

mình làm về web (mã nguồn wordpress) thôi, nếu muốn dễ thì nên làm wordpress bác à, sao này tìm hiểu rồi làm sâu vào
trước các web của mình toàn trên wp á. :v. Nhưng học vẹt ý mà k chuyên sâu. biết tạo bài viết, collection, gắn code quảng cáo,...
Như bác là làm cho công ty chứ

ko, mình làm freelance, nhận job ngoài rồi làm thôi
bạn cũng trái tay à. :D
Mình có bạn mở công ty về lập trình, hình như chuyên về web. Thấy nó hay đăng tải tìm người làm các kiểu nhưng mình k hiểu ngôn ngữ lập trình. nếu cần thì mình kết nối cho!

Mình có bạn mở công ty về lập trình, hình như chuyên về web. Thấy nó hay đăng tải tìm người làm các kiểu nhưng mình k hiểu ngôn ngữ lập trình. nếu cần thì mình kết nối cho!
ko, mình làm chính mà, chứ ko làm tay trái như bác

web nó có nhiều loại, nhiều mã nguồn, chứ k phải chỉ có 1 kiểu đâu bác, với lại mình chỉ nhận theo job thôi bạn :v

đang muốn học thêm kiến thức. Dù gì nó cũng là sở thích của mình. Có thể làm lúc rảnh rỗi, vì làm nhà nước khá nhàn bạn à
nếu học Web thì bạn thử tìm hiểu trước
- HTML
- CSS
- Jquery
- Java script
- PHP (chọn 1 loại mà học, wordpress thì dễ nhất)

;)) đang hot hiện nay là lập trình blockchain đó . Lương cao lại có thể tạo token lùa gà kiếm thêm thu nhập

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,603
170,710
Latest member
nhacaiuytinso2vi
Back
Top Bottom