• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Ask Nên dùng server OVH hay Leaseweb?

baitap

Junior
Reactions
93
MR
0.000
Insuree Balance
0
Hi all,

Mình muốn chuyển host tránh DMCA, ko biết là nên dùng server OVH hay Leaseweb hay...vậy các bạn?

Cám ơn nhiều :D

nếu mức độ ko nghiêm trọng thì ko cần thiết phải chuyển, nhưng nếu hàng site bạn mà toàn hàng nóng như là lynda.com hay MS thì tốt nhất là nên chuyển :D

theo mình tìm hiểu thì nên dùng offshore vps (dedi càng tốt) <-- google là ra cả đống ^^. hoặc bạn cũng có thể trace ip mấy site tay to xem dùng ISP nào rồi theo :D

leaseweb thì nên dùng german hoặc nl
ovh thì ovh.co.uk <--- thằng này được đánh giá cao hơn LW rất nhiều từ độ chuyên nghiệp đến độ phủ sóng

chúc bạn nhanh chuyển đến nhà mới cho em nó :D

Hi,

OVH và LW thì cái nào nhanh hơn vậy bạn? Mình thấy OVH có ghi (LW thì ko thấy):
BANDWIDTH GUARANTEE: Outgoing(OVH to the internet): 500 Mbps

Mình ko rõ bên nào tốc độ tải nhanh hơn?

Cám ơn nhiều nhiều.

OVH làm sao so với LW dc. OVH vốn là hàng giá rẻ mà, ngay cái guaranteed bandwidth ko dc full là thấy kém rồi. Nếu xài chuỗi server giá rẻ của nó như Soyoustart hay Kimsufi thì khỏi mong support luôn nhé. Cứ LW mà táng, hơi đắt hơn nhưng đáng đồng tiền.

M sài OVH thấy khá ok, port 100Mbp thừa mứa để down rùi. Điểm trừ OVH là phí setep đắt vãi, nhớ k nhầm thì m oder con 110$ thì phí setep cũng mất mịa 100$, mua cả 1 năm mới miễn phí phí setep.

M sài OVH thấy khá ok, port 100Mbp thừa mứa để down rùi. Điểm trừ OVH là phí setep đắt vãi, nhớ k nhầm thì m oder con 110$ thì phí setep cũng mất mịa 100$, mua cả 1 năm mới miễn phí phí setep.
chắc là bạn mua dedi, mình ngó qua ovh thấy vps khá rẻ mà cấu hình lại cao hơn nhiều so với LW, và với vps thì setup fee nó là là 0 ^^

Mua của Hà Lan ấy :)

Bác nào đã từng order hàng của ovh cho tớ hỏi: Tớ đã order 3 ngày rồi mà chưa được verify là thế nào nhỉ?
Tiện thể cho tớ hỏi chế độ support bên ovh có tốt không? Tố dùng thử LW 1 tháng mà support bên đó rất tồi tệ - vừa chậm trể vừa làm tiền. nên muốn chuyền sang ovh dùng.

Cậu nào thường xuyên dùng và có kinh nghiệm sử dụng ovh cho tớ xin yahoo để trao đổi. Tớ sẽ hậu tạ xứng đáng.

Bác nào đã từng order hàng của ovh cho tớ hỏi: Tớ đã order 3 ngày rồi mà chưa được verify là thế nào nhỉ?
Tiện thể cho tớ hỏi chế độ support bên ovh có tốt không? Tố dùng thử LW 1 tháng mà support bên đó rất tồi tệ - vừa chậm trể vừa làm tiền. nên muốn chuyền sang ovh dùng.

Cậu nào thường xuyên dùng và có kinh nghiệm sử dụng ovh cho tớ xin yahoo để trao đổi. Tớ sẽ hậu tạ xứng đáng.
Bác đã gửi bản scan CMT với bản xác nhận địa chỉ cho OVH chưa? Mình order OVH xong gửi luôn là lúc sau được verify luôn. Còn về chế độ support thì mình chưa dám đánh giá vì mình chưa phải yêu cầu support bao giờ. Tuy nhiên mình có 1 nhận định: OVH giá rẻ hơn rất nhiều chỗ khác (mình từng thuê) trong khi cấu hình cao hơn. Vả lại panel quản lý của OVH nó có đầy đủ từ việc chia HDD, cài đặt OS...nên mình nghĩ việc họ support chắc sẽ không thể "nhiệt tình" như các chỗ giá đắt hơn.

server.lu <-- bạn vô đây xem thử nhé, đảm bảo với DMCA thì yên tâm luôn. mình nói vậy và chắc chắn vậy vì mấy bác torrent bự cũng đang dùng thằng này

Thanks 2 cậu. Tớ đã sent đủ tất cả thủ tục nhưng chưa thấy trả lời từ ovh. Lần trước thuê ở LW, order cái nó call sang di động để verify xong là mua ngay. Để tớ contact lại bộ phận bán hàng

Leaseweb speed ngon nhất, DMCA thì thèn nào chả có :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,180
171,261
Latest member
kubet188site

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week