MMO4ME dừng thể hiện sự độc tôn của mình!

Status
Not open for further replies.

M21787

Banned
Reactions
34
MR
0.000
Nghiêm cấm các nick giả dạng Ban Quản Trị diễn đàn như: xxxWebmasterxxx, xxxAdministratorxxx, xxxModeratorxxx, xxxmmo4vnxxx, …
Không được đăng kí các Username có tên dạng một Domain như: xxx.com, xxx.vn,...
Không được lấy tên của các vị lãnh tụ cách mạng, các vị lãnh đạo Đảng, Nhà Nước…hoặc có ý nghĩa không lành mạnh
Không đặt nick gây flame: BiBan1Thang, SaoLaiBiBan, ....
Không đăng ký ID bằng các ký tự đặc biệt như: [ * ¤ ° ´ ¯ )]
Nếu vi phạm sẽ bị BAN account Forever.
Tất cả yêu cầu thay đổi Username sẽ không được giải quyết
BQT sẽ không xóa nick của bất kì Members nào khi có yêu cầu (11/10/2011)
Các bạn có thể yêu cầu BANNED Forever khi không muốn hoạt động tại Forum nữa (11/10/2011)

Nick MMO4UANDME của tôi vi phạm vào điều nào mà banne thế? Thật bức xúc khi tự nhiên nick bị banne làm bây giờ tôi trở nên bất tiện khi muốn liên lạc với Ref để còn Bonus/Reback nữa.

"
xxxmmo4vnxxx" <--- nick của tôi MMO4UANDME khác rõ ràng chứ đâu phải MMO4VNUANDME.
xxx.com, xxx.vn,... có chấm j ko?
Không đăng ký ID bằng các ký tự đặc biệt như: [ * ¤ ° ´ ¯ )] <-- Cũng ko có ký tự đặc biệt.

Kết luận: Nick MMO4UANDME của tôi là 1 hội nhỏ dành cho newbie, tôi cũng đăng ký nick này ở
http://mmo4you.net nhưng người ta đâu có banne tôi. Xin MMO4ME đừng quá độc tôn như thế. Thận!

Last edited by a moderator:
Chào bạn,
Qua những gì mình thấy được thì mình nhận thấy cậu đã reg 1 cái nick có tên là MMO4UANDME , theo rule thì MMO4UAND ko có chỉ có MMO4ME
vậy mình sẽ giải thích cho bạn hiểu thêm
rule đưa ra vẫn đúng trong trường hợp này vì MMO4UANDME
thay vì là xxxmmo4mexxxx thì bạn đã điền là mmo4xxxxme
Nếu nhìn đơn giản thì có vẻ bạn ko vi phạm rule nhưng nhìn kỹ thì có đấy
Mình nghĩ bạn nên thay đổi nick khác như nick hiện giờ chẳng hạn, vì đã là rule thì áp dụng cho tất cả các thành viên
Nick bạn bên mình có thể ghép lại thành 1 nick nếu bạn mong muốn sử dụng nick hiện thời
Nếu có gì làm bạn ko hài lòng, xin bạn thông cảm
Vì ở diễn đàn nào cũng có luật riêng của diễn đàn, bạn đừng cố gắng lách luật vì trường hợp lách luật vẫn sẽ bị xử bình thường như các member khác
Thân

Đây là forum để mọi người giao lưu, học hỏi cùng nhau kiếm tiền, mình chẳng cần phải lách luật như bạn nói vì mình không trực tiếp nhận tiền từ Mod hay Admin, và thiết nghĩ mục đích mình đặt tên này chẳng có gì sai cả vì tên nick mình là : MMO4UANDME, Make Money Online For You And Me, Kiếm tiền Online cho bạn và tôi, 1 hội nhỏ dành cho newbie với ngôi nhà chung là 1 Blog nhỏ của mình với những bài post hướng dẫn cho newbie tham khảo. Ở đây có bao nhiêu người đã cùng ý kiến là nick tôi ko phạm Rules, thậm chí có vi phạm như bạn nghĩ cũng ko nghiêm trọng đến nỗi banne, bạn mới là đang luồn lách để bảo vệ cái hành động banne đấy!

Việc thay đổi nick ko có j gọi là qua khó nếu như bỏ chút time ra đăng ký nick hoặc quá lắm là Fake IP ko cần bạn phải chỉ, nhưng có điều tại sao ko đưa rules trong FORM USERNAME lúc đăng ký để người ta còn biết mà tránh, giống như những ký tự đặc biệt vậy, hoặc quá lắm là banne khi mới bước chân vào forum, trong khi nick của tôi đã và đang hoạt động rồi sau đó tuyển ref chiến, topic tuyển ref đc hơn 3 ngày rồi có rất nhiều người tham gia rồi kết cuộc tự nhiên đùng cái banne nick là sao? Tôi giải thích và giải quyết thế nào với Ref của tôi?

