Solved Mua paypal trên mmo

wowmaxx

Junior
Reactions
37
MR
0.001
Mình có ac paypal vn đã veri. Mình thấy trên mmo có nhiều bạn bán paypal. Vậy mình có nên mua không? Như vậy ac có bị limit ko?
thanks

mua pp nó dispute lại thì mất cả chì lẫn chài, còn limit thì sớm muộn mà thôi cứ add credit card vô mà dùng tuy mất phí nhưng an toàn

Nên mua ...

Limit có nhiều vấn đề chứ ko riêng việc mua PP.

IP ko thay đổi liên tục ..chính chủ và sài 1 máy thì càng tốt.

Check nguồn PP trước khi mua.

sẽ ko bị.

Kinh nghiệm đó ...........dù đã bị Limit 2 cái :D

P/s: nếu thấm rồi muốn mua thì bán luôn cho nè ...^^

cần thì mua, mit thì ăn. có gì phỉa xoắn. đã chấp nhận chơi với pp thì cũng phải chấp nhận cái tính đỏng đảnh của nó thôi. Cậu yêu gấu thì cũng phải yêu cả cái tính khí thất thường của gấu. đơn giản là vậy :))

Đã chơi với PP thì chẳng phải sợ :v Không sợ thì đã không chơi.P/s: 180 1 cái blance 0 USD :v May là rút tiền kịp

Last edited:
Nên mua ...

Limit có nhiều vấn đề chứ ko riêng việc mua PP.

IP ko thay đổi liên tục ..chính chủ và sài 1 máy thì càng tốt.

Check nguồn PP trước khi mua.

sẽ ko bị.

Kinh nghiệm đó ...........dù đã bị Limit 2 cái :D

P/s: nếu thấm rồi muốn mua thì bán luôn cho nè ...^^

Bác bán bao nhiu và giá nhiêu

Nếu exchange $ pp thì việc limit là ko thể tránh khỏi, bạn thử nghĩ xem toàn giao dịch personal (cá nhân, ko tốn fee), với lượng giao dịch nhiều, trong thời gian ngắn thì tỉ lệ "high risk" càng cao chứ chẳn có trust nào với dạng gd như thế, mà VN đã đang nằm trong nhóm nước "high risk" của pp nữa, "high risk" + "high risk" -> :D trước sau cũng die, mà thu vao thì acc thường xuyên có balance -> die mà dính $ nhiều thì càng đau.

Thêm nhiều rủi ro khi chơi với PP mà khi chưa có nhiều kinh nghiệm nữa, thu để with hưởng chênh lệch nếu ngon lành thì ko sao, nếu dính limit 180 ngày thì cùng lắm như gửi tiết kiệm -> cũng ko sao, nhưng lỡ gặp rủi ro with ko về bị refund -> tốn 1 mớ fee refund các kiểu, thì chỉ có lỗ chứ chả lời nỗi.

Tốt nhất ko nên thu mua pp khi chưa có nhiều kinh nghiệm đối phó, tránh bị tự sốc tâm lý khi gặp rắc rối.

tớ đã gặp một số bạn mục đích như bạn . và rồi từng người từng người 1 phải bỏ và ra đi ko trở lại nữa :)o_O

Kinh nghiệm 3 năm dùng PP : Ít giao dịch cá nhân , tăng giao dịch mất phí . và with banks càng nhiều càng tốt
Dù bạn có nhận tiền sạch , do chuyển tiền cá nhân nhiều mà PP ko đc lợi gì , thì khách hàng như bạn không phải khách hàng tiềm năng :)) =))

cẩn thận, gặp thằng nó nghĩ gà nó mở dispute là xong phim :)
nếu ko dùng nhiều thì nên nộp trực tiếp từ bank. đắt tí nhưng an tâm :)

100% limit,đã bị limit 2 acc, dùng pp cũng khoang 2 năm rồi, acc vào chỉ nahan tiền từ site with về ko sao, acc nào dích đến gg cá nhân là limit hết, nói chung ko sớm thì muộn thôi, cứ bị 180 ngày phát xem có vui ko

Paypal không hề khó khăn như các bạn tượng tưởng hoặc nghe nói.

Vấn đề là nguồn gốc tiền là sạch hay bẩn. Bẩn thì có nhiều cách như ăn gian cheat site thu về vài trăm đô hoặc vài ngàn đô / ngày hoặc lấy tiền từ thẻ hoặc account ăn trộm.

Mình được biết Paypal hết sức nghiêm khắc với VN về vấn đề gian lận này vì họ bị thiệt hại và mất uy tín nhiều. Mọi account có giao dịch liên quan đến account tiền bẩn sẽ bị xử lý sớm hoặc muộn. Bạn mua PP sạch từ 1 account tốt hôm nay nhưng không chắc vài tháng sau account tốt đó không có giao dịch tiền bẩn, và bạn sẽ bị liên đới.

Còn trường hợp của @wowmaxx thì bạn cần mua hàng bằng PP cứ đăng ký thẻ tín dụng ở ngân hàng tốt, rồi add thẻ tín dụng đó vào PP của bạn để mua hàng, lúc mua hàng bằng PP của bạn thì PP sẽ lấy tiền trong thẻ tín dụng đó trả cho người bán.

Mắc tiền chút nhưng được cái là đi ngủ yên tâm không lo lắng.

Ham rẻ lỡ mua PP bẩn thì đừng than, sức chơi sức chịu thôi. Có suy nghĩ thì mới giàu có và thành công được.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,721
172,791
Latest member
phukien4banhh

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week