Announce Năm mới tổng kết box Poker

nmtrung

Hero
Reactions
964
MR
0.000
Đầu năm mình tổng kết sơ lại hoạt động của box trong năm cũ để tiếp tục phát triển thêm trong tương lai

Sau gần nửa năm trở lại làm mod forum mình cũng đã cố gắng nhiều để box có 1 số thay đổi và bước tiến:
- Tách box ra khỏi box gambing trở thành box Poker riêng biệt
- Tổng hợp được các bài hướng dẫn cơ bản giúp ích cho những bạn mới bắt đầu tìm hiểu về Poker
http://mmo4me.com/threads/tong-hop-cac-bai-viet-huong-dan-danh-poker-tu-co-ban.112282/
- Tổ chức đc vài event nho nhỏ tạo không khí cho cộng đồng
- Bắt đầu có nhiều bạn nghiêm túc học hỏi với Poker và có đc những thành công nhỏ, điển hình là một bạn trong box sau khi có lại cảm hứng với Poker thông qua sự thay đổi của box đã bắt đầu cải thiện lối chơi và liên tiếp win đc 2 tour trong thời gian ngắn :)

Mặc dù thành tích như vậy chưa hẳn đã do kỹ năng hoàn toàn nhưng mình dám đảm bảo nếu bạn chịu khó học hỏi nghiên cứu Poker một cách nghiêm túc ko coi đó là cờ bạc, giải trí thì chắc chắn Poker là 1 kênh đầu tư ko tệ.

Cuối cùng năm mới chúc ae trong box dồi dào sức khỏe gặt hái được nhiều thành công trong cuộc sống nói chung và Poker nói riêng, HPNY 2014.

Last edited:
Bác trung bá đạo, thành tích bác cả 1 dãy dài bác k0 up cái nào là sao o_O

cũng đang theo 1 sư phụ tìm hiểu, hi vọng cũng nên cơm cháo, chúc cho bõ ngày càng phát triển :D

Cảm ơn bác Trung. Bác gợi lại cảm hứng cho mình sau mấy lần thua.
Cảm ơn bác chauyeuba đã định hướng tốt cho mình. Mình sẽ học hành cẩn thận như bác ;)
(Bác chauyeuba tự học hay bái sư vậy bác? Nếu bác tự học thì phục bác sát đất )

Năm mới chúc mọi người chơi chắc tay và win được nhiều :D

Mình cũng chỉ ngồi xem bác nmtrung và những pro nước ngoài oánh và tự học đánh theo thôi c ak, cần thêm chút may mắn nữa là ok bác ạ. Chúc bác thành công ;)

Ngồi xem và tự học đánh theo.
Mình nghĩ ko đơn giản như vậy.
Phục bác sát đất rồi.

Lúc đầu chơi bác có hay aggressive nhiều ko? Bác kiềm chế như nào vậy?

Vào Poker bạn nên xác định tinh thần tự học là chính tìm người chỉ bạn từ newbie là rất hiếm, tự học ko hề khó như các bạn nghĩ nội trong box các bạn cứ ngâm hết topic hướng dẫn mình đảm bảo là ko thua rồi sau đó bắt đầu coi video của những team online PokerStar (hoặc team khác trên google rất nhiều), đơn cử mình cũng đã post luôn về blog của Acoimbra (trong topic hướng dẫn - bài kiếm 100k$ từ 100$) chỉ cần coi video họ đánh thế nào làm theo ý chang trong những TH tương tự, sau khi có đc kha khá kiến thức bạn đánh thực tế tầm 3-6 tháng tự động sẽ có kinh nghiệm xử lý riêng biệt và nhận biết đc nên đánh thế nào, sau giai đoạn này đảm bảo có thể tự kiếm đc một khoản ko tệ mỗi tháng. Tiếp theo giai đoạn này mới tới giai đoạn đầu tư tiền học các khóa chuyên của các pro (tầm vài trăm $ hoặc vài ngàn $) để học những kỹ thuật cao hơn nhằm gia tăng thu nhập cao (100k++) hằng năm (tiếp kiệm thời gian so với tự học đọc sách) tuy nhiên cái này còn phụ thuộc vào khả năng tiếng anh của các bạn, còn ko có thể tiếp tục tự học đọc sách chuyên sâu hơn (những cuốn này hiện ko có ai dịch sang tiếng việt cả), cái này đc cái có thể google trans vẫn hiểu đc đại khái tuy nhiên tốn thời gian khá nhiều, cuối cùng cách cổ điển nhất và đơn giản nhất mà những người đầu tiên đã làm để trở thành pro là thực chiến và tự nghiên cứu hand history sau mỗi "trận chiến", cách này là cực nhất và còn phụ thuộc vào tư chất mỗi người nhưng đảm bảo bạn sẽ tự tạo được lối chơi độc đáo cho riêng mình, xử lý linh hoạt và ghi nhớ rất lâu.