Kết luận: Ko vi phạm Rules nghiêm trọng, ko ảnh hưởng đến nền kinh tế của Forum thì đừng tự dưng banne người khác làm ảnh hưởng đến nhiều người khác nữa, phải biết tôn trọng người khác chứ đừng làm anh làm chị nhé, đừng có hành động kiểu "chợ búa", dạng "chợ búa" này nói xin lỗi trước với mọi người cũng vì bức xúc quá, tôi gặp ngoài đời tôi chém chết mẹ liền ko phải nói nhiều làm gì. Mod nào banne ko thả nick tôi thì tự bỏ tiền ra Bobus/Reback cho Ref của tôi đi.

Ko có câu trả lời của Mod đã banne tôi, chắc muốn lơ luôn cho rồi, thôi topic cũng nên dừng lại ở đây, thanks tất cả mọi người!

Thân!

Upvote 0
Chào bạn,
Qua những gì mình thấy được thì mình nhận thấy cậu đã reg 1 cái nick có tên là MMO4UANDME , theo rule thì MMO4UAND ko có chỉ có MMO4ME
vậy mình sẽ giải thích cho bạn hiểu thêm
rule đưa ra vẫn đúng trong trường hợp này vì MMO4UANDME
thay vì là xxxmmo4mexxxx thì bạn đã điền là mmo4xxxxme
Nếu nhìn đơn giản thì có vẻ bạn ko vi phạm rule nhưng nhìn kỹ thì có đấy
Mình nghĩ bạn nên thay đổi nick khác như nick hiện giờ chẳng hạn, vì đã là rule thì áp dụng cho tất cả các thành viên
Nick bạn bên mình có thể ghép lại thành 1 nick nếu bạn mong muốn sử dụng nick hiện thời
Nếu có gì làm bạn ko hài lòng, xin bạn thông cảm
Vì ở diễn đàn nào cũng có luật riêng của diễn đàn, bạn đừng cố gắng lách luật vì trường hợp lách luật vẫn sẽ bị xử bình thường như các member khác
Thân

Pro giải thích hợp lý nè , sao MOD ko unbanned và thỏa thuận với chủ thớt đổi usename lại 1 tí nhỉ . như vậy chủ thớt vẩn có thể tiếp tục hoàn thành trách nhiệm với ref của mình ở 4room và 4room có thêm nhiều uy tín hơn . Và sau này không ai phải phàn nàn ,vì BQT rất nhiệt huyết với A/e 4room

Upvote 0
Một nhân tài mới nổi dủng MMO4VN đây mà :binhsua21:

Upvote 0
Pro giải thích hợp lý nè , sao MOD ko unbanned và thỏa thuận với chủ thớt đổi usename lại 1 tí nhỉ . như vậy chủ thớt vẩn có thể tiếp tục hoàn thành trách nhiệm với ref của mình ở 4room và 4room có thêm nhiều uy tín hơn . Và sau này không ai phải phàn nàn ,vì BQT rất nhiệt huyết với A/e 4room

Mình cũng đồng ý với ý kiến bạn này, pm admin đổi sang 1 username mà bạn muốn.
Rồi giải thích cho ref của bạn hiểu là được thôi, bạn cứ refback đầy đủ cho ref của mình thì ai nói gì bạn đâu.

Upvote 0
Đây là forum để mọi người giao lưu, học hỏi cùng nhau kiếm tiền, mình chẳng cần phải lách luật như bạn nói vì mình không trực tiếp nhận tiền từ Mod hay Admin, và thiết nghĩ mục đích mình đặt tên này chẳng có gì sai cả vì tên nick mình là : MMO4UANDME, Make Money Online For You And Me, Kiếm tiền Online cho bạn và tôi, 1 hội nhỏ dành cho newbie với ngôi nhà chung là 1 Blog nhỏ của mình với những bài post hướng dẫn cho newbie tham khảo. Ở đây có bao nhiêu người đã cùng ý kiến là nick tôi ko phạm Rules, thậm chí có vi phạm như bạn nghĩ cũng ko nghiêm trọng đến nỗi banne, bạn mới là đang luồn lách để bảo vệ cái hành động banne đấy!

Việc thay đổi nick ko có j gọi là qua khó nếu như bỏ chút time ra đăng ký nick hoặc quá lắm là Fake IP ko cần bạn phải chỉ, nhưng có điều tại sao ko đưa rules trong FORM USERNAME lúc đăng ký để người ta còn biết mà tránh, giống như những ký tự đặc biệt vậy, hoặc quá lắm là banne khi mới bước chân vào forum, trong khi nick của tôi đã và đang hoạt động rồi sau đó tuyển ref chiến, topic tuyển ref đc hơn 3 ngày rồi có rất nhiều người tham gia rồi kết cuộc tự nhiên đùng cái banne nick là sao? Tôi giải thích và giải quyết thế nào với Ref của tôi?

