Mmoer hãy ngừng kiếm tiền vài phút xem nào!

comadaihiep92

Senior
Reactions
195
MR
0.004
Chat with me via Skype
Nếu bạn đang đọc bài này, cám ơn bạn đã dành thời gian để đọc. Mình giả định rằng bạn đang tìm kiếm cách nào đó để kiếm tiền hoặc là đã kiếm được tiền thì hãy dừng ngay bây giờ. Nếu bạn đang tìm kiếm một method để kiếm một vài đô la, hãy tự hỏi những câu dưới đây: "Tại sao?"."Tại sao bạn phải kiếm vài $ trong khi bạn có thể kiếm được hàng triệu, có thể hàng tỷ? ". Chắc một số người sẽ nghĩ :"thằng thớt chắc điên mẹ nó rồi :D"thằng chém gió, có giỏi thì đưa proof lên đây". Hiện tại thì mình chưa kiếm đc triệu đô nhưng vài ngàn là chuyện bình thường.

Lời khuyên của mình :" hãy tránh xa capchar, PTC, *** ra" . Bạn chẳng thể nào kiếm nổi 5$ 1 ngày với nó. Capchar , PTC là 2 việc làm ngu ngốc nhất của bạn. Mình cũng từng thử qua rồi, ngày đầu tham gia PTC, mình chơi hẳn 20 sites, một ngày dành cả 5 h để click với hi vọng là có tiền. Nhưng bạn biết đấy, thật lãng phí time, đôi khi lại gây cho bạn bực tức. Còn chơi *** chẳng khác gì lô đề cả, một số người nói là tính toán đc nhưng bạn biết là thằng admin site nó có biết tính toán hok? Cá độ, dự đoán làm cho bạn càng suy sụp về mọi mặt mà thôi. Mình chỉ học được ở Capchar đó là khả năng đánh máy 10 ngón và phương pháp trị đau cột sôngs.
Hãy nghĩ về thế giới bên ngày, nghĩ về 10 năm nữa, bạn là ai? bạn học được gì? Nếu cứ tiếp tục như hiện tại bạn sẽ có gì trong tay, đạt được những gì. Mình có một thằng bạn, nó tham gia forum mình từ hồi học cấp 3, tham gia đc 3 năm rồi mà giờ vẫn ngồi gõ capchar. Một ngày nó kiếm đc 60$ kể cả capt và một số cách nữa. Nhưng nó làm việc cực lắm, nó kêu chán cảnh này nhưng vẫn phải làm. Tương lai của nhiều bạn chắc cũng như thằng bạn mình khá nhiều. Có thể bạn kiếm 60$ hay 100$ một ngày là cao nhưng nó không thể cho bạn cuộc sống thoải mái, bạn không thể mua biệt thự, nhà lầu được. Hãy nhìn bọn SHowbich Việt Xem, chúng nó kiếm có dễ không. Hay như Pewpew gì đó, vừa chơi game vừa có hàng tỷ đô mỗi năm. Nhìn vào bọn tham quan đi, mấy xe tải chở tiền mà hok hết. Những gì đang chờ đợi bạn bắt đầu từ suy nghĩ của bạn trong hôm nay.

Sau khi đọc xài cái bài này, bạn hãy động não lên đi. Hãy google thử xem tên bạn có nằm trong top 100 người giàu nhất Việt Nam hok? Bạn đã bao giờ uớc tên tuổi mình được lên báo chưa? loz, hàng ngày bạn lên dantri, vnexpress, voz đọc... thực ra toàn những thứ chết tiệt, nó chẳng giúp gì cho bạn. Chó vẫn sủa và đoàn người cứ đi. Hãy nghiêm túc suy nghĩ về cuộc đời bạn, lúc đó bạn sẽ biết mình phải làm gì?
Chẳng ba hoa gì, mình là một thằng lập trình web, có chút kiến thức về kinh doanh, hiện tại ngày cũng đc gần 2 củ, mình biết 70% người dùng internet chỉ để vào facebook, xem xxx, games vớ vẩn. Sao họ không nghĩ làm gì để kiếm tiền từ nó. Facebook thì tạo fanpage mà bán đồ, xem xxx thì sao hok quản trị sites, game thì sao hok post lên youtube.
Time is precious.
Bây giờ, tắt web đi và bắt đầu cuộc sống của bạn. Đừng tắt computer là đc :D
Đã tắt web và mở xxx coi :))

mrteo

Hero
Reactions
478
MR
0.004
Không làm thì đói , ra ngoài thì đòi hỏi bằng cấp và kinh nghiệm , biết sao giờ hả thớt :D

