Waiting for Answer Mời UnLock và hoan277 vào làm việc!

Status
Not open for further replies.
Tiền nó hold , nó treo ngay tại bank cho thuê nhận ====> do cái bank dịch vụ , cho thuê bank nhận tiền từ admin nét mà lại ko nhận dc thì lỗi do ai.
Nội dung chuyển tiền : chuyển tiền , cần gì nhập nội dung , đây là không bắt buộc.

.

Attachments

• Domestic-international-wire-transfers-info-sheet.pdf
    459.5 KB · Views: 314
nó đã có currency, lấy từ log chát , còn trình bày cái gì nữa ko.
Tôi nói lại , là cho thuê bank dịch vụ , trách nhiệm phải check bank có nhận dc tiền hay không , chứ ko phải hỗ trợ, hiểu chứ.

Cho nên nếu là paid thật thỳ
1- là đang bị hold (t sẽ kiểm tra gd đó khi có sao kê để chứng minh)
2- Tiền đã refund ngược lại bank của HSBC ( t cũng cần sao kê để lật tẩy điều đó)
Nguyên văn hoan277
1 : - Tôi ko thuê bank , mà tiền paid về bị hold , tôi chã biết , cứ paid là tôi được thanh toán
2 : - Tiền refund , bank US đem đưa tôi thuê , có vấn đề , mới bị refund , tôi cũng chã cần biết . Tôi add bank VCB nhận được ngay ( SMOD đã teamvier và xác nhận )
====> Ông nói cái gì thì nói , ông phải chịu trách nhiệm thanh toán , check choác gì là chuyện của ông.

Giờ @hoan277 ko thừa nhận bank us scam. Ép quá cũng ko giải quyết dc.
Nay tôi đề xuất thế này:
1: - SMOD đã check vào xác nhận nét paid. Mọi người ở đây làm nét cũng cùng ý kiến như thế. Hoan277 thanh toán bớt 1 phần số tiền. Cụ thể là 1k ( 20 triệu ) , đây cũng là vốn tôi bỏ ra để chạy dc số tiền đó.
2 : - Trong vòng 1 tháng sau khi ông paid tạm. Ông cứ check cứ làm gì làm. Sau 1 tháng bank kia nhận dc thì ai cũng vui vẻ.
3 : - tôi nói đây là trên tinh thần hợp tác, hữu nghị anh em. Nếu ông cảm thấy 20 triệu đó nó lớn hơn uy tín của ông, ông có thể giải trình đến cùng với ADMIN.
P|s, anh em làm mmo tôi ko làm khó ai hết, ông phải thông cảm, vì đây là cả 1 team ko phải cá nhân người nào cả.

Mình đã gửi full tài liệu và video cho @Shin .Đợi admin online vào kiểm tra và đưa ra quyết định cuối cùng.

Vậy việc này để c50 làm việc..mình sẽ hợp tác với c50 , trước khi có kết quả Từ c50 thì k có gì đề nghị ai k liên quan k tranh luận . Và sẽ làm đến cung luôn.

Mình cảnh cáo lần cuối. Bấy kỳ ai không liên quan mà còn comment topic gây loãng nữa sẽ ra đảo 30 ngày!

Để mấy ông forum giải quyết trên này đã, sai thì vẫn chịu banned thôi, đang đợi admin giải quyết

Tôi đã nói thế rồi , ông quyết định thế nào @hoan277 .
Nói là nói về vấn đề chính , tôi là Phúc , làm việc là làm việc với tôi , topic loãng nói linh tinh ko giải quyết vẫn đề , sắp tết rồi , ai cũng nghỉ tết. @Tranau90

1 : - theo đề xuất của tôi
2 : - tài liệu @Tranau90 đã gởi ADMIN , @Shin quyết định cuối cùng và tuân thủ theo forum mmo4me.

Qua 17h rồi , xin đề nghị ADMIN và SMOD , làm theo quy định của forum , để công bằng cho cả forum, ko thể có việc mod scam thì ko giải quyết được , nếu vậy thì mod đừng mở dịch vụ trên forum này.

Bên @UnLock đã chứng minh được là net đã paid từ tối hôm qua.Cho nên t yêu cầu khẩn cấp @hoan277 phải làm việc với t trong tối nay cho xong đi theo như yêu cầu của topic.Còn nếu k chứng minh được thì nói cho a e ở đây biết,cho sự việc được nhanh gọn.
Mà theo như mình thấy bên @UnLock đã xuống nước giải quyết thì là có lợi cho @hoan277 rồi.

