Chat Muốn mua xe ô tô, cần tư vấn

bạn phải xem lại mục đích sử dụng mới biết đc , nếu dư tiền thì chả cần hỏi đâu , cứ mua k thích thì đổi
mục đích lượn phố với chở gia đình cuối tuần đi giải trí thôi ấy mà

E từng làm việc ở web sale xe ô tô, có tham gia hội nhóm, xem youtube, theo dõi và comment dạo cũng như tàu ngầm trong 3 4 năm và đúc kết ra được tí kinh nghiệm sau.

Mua xe theo nhu cầu, tài chính và sở thích.

Em không thấy bác có yêu cầu gì cao (như là phải chở dc 7 thoải mái, hệ thống treo êm, cách âm tốt, vô lăng đầm chắc,... ) nên là bỏ qua khúc này, chỉ cần chở người là được.

Tài chính thì bác nêu rõ luôn rồi nên e bỏ qua.

Phần chính là chỗ này, chỉ cần bác thích là được, vì trong 1 phân khúc thì quá nhiều sự lựa chọn và không xe nào hoàn hảo. Xe nào cũng có ưu và nhược riêng, nên chỉ cần bác thích là được.

Cả cx-5 và tucson thế hệ mới đều rất nhìn rất sang cả nội và ngoại thất. Nhưng Tucson thì có vẻ thanh niên và trẻ hơn, cx-5 sẽ thiên về phong cách nhã nhặn và lịch sự. Ngoài ra như mấy bác trên nói thì bác vẫn còn CR-V (Honda) và 1 vài cái tên nhà Toyota (Fortuner, Cross), 2 thương hiệu này khá ăn chắc mặc bềnh vì xe ít lỗi vặt, phí bảo dưỡng cũng ok. Santafe thì nội thất và ngoại thất khá là chảnh và bắt mắt, bị cái là giá cao hơn hẳn và rất khan xe, bác phải kèm thêm 'lạc' thì may ra có xe sớm kịp chơi Tết . Bác nên xem thêm vài comment để tìm ra được đáp án cuối cùng.

Chúc bác mau cưới được vợ 2 nhé :popo_big_smile::popo_big_smile::popo_big_smile:
comment của bác chi tiết quá. cảm ơn nhiều nha.

Theo em tầm 1ty2 thì mua honda CRV là ngon.
Chạy xe dạo phố thì tìm chỗ đậu xe mệt nghỉ được thời gian đầu thôi chứ lúc sau đắp chiếu chả muốn chạy- có đi về ngoại ô đồ chơi thì nên mua

mục đích lượn phố với chở gia đình cuối tuần đi giải trí thôi ấy mà
vậy là tiền bạc dư dã rồi , thì ko cần hỏi j hết , thich con nào mua con đó thôi

vụ biển số thì nghe bảo là dàn xếp hết chứ ko có dân thường mà bấm được biển đẹp ấy

xem ra, HƯU CAO CỔ hông có hóng hớt tin tức rồi ... vài người nhấn (bấm) được số xe cực đẹp làm tăng gấp mấy lần giá xe trong số đó đã bán lại và lấy cục $ to rồi :popo_look_down: :popo_look_down: :popo_look_down:

xem ra, HƯU CAO CỔ hông có hóng hớt tin tức rồi ... vài người nhấn (bấm) được số xe cực đẹp làm tăng gấp mấy lần giá xe trong số đó đã bán lại và lấy cục $ to rồi :popo_look_down: :popo_look_down: :popo_look_down:
Cũng có, nhưng tỉ lệ thấp lắm. Giờ làm biển đẹp toàn phải mua bằng $$$ :popo_what:

đi vinfast hỗ trợ hàng vn chất lượng :popo_big_smile:

Theo tui mua Xe thì ngồi thử cái đã nè! Nội thất OK cho một số người là ngon! Mazda CX-5 đến từ nhựt bổn, Tu đến từ xứ Kim Chi bắt mắt tiện nghi thích thì xúc thôi! Mà xe nhựt bổn đốn tim từ chiếc hon da nghen!

Last edited:
Theo em tầm 1ty2 thì mua honda CRV là ngon.
Chạy xe dạo phố thì tìm chỗ đậu xe mệt nghỉ được thời gian đầu thôi chứ lúc sau đắp chiếu chả muốn chạy- có đi về ngoại ô đồ chơi thì nên mua
mình có lý do để mua ô tô còn chỗ gửi thì ném ở chung cư, chắc hàng tháng tốn thêm tý thôi.

có ngó qua xe của VIN. mà giá chát quá. với dòng 5 chỗ ko thấy ưng con nào. LUX S.A thì ko cố nổi
đi vinfast hỗ trợ hàng vn chất lượng :popo_big_smile:

Theo tui mua Xe thì ngồi thử cái đã nè! Nội thất OK cho một số người là ngon! Mazda CX-5 đến từ nhựt bổn, Tu đến từ xứ Kim Chi băắt mắt tiện nghi thích thì xúc thôi! Mà xe nhựt bổn đốn tim từ chiế hon da nghen!
thấy giọng bác đậm chất nhật bổn :))

thấy giọng bác đậm chất nhật bổn :))
Sính ngoại chứ nè! Mềnh thì thích xe SUV nhập mới thôi ( không biết sửa xe) cho phù hợp với địa hình nhà mình. Còn mưa bão xui quá thì thôi hà!

Last edited:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,630
170,738
Latest member
Stich32123

Most viewed of week

Most viewed of week

Back