Ask Nên học lập trình web hay lập trình ứng dụng cho điện thoại?

Blackdragons

Junior
Reactions
5
MR
0.422
Em năm nay 28 tuổi đang làm nhà nước mà lương ba cọc ba đồng. Đang muốn học thêm một nghề tay trái nữa để kiếm thêm thu nhập! Em đang muốn tìm hiểu về lập trình!
Các bác đi trước có kinh nghiệm cho em xin lời tư vấn với ạ.

Học it thì bác nên tự làm nhé. Chứ lại đi làm CTY chắc lương ko nổi 2k. E nghỉ CTY 2 năm rồi.

mình nghĩ bạn nên học lập trình di động, hãy thử với android studio hoặc những chương trình viết java khác ....... và điều sau cùng là phải có đam mê nữa, chứ không dễ nãn lắm

Web thì ăn xổi được luôn, cố gắng phát triển nội dung, có tiền từ đó trang trải cuộc sống rồi học làm app tiếp. Giờ học app luôn có vẻ lâu đó.

mà xác định làm tay trái thì bỏ đi, cái này cần đầu tư thời gian và tiền bạc nhiều, đừng tưởng là dễ =)))

;)) nên học hết sau khi làm một thời gian thấy thích cái nào hơn, cái nào kiếm tiền được thì chuyên tâm vô cái đó.
Lập trình thì cơ bản giống nhau cả thôi . Nếu bạn đã code được web thì nhảy qua app dễ dàng thôi

Last edited:
;)) nên học hết sau khi làm một thời gian thấy thích cái nào hơn, cái nào kiếm tiền được thì chuyên tâm vô cái đó.
Lập trình thì cơ bản giống nhau cả thôi .
mới đọc lại thấy ông kia định học làm web/app làm nghề tay trái. Thế thì nên bỏ sớm đi :v

mà xác định làm tay trái thì bỏ đi, cái này cần đầu tư thời gian và tiền bạc nhiều, đừng tưởng là dễ =)))
Mình thì nghĩ k dễ ăn từ đầu rồi. Cơ bản là mình thích lập trình bạn à. Từ bỏ ước mơ lâu rồi nên giờ muốn tìn hiểu thêm bác à. Cũng nhớ cố gắng có thêm thu nhập dù ít cubgx được bác à

Nếu đã thích thì cứ chiến thôi bác ơi. Cái gì người khác bảo ko được, thì mình sẽ là người đầu tiên làm được. = D

Mình thì nghĩ k dễ ăn từ đầu rồi. Cơ bản là mình thích lập trình bạn à. Từ bỏ ước mơ lâu rồi nên giờ muốn tìn hiểu thêm bác à. Cũng nhớ cố gắng có thêm thu nhập dù ít cubgx được bác à
muốn làm đc cái ngành này, phải bỏ thời gian công sức tiền bạc ra mới đc. Cái này cần fulltime, chứ làm theo kiểu nghề tay trái ko đc đâu

Em năm nay 28 tuổi đang làm nhà nước mà lTương ba cọc ba đồng. Đang muốn học thêm một nghề tay trái nữa để kiếm thêm thu nhập! Em đang muốn tìm hiểu về lập trình!
Các bác đi trước có kinh nghiệm cho em xin lời tư vấn với ạ.
Theo kinh nghiệm của mình thì lập trình web dễ hơn lập trình ứng dụng cho điện thoại (android, ios). Và bạn học lập trình web xong, bạn có thể làm luôn ứng dụng cho điện thoại.

Bác có chấp nhận nghỉ làm ở nhà nước để về học lập trình ko =)))
Nếu công việc ổn định và thu nhập tốt hơn hiện tại thì tại sao mình lại không bỏ chỗ tối về chỗ sáng được. Nhưng hiện tại mình chưa rõ nên theo cái nào để tiết kiệm thời gian, công sức trước 2 nội dung lập trình trên bạn ạ!

Còn đơn giản nhất, tạo ra 1-5 website + seo lên top, đặt quảng cáo để làm nghề tay trái sẽ ngon hơn đó
Thank bạn chia sẻ nha. Về làm web cơ bản là chủ yếu đặt quảng cáo để có nguồn thu nhỉ? Ngoài ra làm web còn có thu nhập được từ đâu nữa k vậy bạn?

Nếu công việc ổn định và thu nhập tốt hơn hiện tại thì tại sao mình lại không bỏ chỗ tối về chỗ sáng được. Nhưng hiện tại mình chưa rõ nên theo cái nào để tiết kiệm thời gian, công sức trước 2 nội dung lập trình trên bạn ạ!
quan trọng bạn học được đến khi làm đc hay ko? Hay giữa chừng nản nên nghỉ ngang, trong mấy tháng học việc bạn đủ tiền để lo cho bản thân và gia đình ko? Hay lại ko chịu áp lực được rồi bỏ

Còn nếu theo được mà muốn nhanh thì học web. App nó đòi hỏi tư duy và kĩ năng, thời gian của bác nhiều hơn

Còn đơn giản nhất, tạo ra 1-5 website + seo lên top, đặt quảng cáo để làm nghề tay trái sẽ ngon hơn đó
Mình cũng có thời gian tạo web (học vẹt) đặt Google adsense, MGID,... nhưng sau các site đều phụ thuộc họ quá. Ở Việt Nam mình nhiều người cheat GA,.. làm thị trường đen tối nên có khi kiếm được tiền rồi mà nó khóa không lý do. :(

Thank bạn chia sẻ nha. Về làm web cơ bản là chủ yếu đặt quảng cáo để có nguồn thu nhỉ? Ngoài ra làm web còn có thu nhập được từ đâu nữa k vậy bạn?
đặt quảng cáo thôi, mà quảng cáo nhiều loại, chơi GA, các network khác, popup, rút gọn, download...

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,433
169,777
Latest member
stake123

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom