mmo4newbie scam anh em cẩn thận giao dịch với nó

Status
Not open for further replies.
Admin cũng đã ghé qua và có nêu lên ý kiến rùi, giờ 2 bên thương lượng giải quyết thui, đúng ra thì nên để "Waiting for answer" thì tốt hơn là report scam.

e pm nói giảm a ấy còn 30$ trươc khi report a à.chứ có phải em ép đâu.nhưng a ấy chối bỏ hoàn toàn e biết kêu ai.mà a ấy cúng k nói thương lượng xuống mấy $ mới bực chứ

Last edited by a moderator:
A bán PZ bẩn của B, B (mmo4newbie) bán Pz đó cho C (Vinaphone1) , giờ C bị dính refund lại $ thì C chỉ biết đòi B chứ C đâu cần biết đến A. Ra ngoài XH, Pháp luật tách ra 2 vụ đó chứ ko thể tính chung được nhé.

đây là đáp án cuối cùng. A ở đây là wingstar, mmo4newbie phải tìm đến wingstar mà đòi, chứ nói kiểu phản ứng dây chuyền sao đc.
vinaphone1 cũng đã thông cảm cho vụ này và giảm giá xuống còn 30pz. hà cớ chi mà ko trả
còn chuyện trả trc 100k mà thớt nói chạy vạy khắp nơi ;)) cứ như vay tiền đi chữa bệnh ấy

đây là đáp án cuối cùng. A ở đây là wingstar, mmo4newbie phải tìm đến wingstar mà đòi, chứ nói kiểu phản ứng dây chuyền sao đc.
vinaphone1 cũng đã thông cảm cho vụ này và giảm giá xuống còn 30pz. hà cớ chi mà ko trả
còn chuyện trả trc 100k mà thớt nói chạy vạy khắp nơi ;)) cứ như vay tiền đi chữa bệnh ấy

nhà mình nghèo ko được giàu có như bạn.........Được ít tiền đóng học phí thì bị scam vụ wing 96$ :) ...Bạn ko cần phải nói xiên xỏ thế :)
2.Mình có nói ko trả đâu.......bữa tuần trước đã thỏa thuận ngày 26 aff paid mình có tiền sẽ trả........
3.Vấn đề chính là chủ thớt muốn nick mình bị ban thui mấy bạn :)) ai bên box invest mới hiểu vấn đề sâu xa của nó là gì :)) ...LÀ cạnh tranh ...LÀ chiến trường :)

có vài trăm ngàn bạc mà thấy sao khó khăn quá, bác trả quách đi cho rồi. Để nói nữa mất uy tín, về sau khó làm ăn.

Mình dừng tại đây....Để MOD và ADMIn có quyết định.......
p/s: MẤY BẠN KO CHỊU ĐỌC,KO HIỂU CHUYỆN THÌ ĐI CHỖ KHÁC CHÉM GIÓ......BOX NÀY KO DÀNH CHO MẤY BẠN THÍCH PHÁN GÌ THÌ PHÁN

- - - Updated - - -

có vài trăm ngàn bạc mà thấy sao khó khăn quá, bác trả quách đi cho rồi. Để nói nữa mất uy tín, về sau khó làm ăn.

Vấn đề ko phải là tiền đâu bạn...đâu đơn giản như thế :))

Ban nick không phải là hướng xử lý hay, mọi chuyện chưa rõ ràng thì mod ko dễ nào ban đâu, cả 2 không nên đấu khẩu trên đây nữa, nếu tiếp tục sẽ phức tạp thêm thui, ra ngoài yahoo mà thỏa thuận

Mọi chuyện có gì mà khó, cậu vinaphone1 view lại cái log chat với mmo4newbie trong yahoo messeger gởi lên đây là xong (cái này quan trọng hơn mọi lời phiến diện đó cậu)
Mình nghĩ mmo4newbie nên rf lại cho vinaphone1 để kết thúc đi thôi. Còn việc cậu giải quyết với wing không thể đem vào đây được, không lẽ bắt người ta chờ thêm nữa, cũng đã 2 tháng rồi. Khổ chủ đã cắt đôi số tiền cho cậu rồi
Vinaphone1 : nếu xong cậu closed cái topic này để cả 2 cùng làm ăn nữa, ảnh hưởng mọi người kiếm tiền
Dĩ hòa vi quý, mọi người cùng làm giàu

admin ghé qua k giả quyết mod thì đi đâu ấy,
sao lại thế này chứ.
giải quyết thế nào thì cũng cho câu trả lời cho rõ ràng chứ,
nếu bán pz bị đòi lại mà k bị tội thì mod hãy ra điều luật rõ ràng để hôm sau anh em khỏi phải report nữa.

Mọi chuyện có gì mà khó, cậu vinaphone1 view lại cái log chat với mmo4newbie trong yahoo messeger gởi lên đây là xong (cái này quan trọng hơn mọi lời phiến diện đó cậu)
Mình nghĩ mmo4newbie nên rf lại cho vinaphone1 để kết thúc đi thôi. Còn việc cậu giải quyết với wing không thể đem vào đây được, không lẽ bắt người ta chờ thêm nữa, cũng đã 2 tháng rồi. Khổ chủ đã cắt đôi số tiền cho cậu rồi
Vinaphone1 : nếu xong cậu closed cái topic này để cả 2 cùng làm ăn nữa, ảnh hưởng mọi người kiếm tiền
Dĩ hòa vi quý, mọi người cùng làm giàu

a xem đi e đã rất chi là biết điều trong vụ này rồi.
trc khi post lên đây e đã pm nói rõ rồi nhưng nó k chịu trả nói k có trách nhiệm với pz đó nên mới kêu chứ tội gì kêu lên làm mất miếng cơm của nhau.có ai lại ác thế chứ.e có lỗi gì đâu mà đã cắn răng chịu đựng chấp nhận hạ xuống 30 rồi.thử hỏi a em mmo có ai chịu như mình k.trong khi đó mình bị liên lụy 70pz thì mình k hề kêu lập tức vay trả ngay.thế mà nó 60pz đã dc chia đôi còn già mồm.có ai như nó k
mod ơi vào xét xử đi

Khất nợ đến 26 có gì phải om tỏi . 26 bạn thích mmonewbie còn cho bạn vay ngược ý chứ . 26 ngày HMA nó pay aff . Bạn nên nhớ những người buôn bán rất giàu và rất giỏi khất nợ :D Tiền có thể ko có nhưng tư tưởng kiếm tiền lúc nào cũng có trong đầu .

nếu pz đó bẩn hay bị dis lại thì bạn mmo4newbie cũng sẽ bồi thường thôi :binhsua155:
còn pz của bạn do wingstar T-Mod gì đó thì bạn cũng phải chịu thôi mmo4newbie ạ :binhsua169:
giờ đổ lỗi cho T-mod thì cũng ko được gì hoài hóng :D

Bạn nào lười đọc mà cứ thích phán bừa thì mời sang topic khác chém gió................
1.Tiền pz mình chỉ nhận tiền từ FCM lấy đâu ra tiền bẩn......Số tiền bị reversed là do bị dây chuyền.....Mình bị scam 95 Ego>Trial mod wing bồi thường 60$ >bán cho bạn....

>>> acc pz và nguồn tiền pz mình nhận ko có vấn đề >nên các bạn bảo mình cố tình bán tiền bẩn thì nghĩ kĩ rồi phát ngôn nhá...?

2.Cậu nói cũng phải biết suy nghĩ chứ....Lúc cậu bảo kẹt tiền ko có tiền ăn...mình cũng đã vay mượn để chuyển cho cậu 100k trước........nếu mình scam thì đã lặn lâu rồi
3.Sao ko xem trường hợp Wing mua hoặc scam số tiền của vimeo và mình...<mình bị scam 95ego>...Và số tiền từ vimeo là tiền bẩn <Lý do mình ko cần phải nói nguồn gốc từ đâu nhá> ...Và xảy ra pz reversed dây chuyền>< Cậu đổ trách nhiệm hoàn toàn cho mình vì vụ những acc đầu tư của bạn bị lock......Lý do?
4.Cậu nhớ cho kĩ mình và cậu đã thỏa thuận sau ngày 26 tháng 10 site aff paid mình sẽ trả tiền cho cậu..Cậu đã đồng ý...Giờ dở chứng đòi report mình scam?...mình scam gì của bạn nào? mình có bán xong rồi mở dis đòi lại tiền ko? có rửa tiền pz bẩn đâu?
5.Mình biết lý do cậu khăng khăng 1,2 đòi mod ban nick mình....Việc mình tuyển đựoc 1 số lượng mem lớn ở box invest có thể làm ảnh hưởng đến bạn <hoặc kẻ đứng sau bạn>chăng?
5.The End

đa số các bạn bây giờ là gặp ai lên thớt sẽ phán bậy bạ
hầu như là như vậy :)
bạn này rất mong muốn khát khao tụt cùng rằng nick mình bị ban

Vụ nào ra vụ đó thôi bạn mmo4newbie, vụ wingstar xử xong rồi, vụ này là giao dịch giữa bạn và vinaphone1 xử lý riêng.
Bạn mmo4newbie không phải là chối bỏ trách nhiệm mà hiểu sai vấn đề thôi.

vấn đề chính là chủ thớt tìm mọi cách chỉ để nick này bị ban :D
đề nghị bạn tôn trọng mình nhé.đừng có nói thế làm mọi người hiểu nhầm.
trc khi report mình đã pm thỏa thuận cậu k chiu
mình nói rõ đã hạ xuống 30$ nhưng cậu nói k chịu trách nhiệm.
vậy mọi người nói xem e phải làm sao
nếu muốn banick cậu mình có pm nói hạ xuống 30$ k
nói thì phải nghĩ đừng có bao biện cho việc mình làm sai
nếu dám chơi dám chịu thì đã phải vay ngay về rf cho mình chứ k phải đến hnay lại nói k chịu trách nhiệm đâu,
k hiểu mod đang làm gì mà k vào giải quyết nữa

vinaphone up log chat lên, xem mmo4newbie ko đồng ý chỗ nào, cậu cứ nói ko ko vậy.

có cái đoạn chat nào up lên hết đi.

Vụ nào ra vụ đó thôi bạn mmo4newbie, vụ wingstar xử xong rồi, vụ này là giao dịch giữa bạn và vinaphone1 xử lý riêng.
Bạn mmo4newbie không phải là chối bỏ trách nhiệm mà hiểu sai vấn đề thôi.

vinaphone up log chat lên, xem mmo4newbie ko đồng ý chỗ nào, cậu cứ nói ko ko vậy.

có cái đoạn chat nào up lên hết đi.
log chát có gì đâu up lên mất công anh em đọc dài dòng.
nội dung e pm bào a ấy rf cho em và em nói e hạ xuống a ấy còn 30pz.
thế thôi cái này mmo4newbie cũng thừa nhận nên cần gì up nữa.
và vụ này mmo4newie cũng thừa nhận bán pz bẩn rồi chẳng qua k chịu refun thôi.
giờ chờ mod vào nếu mod thương lượng dc 26/10 mmo4newbie rufund lại cho mình thì mình đồng ý thôi.khi đó rf đủ số tiền cho mình.
nếu ngày đó k refund sẽ banick mình cũng đồng ý mà
chỉ chờ mod vào nói một câu thôi

bác đó hẹn thì để bác ý thanh toán....nếu có tiền thi ko hẹn làm gì.đằng nào ko trả....
++ ===========================================================++
close topic được rồi....qua 26/10 thớt ko refunds hãy tính tiếp

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,470
172,469
Latest member
firdalikan