Bên @UnLock đã chứng minh được là net đã paid từ tối hôm qua.Cho nên t yêu cầu khẩn cấp @hoan277 phải làm việc với t trong tối nay cho xong đi theo như yêu cầu của topic.Còn nếu k chứng minh được thì nói cho a e ở đây biết,cho sự việc được nhanh gọn.
Mà theo như mình thấy bên @UnLock đã xuống nước giải quyết thì là có lợi cho @hoan277 rồi.
Mình vừa gọi điện cho Hoan xong, thấy bảo bạn ấy đang có chuyến đi từ thiện nên hiện đang không online được, nhờ mình nhắn sẽ trả lời vào ngày mai.

Xin phép ý kiến cá nhân dựa trên kinh nghiệm sử dụng bank US (mặc dù không nhiều) để giúp mọi người tham khảo thêm 1 chút :
  • Currency/Instructed amount : cái này trong HSBS là lượng tiền gửi đi chứ không phải Loại tiền tệ ! Nếu "loại tiền tệ" nó ghi rõ ra phải là : Currency unit :)
  • BOA đúng là có 2 SWIFT CODE dành cho 2 loại tiền khác nhau : 1 là USD (BOFAUS3N) ; 2 là không phải USD (BOFAUS6S). Thường mình cung cấp cho các mem Avazu cái BOFAUS3N và chưa có trường hợp nào bị hold vì nghi là rửa tiền, phạm rule BOA....
  • BOA chỉ yêu cầu đúng name, add, acc#, swift là có thể nhận tiền được (điền đầy đủ và đúng info trên khung Avazu cung cấp)\
  • Thời gian nhận tiền từ Avazu cũng ko quá 14 ngày (kể cả chủ nhật)
Về vấn đề bảo mật bank :
- Cũng như mọi bank trên thế giới, BOA cũng dùng dạng Internet banking (có thể xem như VCB) và việc lộ info (nhạy cảm nhất là info login, ssn, cc#,...) là điều hoàn toàn không thể. :confused:

Vấn đề bây giờ chỉ còn là thời gian do các bên đã hẹn .......đến hồi kết thôi, chứ kết quả thì không thay đổi rồi :)

@UnLock chúc bạn may mắn ;)

Xin phép ý kiến cá nhân dựa trên kinh nghiệm sử dụng bank US (mặc dù không nhiều) để giúp mọi người tham khảo thêm 1 chút :
  • Currency/Instructed amount : cái này trong HSBS là lượng tiền gửi đi chứ không phải Loại tiền tệ ! Nếu "loại tiền tệ" nó ghi rõ ra phải là : Currency unit :)
  • BOA đúng là có 2 SWIFT CODE dành cho 2 loại tiền khác nhau : 1 là USD (BOFAUS3N) ; 2 là không phải USD (BOFAUS6S). Thường mình cung cấp cho các mem Avazu cái BOFAUS3N và chưa có trường hợp nào bị hold vì nghi là rửa tiền, phạm rule BOA....
  • BOA chỉ yêu cầu đúng name, add, acc#, swift là có thể nhận tiền được (điền đầy đủ và đúng info trên khung Avazu cung cấp)\
Về vấn đề bảo mật bank :
- Cũng như mọi bank trên thế giới, BOA cũng dùng dạng Internet banking (có thể xem như VCB) và việc lộ info (nhạy cảm nhất là info login, ssn, cc#,...) là điều hoàn toàn không thể. :confused:

Vấn đề bây giờ chỉ còn là thời gian do các bên đã hẹn .......đến hồi kết thôi, chứ kết quả thì không thay đổi rồi :)

Kết quả ko thay đổi ?

Về vấn đề bảo mật bank :

Kết quả ko thay đổi ?
Xem kỹ lại bill avazu nhé bác mod

Xem kỹ lại bill avazu nhé bác mod
"Em" biết anh đang rối nhưng mà câu đó ý của "em" không liên quan gì đến cái bill ạ, a đọc kỹ đi không hiểu nữa pm bác Tranau90 giải thích cho nghe :confused:

"Em" biết anh đang rối nhưng mà câu đó ý của "em" không liên quan gì đến cái bill ạ, a đọc kỹ đi không hiểu nữa pm bác Tranau90 giải thích cho nghe :confused:
hiểu ý rồi mod

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,809
170,882
Latest member
finomall
Back