mọi người giúp màn hình rời cho laptop

Reactions
1,323
MR
0.273
tình hình là cái lap của mình bị sọc trắng chạy từ trên xuống một ngày, sau đó nó trắng hẳn cái màn hình và không còn xài được nữa. tiện thể nhà ba vk mình còn dư cái màn hình crt cũ nên mình mượn tạm để xài tạm.
hôm qua về cắm vào cổng VGA thì xài ngon cả ngày, tự dưng sáng nay mở máy nó không chịu lên màn hình nữa, màn hình laptop hôm kia mới bị trắng toàn bộ màn hình nhưng vẫn lên được, hôm nay cũng hết lên nổi luôn. vậy có phải là do máy máy đã bị hư main rồi không?

mình có một cái lap nữa bị vỡ màn hình, máy hp, nhưng mình cắm vào cổng VGA thì nó không chịu kết nối với cái màn hình kia. cho hỏi mình phải làm thế nào để giúp nó kết nối được vậy? mình có bấm fn + f4 (có cái biểu tượng 2 màn hình) mà nó cũng không chịu xuất hình sang cái màn hình kia.

PS: cái màn hình CRT kia giờ không hiểu sao cắm nguồn vào cũng không lên được nữa, chỉ sáng cái đèn vàng rồi tối thui thôi. rút cục mình chả biết bắt đầu từ đâu để sửa nữa. ai help mình với.....!!!!!

mmnol

Banned
Reactions
178
MR
0.238
cắm cổng vga vào laptop thì khởi động DOS nó đã xuất ra (khi lên win thì mới cần fn +...), còn việc không xuất ra được CRT thì kiểm tra cáp vga coi chừng bị lỏng.

có khi nào nó không hợp "hàng" nên nó không chịu không bác? cáp vga của em khả năng không bị lỏng, bởi vì cái máy lap mới hư vẫn ok, cái mới không ok tẹo nèo:binhsua115:

daosythui79

Banned
Verified
Reactions
1,140
MR
0.000
Bạn dùng được 1 ngày biết đâu hôm nay cái CRT đã lên đường. Nếu có máy bàn thì bạn thử với máy bàn trước để chắc chắn cái CRT không bị hỏng sau đó mới xem lại với laptop

hoangphilong

Banned
Reactions
1
MR
0.000
tình hình là cái lap của mình bị sọc trắng chạy từ trên xuống một ngày, sau đó nó trắng hẳn cái màn hình và không còn xài được nữa. tiện thể nhà ba vk mình còn dư cái màn hình crt cũ nên mình mượn tạm để xài tạm.
hôm qua về cắm vào cổng VGA thì xài ngon cả ngày, tự dưng sáng nay mở máy nó không chịu lên màn hình nữa, màn hình laptop hôm kia mới bị trắng toàn bộ màn hình nhưng vẫn lên được, hôm nay cũng hết lên nổi luôn. vậy có phải là do máy máy đã bị hư main rồi không?

mình có một cái lap nữa bị vỡ màn hình, máy hp, nhưng mình cắm vào cổng VGA thì nó không chịu kết nối với cái màn hình kia. cho hỏi mình phải làm thế nào để giúp nó kết nối được vậy? mình có bấm fn + f4 (có cái biểu tượng 2 màn hình) mà nó cũng không chịu xuất hình sang cái màn hình kia.

PS: cái màn hình CRT kia giờ không hiểu sao cắm nguồn vào cũng không lên được nữa, chỉ sáng cái đèn vàng rồi tối thui thôi. rút cục mình chả biết bắt đầu từ đâu để sửa nữa. ai help mình với.....!!!!!

cái laptop của bạn của bị rớt xuống đất ko , nếu rớt hoặc gì đó , có thể do các crack cắm vào mainboard bị lõng gây ra tình rạng màn hình ko lên , chỉ cần tháo pin tháo máy ra để 1 ngày sau mai cắm lại thì ok thôi ,

còn vẫn ko được thì xin chia buồn màn hình die , nếu laptop củ qua thì bỏ luôn , mua cái mới cho chắc cú .. vài lời đóng góp

egopaygood

Newbie
Reactions
21
MR
0.000
có thể bị lỏng card gỡ ra lau sạch sẽ rồi lắp thật chặt lại xem

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,813