Chat Muốn mua xe ô tô, cần tư vấn

huoucaoco

Hero
Reactions
356
MR
4.708
Mình đang có ý mua ô tô.

tài chính khoảng 1ty2 quay đầu
đang phân vân về chiếc Cx5 bản cao nhất và chiếc Tucson

biết trong này nhiều người đã mua xe, nhận mọi ý kiến đóng góp của anh em

CHÂN THÀNH CẢM ƠN!!!

tài chính 1.200.000 VNĐ ???

Tucson phiên bản mới nhất thì mình ko rõ có gì mới nhưng cảm giác hơi già tuổi :)) nhưng cũng ko thích cx5.
Nhà bà chị mình lấy con crv, mình thấy con crv ngon phết.

Tucson phiên bản mới nhất thì mình ko rõ có gì mới nhưng cảm giác hơi già tuổi :)) nhưng cũng ko thích cx5.
Nhà bà chị mình lấy con crv, mình thấy con crv ngon phết.
nghi nhận luôn
con santafe thì sao nhỉ

nghi nhận luôn
con santafe thì sao nhỉ
santafe mình cũng ko thích lắm. À mà chủ yếu mình thích cái mặt ngoài của xe và nhất là dáng ca lăng, chứ h các option các xe gần như có cả ấy mà. Thích con sentos mà chưa có tiền =))
Yên tâm về cái "bền" thì cứ Tyo (mà xấu :)) ) hay Honda

bạn phải xem lại mục đích sử dụng mới biết đc , nếu dư tiền thì chả cần hỏi đâu , cứ mua k thích thì đổi

E từng làm việc ở web sale xe ô tô, có tham gia hội nhóm, xem youtube, theo dõi và comment dạo cũng như tàu ngầm trong 3 4 năm và đúc kết ra được tí kinh nghiệm sau.

Mua xe theo nhu cầu, tài chính và sở thích.

Em không thấy bác có yêu cầu gì cao (như là phải chở dc 7 thoải mái, hệ thống treo êm, cách âm tốt, vô lăng đầm chắc,... ) nên là bỏ qua khúc này, chỉ cần chở người là được.

Tài chính thì bác nêu rõ luôn rồi nên e bỏ qua.

Phần chính là chỗ này, chỉ cần bác thích là được, vì trong 1 phân khúc thì quá nhiều sự lựa chọn và không xe nào hoàn hảo. Xe nào cũng có ưu và nhược riêng, nên chỉ cần bác thích là được.

Cả cx-5 và tucson thế hệ mới đều rất nhìn rất sang cả nội và ngoại thất. Nhưng Tucson thì có vẻ thanh niên và trẻ hơn, cx-5 sẽ thiên về phong cách nhã nhặn và lịch sự. Ngoài ra như mấy bác trên nói thì bác vẫn còn CR-V (Honda) và 1 vài cái tên nhà Toyota (Fortuner, Cross), 2 thương hiệu này khá ăn chắc mặc bềnh vì xe ít lỗi vặt, phí bảo dưỡng cũng ok. Santafe thì nội thất và ngoại thất khá là chảnh và bắt mắt, bị cái là giá cao hơn hẳn và rất khan xe, bác phải kèm thêm 'lạc' thì may ra có xe sớm kịp chơi Tết . Bác nên xem thêm vài comment để tìm ra được đáp án cuối cùng.

Chúc bác mau cưới được vợ 2 nhé :popo_big_smile::popo_big_smile::popo_big_smile:

E từng làm việc ở web sale xe ô tô, có tham gia hội nhóm, xem youtube, theo dõi và comment dạo cũng như tàu ngầm trong 3 4 năm và đúc kết ra được tí kinh nghiệm sau.

Mua xe theo nhu cầu, tài chính và sở thích.

Em không thấy bác có yêu cầu gì cao (như là phải chở dc 7 thoải mái, hệ thống treo êm, cách âm tốt, vô lăng đầm chắc,... ) nên là bỏ qua khúc này, chỉ cần chở người là được.

Tài chính thì bác nêu rõ luôn rồi nên e bỏ qua.

Phần chính là chỗ này, chỉ cần bác thích là được, vì trong 1 phân khúc thì quá nhiều sự lựa chọn và không xe nào hoàn hảo. Xe nào cũng có ưu và nhược riêng, nên chỉ cần bác thích là được.

Cả cx-5 và tucson thế hệ mới đều rất nhìn rất sang cả nội và ngoại thất. Nhưng Tucson thì có vẻ thanh niên và trẻ hơn, cx-5 sẽ thiên về phong cách nhã nhặn và lịch sự. Ngoài ra như mấy bác trên nói thì bác vẫn còn CR-V (Honda) và 1 vài cái tên nhà Toyota (Fortuner, Cross), 2 thương hiệu này khá ăn chắc mặc bềnh vì xe ít lỗi vặt, phí bảo dưỡng cũng ok. Santafe thì nội thất và ngoại thất khá là chảnh và bắt mắt, bị cái là giá cao hơn hẳn và rất khan xe, bác phải kèm thêm 'lạc' thì may ra có xe sớm kịp chơi Tết . Bác nên xem thêm vài comment để tìm ra được đáp án cuối cùng.

Chúc bác mau cưới được vợ 2 nhé :popo_big_smile::popo_big_smile::popo_big_smile:
Mua xe theo nhu cầu, tài chính và sở thích .
Câu này bao chuẩn, cứ dựa trên tam giác này là ra xe cần mua rất nhanh.

Cá nhân mình trước tầm tiền đó m chọn xuống Outlander thay vì santafe, vì đơn giản, nó đáp ứng được nhu cầu cho gia đình mình, nhà m có n say xe, nên m cần xe ít đồ da và thoáng.

lên otofun đi thớt

Mình đang có ý mua ô tô.

tài chính khoảng 1ty2 quay đầu
đang phân vân về chiếc Cx5 bản cao nhất và chiếc Tucson

biết trong này nhiều người đã mua xe, nhận mọi ý kiến đóng góp của anh em

CHÂN THÀNH CẢM ƠN!!!
thích tucson hơn, lỳ đòn

mong HƯU CAO CỔ, quay được số xe cực đẹp ... để từ 1 chiếc thành 2 - 3 chiếc :popo_haha: :popo_haha: :popo_haha:
vụ biển số thì nghe bảo là dàn xếp hết chứ ko có dân thường mà bấm được biển đẹp ấy

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,643
170,743
Latest member
Bitscreener

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom