[MOD kí sự] Binh6699 - MMO và những thăng trầm

Status
Not open for further replies.

binh6699

Hero
Verified
Reactions
2,630
MR
20.023
Facebook
Follow me on Facebook
Chào tất cả mọi người và đại gia đình MMO4ME!

Dự là ko tính tham gia even vì văn ko hay chữ ko tốt thời còn học sinh toàn được những điểm khiêm tốn nhưng thấy even thì thôi cũng sách dép tham gia cho nó xôm tụ ^^!

Tham gia MMO cũng ko lâu nhưng cũng có nhiều kỉ niệm lúc vui lúc buồn chả biết đâu mà lần. Lúc đầu bước chân vào con đường MMO cũng chỉ ngẫu nhiên là tình cờ do sự tò mò của tuổi trẻ muốn khám phá và kiếm tiền, ngày trước khi bước chân vào thế giới mạng chả biết gì ngoài yahoo chat rồi lần rà biết được nhiều thứ và rất ư là rãnh rỗi nên cũng bước chân vào làm mod get link bên 10giây và cũng kể từ đây cuộc đời bước sang ngả rẻ mới đó là MMO. Một ngày bình thường như bao ngày khác vẫn làm việc bình thường và thấy sự mời gọi vào con đường MMO do 1 anh tuyển ref PTU do có sẵn hot leech trong tay cũng như 1 ít kiến thức về IT => Dấn thân vào con đường PTU và chiến host Hotfile đang rất hot lúc bấy giờ. Cứ thế và đi vào con đường MMO thực sự lúc nào chả hay cũng do bản tính tò mòa thích khám phá nên cũng tham khảo qua nhiều thể loại và từ đó tích góp được ít kinh nghiệm non trẻ trong cái thế giới gọi là Kiếm tiền Online.
Và rồi sự nghiệp MMO của mình nó diễn ra như thế này:

PTU => Captcha => PTC + Offer => PTC => Bet + Game đỏ đen => HYIP => Offer => bế tắt => Seller => Exchange => ....... Thất nghiệp :D

Tham gia MMO4ME cũng được một thời gian trải qua nhiều chức danh: Member => Professinal => T.Mod => Mod => Professinal => T.Mod => Mod

Thời điểm mình cảm thấy vui nhất chính là thời gian từ lúc làm Member đến khi làm MOD lần đầu tiên và lúc này chưa có trang Zeek ra đời. Thời gian này cho mình rất nhiều cảm xúc và rất nhiều kỉ niệm có rất nhiều bạn bè và anh em, thời gian này tuy ko kiếm được bao nhiêu từ MMO nhưng phải là đúng chất vui và thích thú, lúc này thì mình xem MMO chỉ là phụ chủ yếu vui chơi cùng các anh em là chính. Sau những thăng trầm đã làm mình lớn lên phải nói là rất rất nhiều và nhận được nhiều bài học từ đó => buồn chán bỏ MMO 1 thời gian nhưng rồi quay lại tiếp tục dấn thân vào con đường MMO tiếp tục lúc này mới thật sự chính thức xem MMO là chính và quyết tâm đứng dậy sau 1 lần gục ngã.

Sự nghiệp làm MOD cũng cho mình rất nhiều kỉ niệm vui có buồn có, có lúc mình cảm thấy rất chán nản nhưng rồi lại tiếp tục làm việc và cố gắn. Sau 2 lần làm MOD nhận thấy rằng member đôi lúc ko thích MOD lắm nhưng mình cũng muốn nói với các bạn MOD cũng một người bình thường như các bạn cũng muốn hòa đồng sinh hoạt bình thường như các bạn, khi trút bỏ bộ áo mod ra thì mình vẫn là một người bình thường như các bạn thôi.

Cuối cùng xin cảm ơn tất cả anh chị em trong diễn đàn, Cám ơn ngôi nhàc chung MMO4ME và chân thành cảm ơn những người đã từng giúp đỡ mình trong con đường MMO đầy khó khăn. Cảm ơn mọi người và forum đã cho mình rất nhiều kỉ niệm cũng như rất nhiều anh em bạn bè tốt.......................

Nhân đây cũng xin gửi lời cảm ơn chân thành đến với tất cả anh em đã giúp đỡ mình trong thời gian qua. Cám ơn những người bạn đã giúp đỡ, động viên mình trong lúc khó khăn.
- Cám ơn anh em trong nhóm Offer và trong hội chém gió cbox ngày trước đã giúp đỡ thằng em này rất nhiều đặc biệt là anh Anmivn, anh In, Vĩ, a Nhóc, ..........
- Cám ơn những người anh, người bạn rất chân thành và đầy nhiệt huyết: Satthumang, Ruaviet, GroupKiet, Profell ...... nhiều quá bất chợt ko nhớ hết :D
- Và TunVit ml tao rất cám ơn m lúc tao bế tắc thì m chính là người giúp tao đứng lên và giúp tao rất nhìu. Tao rất biết ơn m và xem m thực sự như là một người thân của tao mặc dù nhìu lúc m cho tao nhìu cú đá xoáy rất đau nhưng đó cũng giúp tao phải suy nghĩ và lớn lên. Cũng nhờ ml gay m mà tau có thêm nghề kinh doanh thang sĩ và lẻ :)) => Tao vừa hận mà vừa biết ơn m đó ml à
- Và còn rất rất nhiều anh em khác đã giúp đỡ cũng như động viên mình trong những lúc khó khăn.
=> hãy tiếp tục là bạn bè, anh em tốt của nhau nhé! Vì có rất nhiều nên anh em nào mình ghi thiếu xót phía trên cũng đừng buồn mình nhé!

Còn nhiều thứ mà chả biết nói sao do văn ko hay chữ ko tốt ko biết phải truyền đạt bằng lời như thế nào thôi tạm dừng tại đây.

Last edited:
:mad: theo ta bjk con bình thân với Shin lắm lần này ta phải dìm hàng cho nó hok dc giải :p coan bình dc giải nhớ làm event đó

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,477
171,517
Latest member
linhkeisuke1097

Most viewed of week

Most discussed of week