Một điều quan trọng nhất nhất là quản lý bankroll, lối chơi bạn có thể ko cần hoàn thiện hoàn toàn nhưng chỉ cần bankroll manage tốt là bạn kiếm được tiền.

Vào Poker bạn nên xác định tinh thần tự học là chính tìm người chỉ bạn từ newbie là rất hiếm, tự học ko hề khó như các bạn nghĩ nội trong box các bạn cứ ngâm hết topic hướng dẫn mình đảm bảo là ko thua rồi sau đó bắt đầu coi video của những team online PokerStar (hoặc team khác trên google rất nhiều), đơn cử mình cũng đã post luôn về blog của Acoimbra (trong topic hướng dẫn - bài kiếm 100k$ từ 100$) chỉ cần coi video họ đánh thế nào làm theo ý chang trong những TH tương tự, sau khi có đc kha khá kiến thức bạn đánh thực tế tầm 3-6 tháng tự động sẽ có kinh nghiệm xử lý riêng biệt và nhận biết đc nên đánh thế nào, sau giai đoạn này đảm bảo có thể tự kiếm đc một khoản ko tệ mỗi tháng. Tiếp theo giai đoạn này mới tới giai đoạn đầu tư tiền học các khóa chuyên của các pro (tầm vài trăm $ hoặc vài ngàn $) để học những kỹ thuật cao hơn nhằm gia tăng thu nhập cao (100k++) hằng năm (tiếp kiệm thời gian so với tự học đọc sách) tuy nhiên cái này còn phụ thuộc vào khả năng tiếng anh của các bạn, còn ko có thể tiếp tục tự học đọc sách chuyên sâu hơn (những cuốn này hiện ko có ai dịch sang tiếng việt cả), cái này đc cái có thể google trans vẫn hiểu đc đại khái tuy nhiên tốn thời gian khá nhiều, cuối cùng cách cổ điển nhất và đơn giản nhất mà những người đầu tiên đã làm để trở thành pro là thực chiến và tự nghiên cứu hand history sau mỗi "trận chiến", cách này là cực nhất và còn phụ thuộc vào tư chất mỗi người nhưng đảm bảo bạn sẽ tự tạo được lối chơi độc đáo cho riêng mình, xử lý linh hoạt và ghi nhớ rất lâu.

Một điều quan trọng nhất nhất là quản lý bankroll, lối chơi bạn có thể ko cần hoàn thiện hoàn toàn nhưng chỉ cần bankroll manage tốt là bạn kiếm được tiền.
cho em hỏi tí.theo em biết thì poker chưa đc pháp luật việt nam chấp nhận. nếu sau này cái MB ấy sụp đổ giống LR thì chắc ko ai thoát. vì chơi poker toàn tình bằng hàng trăm đến nghìn $.

cho em hỏi tí.theo em biết thì poker chưa đc pháp luật việt nam chấp nhận. nếu sau này cái MB ấy sụp đổ giống LR thì chắc ko ai thoát. vì chơi poker toàn tình bằng hàng trăm đến nghìn $.
MB ko cùng hàng với LR bạn à, nếu có thì bạn nên so MB với PP. MB có trụ sở ở anh đăng ký giấy tờ đàng hoàng, cho nạp rút bằng nhiều phương thức còn LR ko hề có nạp rút qua bank, card... sau này mới thêm đc cái credit card là bị điều tra và sập.

Chưa kể rút tiền về thẳng bank hoặc các hình thức khác nếu MB có trục trặc cũng vẫn còn đường khác, PS thì trực thuộc tập đoàn The Rational Group, sợ nó sập luôn thì lúc đó nghỉ hẳn Poker rồi :)

Mình cũng chỉ ngồi xem bác nmtrung và những pro nước ngoài oánh và tự học đánh theo thôi c ak, cần thêm chút may mắn nữa là ok bác ạ. Chúc bác thành công, ak mà đừng có thấy t ăn được vài cái tour bé tý mà phục với phùng gì cả. tại vì nó quá nhỏ so với những người t xem. VN ăn toàn 10k trở lên nhiều lắm bác ạ, cứ ngồi theo dõi nó rồi suy luận ra cách mình nên đánh thôi c. dần dần oánh nhiều thì hiểu tại sao nó all in bài bé và bài rác cũng all in luôn. nhất là bài cùng chất giờ mình càng thích luôn. đều oánh nhiều và để ý chúng nó thêm cách ra bài của sàn hay ra rồi oánh chứ nói thật pokerstars k0 công bằng 100% như đánh bài trực tiếp đâu. t khẳng định :)
câu cuối chuẩn rồi bác à, thường thi có một vài sự sắp xếp nho nhỏ nhưng cái đó không quan trọng, chơi poker chủ yếu là chơi đối thủ, dựa vào cách đánh của đối thủ chơi với họ chứ không phải dựa vào độ mạnh của bài mà chơi, đôi khi bài rác nhưng vẫn ăn pot và đôi khi bài mạnh nhưng chưa chắc thắng, nói chung là tùy tính huống mà chơi :D
Tui vào poker lâu hơn bạn nhưng chưa được như bạn nữa :)

