Ask mong các bác giúp đỡ về vấn đề add thêm domain vào hosting ạ

xakutara

Junior
Reactions
341
MR
0.002
chào các bác!
e có 1 vấn đề là bây giờ e muốn add thêm 1 domain nữa vào hosting cho nó chạy độc lập với các domain khác,xem như là 1 site mới luôn , nhưng em không biết làm, bác nào biết làm thì hướng dẫn e được với không ạ?
e thanks các bác nhiều!

Last edited by a moderator:
Addon domain rồi add thêm domain, vào file manager bạn sẽ thấy nó tạo 1 folder mới là cái site đó, set up script bên trong folder đó là được.

Addon domain rồi add thêm domain, vào file manager bạn sẽ thấy nó tạo 1 folder mới là cái site đó, set up script bên trong folder đó là được.

sau khi add domain, bạn vào trang quản lý domain trỏ DNS của domain vào hosting. thời gian nhận domain nhanh hay chậm tùy thuộc vào nhà quản lý hosting nhanh thì 5' lâu thì khoảng 36h

Hosting của bạn cho add bao nhiêu domain :binhsua43:

host cua e moi co 1 domain thoi bác,bây giờ em muốn thêm cái nữa

- - - Updated - - -

sau khi add domain, bạn vào trang quản lý domain trỏ DNS của domain vào hosting. thời gian nhận domain nhanh hay chậm tùy thuộc vào nhà quản lý hosting nhanh thì 5' lâu thì khoảng 36h

bạn có thể cho mình xjn yh để mình hỏi 1 số vấn đề về add domain được được ko?

đa phần host cpanel 11 khó thêm domain lắm, phải pm nhà cung cấp host bạn à

minh đã add được domain vào được rồi,nhung pjo tạo database thì không biết tạo kiểu gì cho nó tách biệt với cái domain cũ,bác nào biết thì hướng dẫn e với ạ?

xin thank nhé ^^!

database thì cậu tạo name database (vd data_wp1 data_wp2)

tạo use và pass của database

rồi cậu add data_wp1 , data_wp2 vào usre cậu muốn

vậy là chuẩn :D

Trong public_html tạo thêm 1 folder nữa.Sau đó cài site mới vào folder đó.Tạo 1 database mới (tât nhiên là tên khác với db cũ).Sau đó chỉnh file config trong folder mới để nó kết nối với database mới.Rùi khi addon domain thì cho nó chỉ đến folder mới.Trong setting của domain thì cho trỏ DNS đến host

mấy bác có kinh nghiệm đã chia sẻ cặn kẽ rùi đó thớt. Viẹc của thớt jo là còn tks nữa thôi

Announcements

Forum statistics

Threads
418,675
170,773
Latest member
phantuanvu
Back
Top Bottom