ChuChung

Hero
Verified
Reactions
1,522
MR
0.014
Follow me on Facebook Chat with me via Skype X.com
Thớt nói chỉ có chuẩn ! Mình đã từ bỏ mọi con đường để có thể kiếm tiền , ngồi đọc topic này của thớt :(:(
.
.
.
.
.
Và giờ thì mình đang online = điện thoại
.
.
.
Và ngồi ở vỉa hè mát mẻ của đường phố . Rất ung dung tự tại... và thoải mái
.
.
.
.
.
Ngồi chờ những cuốc xe ôm tiếp theo :p:p

TongNhat

Banned
Reactions
188
MR
0.000
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Bác dưới nghĩ gì đây ta.

phải xem có xứng với công sức ko . Nếu ko kiếm cái khác làm. Phải xem mình học được gì từ công việc đang làm và mất cái gì
Chả có gì là tự nhiên làm đc. Và chả có cái gì trả công xứng đáng nếu ko chịu làm và tìm hiểu. Cũng chả có gì bỗng dưng tự nhiên bác làm đc mà ko phải học. Như mình đã nói. Ko xem phim se.xx thì cũng chả làm đc web se.xx đâu bác ặ. Có làm đc cũng chả ra gì và ko đáng công để làm.

Nếu cứ đặt lợi ích lên đầu tiên thì cuối cùng cũng chỉ là thất bại. Có thể bác kiếm đc nhiều nhưng sẽ ko bền đâu.

Ví dụ như bác làm 1 trang se.x. mới đầu người xem nhiều đấy, và bác đặt tùm lum quảng chỉ với mục đích lợi nhuận. Ko chú trọng nội dung. Trước sau gì cũng chả ma nào mò vào.

P/s: ai cũng làm quan thì lấy ai làm lính.

chochet19954

Junior
Reactions
37
MR
0.000
Đọc quan điểm của bạn thì thấy bạn là người chín chắn, nghiêm khắc với bản thân và tham vọng.
Tớ cũng có cùng quan điểm với bạn, nhưng MMO là nghề ngắn hại thì vẫn tốt, nhưng dài hạn thì không nên. Hiện tại mình vẫn đang là sinh viên, học cũng liên quan ít nhiều về web như cậu. Rảnh thì mình vẫn captcha kiếm ít tiền, còn mục đích chính vẫn là học.

Thực sự thì tao rất ức chế vì sự ảo tưởng của bài viết này.

Trước hết cậu thớt vẫn phải đi lên TBN để la liếm các bài viết trên đó mà chắc chả kiếm dc mẹ đồng nào.
Thứ 2 về captcha thì cậu ta chắc *** đủ trình để theo.
Thứ 3 về PTC cậu ta là thằng đại ngu khi chỉ biết dk site và click.

Vậy có ai muốn nghe thằng ngu dạy đời không.

Trước khi dạy đời người khác thì phải hơn người. Bản thân là cục shit thì đừng làm ngươi khác giống như mình.

tyseven

Banned
Reactions
135
MR
0.000
Thực sự thì tao rất ức chế vì sự ảo tưởng của bài viết này.

Trước hết cậu thớt vẫn phải đi lên TBN để la liếm các bài viết trên đó mà chắc chả kiếm dc mẹ đồng nào.
Thứ 2 về captcha thì cậu ta chắc *** đủ trình để theo.
Thứ 3 về PTC cậu ta là thằng đại ngu khi chỉ biết dk site và click.

Vậy có ai muốn nghe thằng ngu dạy đời không.

Trước khi dạy đời người khác thì phải hơn người. Bản thân là cục shit thì đừng làm ngươi khác giống như mình.
+100 vote
tao cũng ức chế khi đọc bài này:mad:
Đúng không thằng ở dưới

Last edited:

VinhYesterday

Junior
Reactions
47
MR
0.000
Bạn chơi free
bạn coi PTC là việc ngu ngốc coi như mình gọi bạn là một người mù thông tin vậy
quảng cáo đang là một xu hướng kinh doanh tiền năng và có hiệu quả nhất theo 2 phía
Cụ thể là PTC. Bạn chơi 20 site PTC 1 ngày chứ bạn có chơi 100 site đi chăng nữa bạn vẫn chả có cái gì từ đó hết
hãy đặt câu hỏi vào. Mình chơi cái này miễn phí mà có tiền à? Chơi mà không phải có cái gì nà vẫn có tiền rút à?
Trả lời được xong 2 câu trên rồi thì chắc bạn đã hiểu. Cầm lấy một ít tiền, nhắm vào chỉ 1 site thôi, sau 1 tuần bạn quay lại like cho cái cmt này cũng chưa muộn :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,920
176,398
Latest member
thaidaica1301

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week