MB ko cùng hàng với LR bạn à, nếu có thì bạn nên so MB với PP. MB có trụ sở ở anh đăng ký giấy tờ đàng hoàng, cho nạp rút bằng nhiều phương thức còn LR ko hề có nạp rút qua bank, card... sau này mới thêm đc cái credit card là bị điều tra và sập.

Chưa kể rút tiền về thẳng bank hoặc các hình thức khác nếu MB có trục trặc cũng vẫn còn đường khác, PS thì trực thuộc tập đoàn The Rational Group, sợ nó sập luôn thì lúc đó nghỉ hẳn Poker rồi :)
ý em là nó chưa đc pháp luật cho phép ấy. cái này cũng khác gì đánh bạc trực tuyến đâu. trước đây CA có bắt một số đường dây chơi M88 mà.

up cho Mod vào trả lời, theo mình thì poker nó k0 uy hiểm giống như cá độ và nó k0 có ai môi giới hay mời chào ở VN như bọn M88 kia. :(

ý em là nó chưa đc pháp luật cho phép ấy. cái này cũng khác gì đánh bạc trực tuyến đâu. trước đây CA có bắt một số đường dây chơi M88 mà.
Bạn kiếm link đọc lại về vụ bắt đường dây M88 xem, vụ đó là bắt những thằng nó môi giới người chơi đến sàn m88, đã biết luật pháp VN chưa cho phép nhưng vì món lợi lớn mà vẫn làm đại lý cho m88 mỗi ngày tiền chuyển khoản cả vài trăm triệu, vụ đó bắt hết bọn đầu não tổ chức tổ chức thu tiền để đánh bạc trực tuyến. Chứ về người chơi tham gia có bắt ai không, làm sao để chứng minh tiền đó chuyển ra để đánh bạc là cả một vấn đề.

Hơn nữa hiệp hội Các môn thể thao trí tuệ thế giới (IMSA) đã chấp thuận Liên đoàn Poker quốc tế (IFP) trở thành một tổ chức thành viên dự bị. Điều này đồng nghĩa Poker chính thức được công nhận là một môn thể thao trí tuệ, cùng với các môn Cờ vua, Cờ tướng, Cờ Vây, Cờ Draughts và môn Bài Bridge.

Bạn có thể xem thêm http://en.wikipedia.org/wiki/World_Mind_Sports_Games, hoặc google thêm về IMSA, mặc dù ở VN vẫn chưa có cái nhìn chính xác về vấn đề này nhưng mình thấy Poker rõ ràng khác biệt so với bet sport. Mình ko nghĩ trong tương lai "cá độ" có thể trỡ thành một môn thi đấu gì đó :)

Đó là chưa nói cá độ và poker ko có gì xấu đều tự do người chơi có trách nhiệm với tiền của mình bằng chứng là trên thế giới có rất nhiều quốc gia công nhận cả 2 vấn đề này hợp pháp và quản lý rõ ràng, VN cũng bắt đầu có những dự thảo chờ xem xét, rõ ràng tương lai rất lạc quan.

Mình cũng mới chơi poker được vài tháng. Và cũng chơi trên Pokerstar. Nạp vô 20 usd, đánh đến giờ còn có hơn 10 usd. Đánh PS toàn thấy mấy ông Russian, công nhận mấy ông Nga ngố đông thật. Mới gặp 2 ông VietNam từ ngày chơi :D

theo em thì PS chỉ giành cho dân nhiều đạn thôi :D

ít đạn vào chịu không nổi nhiệt với mấy thèng tây

@lalala: Bạn ơi, bạn cho mình tên một số ngừoi chơi VietNam mà bạn hay theo dõi không, mình coi họ đánh với. Mà tên của bạn trên PS là gì thế?

@lalala: Bạn ơi, bạn cho mình tên một số ngừoi chơi VietNam mà bạn hay theo dõi không, mình coi họ đánh với. Mà tên của bạn trên PS là gì thế?
lalala: chauyeuba
nmtrung: Getbackerss
livesure: nlchimchim
pokervn2012: kidpro2012

lalala: chauyeuba
nmtrung: Getbackerss
livesure: nlchimchim
pokervn2012: kidpro2012
kidpro2012 là người khác ko có tham gia forum bạn à, mod pokervn2012 chỉ chuyên đánh sng fifty 50 thôi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,875
170,936
Latest member
gameofchains

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week