Mong bạn lexus4464 giải quyết cho mình vụ án PP

Status
Not open for further replies.

mkcvnvn

Senior
Reactions
907
MR
0.000
Hi các bạn

Hôm trước ngày 7-4-2013 tớ có mua $102.54 của bạn này. Mình mua xong, sau đó pay cho trang web bán phần mềm, sự việc là hôm nay mình nhận đựoc thư thông báo của thằng bán phần mềm, nó nói mình đòi refund, mà sự thật là mình chẳng có đòi refund đồng nào cả

Đây là nội dung email

Dear xxx,
We hereby confirm that a refund transaction for GSA Email Spider - Full Version was made on 04/23/2013.
Please find the transaction details at the end of this message (You may print this page for your record)
For Customer Support, please contact the seller, GSA, at the following email address: [email protected] (Please allow the seller 2 business days to respond).
Best regards,
The Plimus Team - online reseller for GSA
** PLEASE DO NOT REPLY TO THIS EMAIL AS THIS ADDRESS IS NOT CHECKED **

IMPORTANT NOTE:
The refund has been issue and may take up to 5 business days to appear in your account.
For refund confirmation, please contact your processor company (credit card, Paypal,etc. or bank).
If you need further assistance, please visit: https://www.plimus.com/jsp/escalate/escalate_issue.jsp?ref=70717xxx
================================================================================
Refund transaction details:
Transaction ID:
Invoice ID: 70717xxx
Item Number: 1999674
Amount: (102.54) $ (Credit)
Customer Name: xxx
================================================================================

Mong bạn giải quyết giùm mình.

Hôm đó mình có pay cho bạn qua VCB với tên tài khoản người nhận là: 05410001xxxxx. PHAM MAI LOAN

Đây là topic của bạn ấy http://mmo4me.com/showthread.php?105929-Sell-Paypal-so-luong-vua/page6

Đây là email của bên bán software cho mình

Dear Sir or Madam,

because paypal had issues with the order. The original paypal user who owns that account didn't know about the order and asked for refund. So to me it looks you abused/stole the paypal account as you do not know about this!?

nguyên nhân là gì vậy bạn, nói ra để mọi người tham khảo

biết đâu sau này gặp còn biết đường :D

nguyên nhân đơn giản thôi, mình bị 1 thằng [email protected], thằng này ko hiểu sao nó hack được vào acc PAYPAL của mình, sau đó nó add cái email [email protected] của nó vào làm email login, nó change mật khẩu , rồi nó refund với công ty bán phần mềm, hôm nay mình nhận được mail của tụi bán phần mềm, login vào ko được, mình mới gọi điện cho tụi PAYPAL, tụi này dễ thuơng ghê, nó cho 3 đứa tiếp mình, phát cuối nó gọi từ nước ngoài về để mình khỏi tốn tiền, sau 1 loạt câu hỏi verify của PP, như là nó hỏi thẻ tín dụng của mình số nào, mình nói mình ko có và ko có add vào PP, số tài khoản bank như nào, mình nói mình ko có, nói chung ngoài tâm lý hoảng loạn ra, mình chẳng có cái gì chứng mình là chủ cái tài khoản PP đó, sau đó nó nói mình đọc cho nó cái email mình đã đăng ký, mình liền đọc cho nó xong, nó hỏi là thế mày biết cái email [email protected] này ko, mình bảo đó là email của hacker, tao làm gì mà biết :D

Thế rồi tèn tén ten, bạn support của PP liền gửi email vào email mà mình đã đăng ký cái acc PP đó (may mà thằng hacker nó ko remove cái email đó ra).

Sự việc chỉ thế thôi, tóm lại mình đã chiếm lại được quyền điều khiển acc PP của mình, thằng hacker nó tính refund xong, nó sẽ nghịch số tiền của mình mà bất thành, đúng là trời ko dung kẻ gian.

Và các bạn support của PP thật tuyệt vời, cảm ơn TONY, ANIZE, và 1 bạn nữa quên mất tên rồi :|

Có vấn đề gì do mình k ?

Mong bạn edit hoặc delete topic

Last edited by a moderator:
Nhờ mod nào đi qua xóa giúp topic ? Hoặc chủ topic xin lỗi + edit lại bài viết giúp mình

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,465
171,512
Latest member
MikeNguyen92

Most viewed of week

Most discussed of week