Mọi người ơi vào giúp đỡ em một chút!

Status
Not open for further replies.
Reactions
2
MR
0.000
Kính chào các anh các chị trong diễn đàn!
Em là một newbie mới biết đến MMO,nay có những thắc mắc sau mong mọi người giải đáp coi như là giúp em chập chững trên con đường gian khổ này,xin chân thành cảm ơn!
1.Em chơi game Liên Minh Huyền Thoại cũng khá là hay nên có ý định làm 1 kênh video youtube về vấn đề này(theo như em biết thì gọi là content^^)em xin được hỏi anh chị là dùng phần mềm quay màn hình chơi game và chỉnh sửa video nào tốt.
2.Có những lưu ý nào khi đăng video lên youtube(ví dụ như là dung lượng hay định dạng,chất lượng để như thế nào là tốt)
3.Em thấy rằng trong lĩnh vực youtube này có khá nhiều câu chuyện bị cắm cờ hay bị report vì ở Việt Nam,có phải là mình ở VN nên khi đăng kí Youtube thì bắt buộc phải chơi kênh Việt Nam hay không hay là do mình nhằm vào người xem là người VN nên mới bị report(nếu thế thì mình nên nhắm vào người xem là người nước ngoài thì sẽ tránh được tình trạng report phải không ạ?)
Mong các bậc tiền bối giải đáp giùm em!xin cảm ơn

sử dụng adobe cs làm kỹ xảo ! dùng canstudio ghép nhạc còn phần mềm quay thì bandicam
Nhưng đừng chơi việt nam cân nhắc kỹ khi chơi

sử dụng adobe cs làm kỹ xảo ! dùng canstudio ghép nhạc còn phần mềm quay thì bandicam
Nhưng đừng chơi việt nam cân nhắc kỹ khi chơi
Xin cảm ơn anh vì đã giúp,cho em hỏi thêm là không chơi Vn tức là khi đăng kí không dùng ID Việt nam(hay là dùng tool fake ip) hay là mình cứ làm video bằng tiếng anh là được!

Stream rồi up video lên youtube,giống mấy ông Archie QTV đó,cao hơn nữa là cày thuê(k phải server vn nhé) :D

Kính chào các anh các chị trong diễn đàn!
Em là một newbie mới biết đến MMO,nay có những thắc mắc sau mong mọi người giải đáp coi như là giúp em chập chững trên con đường gian khổ này,xin chân thành cảm ơn!
1.Em chơi game Liên Minh Huyền Thoại cũng khá là hay nên có ý định làm 1 kênh video youtube về vấn đề này(theo như em biết thì gọi là content^^)em xin được hỏi anh chị là dùng phần mềm quay màn hình chơi game và chỉnh sửa video nào tốt.
2.Có những lưu ý nào khi đăng video lên youtube(ví dụ như là dung lượng hay định dạng,chất lượng để như thế nào là tốt)
3.Em thấy rằng trong lĩnh vực youtube này có khá nhiều câu chuyện bị cắm cờ hay bị report vì ở Việt Nam,có phải là mình ở VN nên khi đăng kí Youtube thì bắt buộc phải chơi kênh Việt Nam hay không hay là do mình nhằm vào người xem là người VN nên mới bị report(nếu thế thì mình nên nhắm vào người xem là người nước ngoài thì sẽ tránh được tình trạng report phải không ạ?)
Mong các bậc tiền bối giải đáp giùm em!xin cảm ơn
đọc bài này mắc cười quá

Vì nếu dùng soft quay màn hình khi chơi game thì lag vô cùng nên e có ý tưởng là cắt những cảnh hay trong các video của người khác rồi tổng hợp lại thành một và lồng nhạc vào thì có vi phạm bản quyền hay không và dùng phần mềm nào tốt nhất để làm điều đó ạ !xin cảm ơn

làm stream cho lẹ. còn làm kiểu higtlight, funny bla bla thì dùng adobe, sony .v.v.v...

hồi mới chơi ytb mình cũng nghĩ và làm về hightlight và éo có ma nào thèm coi :mad: còn về stream thì chỉ ngang kc4 nên ko dám đăng ký :D rồi cuối cùng nghỉ sang làm mảng khác và thấy đó là quyết định đúng :p

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,889
170,948
Latest member
tamnhindautu

Most viewed of week

Most discussed of week