Kết luận: Ko vi phạm Rules nghiêm trọng, ko ảnh hưởng đến nền kinh tế của Forum thì đừng tự dưng banne người khác làm ảnh hưởng đến nhiều người khác nữa, phải biết tôn trọng người khác chứ đừng làm anh làm chị nhé, đừng có hành động kiểu "chợ búa", dạng "chợ búa" này nói xin lỗi trước với mọi người cũng vì bức xúc quá, tôi gặp ngoài đời tôi chém chết mẹ liền ko phải nói nhiều làm gì. Mod nào banne ko thả nick tôi thì tự bỏ tiền ra Bobus/Reback cho Ref của tôi đi.

Ko có câu trả lời của Mod đã banne tôi, chắc muốn lơ luôn cho rồi, thôi topic cũng nên dừng lại ở đây, thanks tất cả mọi người!

Thân!

Chào bạn,
90-99% khi reg nick ở 1 diễn đàn bất kỳ các thành viên đều ko có ý thức khi đọc rules trong nội dung lúc reg nick
Và forum ko thể chặn đc ngay tất cả các username được , vì dãy ký tự rất là phong phú rất khó mà hạn chế được
Bạn có thể thay đổi tên hội theo kiểu khác đâu có nhất thiết phải là cái nick đó ko ?
Tuy bạn ko làm ảnh hưởng bây giờ nhưng nếu sau này ảnh hưởng thì sẽ ra sao ?
Diễn đàn có 2 loại là diễn đàn có rules rõ ràng và rule ko rõ ràng , diễn đàn rule ko rõ ràng sẽ dc coi là 1 cái diễn đàn chết như vậy sẽ ko có ai quản lý một cách hợp lý cả
diễn đàn loại có rules rõ ràng là diễn đàng tiến bộ đi theo 1 chiều hướng phát triển.
Nick cũ của bạn vẫn có thể ghép vào nick mới của bạn thành 1 nick, bạn đừng quá cố chấp và lợi dụng để lừa đảo hay từ chối trách nhiệm RCB cho các rè trong trường hợp này
Nếu bạn uy tính thì dù nick có bị ban thì bạn vẫn sẽ rcb đầy đủ, member hay ref sẽ hiểu ko cần thiết bên mình phải unban nick cho cậu
Thân

Upvote 0
Nói thật nhìn sơ qua thấy rất trùng với mmo4us vì vậy cũng có thể coi là 1 dạng spam. mà trên thế giới này có bao nhiêu tên hay, đẹp mà bạn ko chọn lại thích nhái từ mmo4 làm j nhỉ

Upvote 0
Sao cứ phải câu nệ hình thức quá nhỉ.... :|
Mà cậu này nói như thể tạo nick mới là mất hết uy tín, ko rcb dc cho ref ấy... :|
Mem bây h ngộ thật.... ;))

Upvote 0
Mod nào ban thì ko biết nhưng có vẻ tình hình là admin dã ban :|

Upvote 0
- Admin nên unban cho người ta vì nick ở forum lớn cũng quan trọng , mình thấy bạn ấy đặt nick cũng không để ý nhiều đến vấn đề lách luật , tuy cái nick không có gì những vẫn thể hiện cái quan trọng của nó mà , nếu như 2 bên reback ngang nhau đều uy tín như nhau nhưng 1 nick reg từ năm 2010 và 1 nick từ năm 2012 thì nhưng người vào nó sẽ chọn nick 2010 mà đầu tư . Nói chung là nếu có thể thì thay đổi tên của nick đó thui chứ không tạo nick mới , còn nếu ghép nick thì cũng như tạo mới nick thui
-Nếu mà gặp các cậu thì các cậu cũng thắc mắt giống bạn ấy thui và cũng có cái lý của mình , forum tiến bộ không cần phải khắc khe quá , nên nhắc nhỡ hay là cảnh cáo bạn ấy , chứ mà khắc khe quá thì cũng dễ die vì nếu lỡ chọt trúng ông nào pro thì hiểu rồi
- Khi xưa ekt cũng thế đã có vài lần ddos và phải năn nỉ người ta mở lại , luật là luật đâu nhất thiết chúng ta phải chấp hành 100% luật ,vẫn có cái này cái kia mà .
- Nếu như bạn kia nói phải chấp hành luật thì VN mình có khối người bóc lịch rồi nhưng VN mình vẫn phát triển đấy thui .
- Chỉ góp ý không có ý gì hết , thấy chủ topic bị ban cũng tội

Upvote 0
Chào bạn,
90-99% khi reg nick ở 1 diễn đàn bất kỳ các thành viên đều ko có ý thức khi đọc rules trong nội dung lúc reg nick
Và forum ko thể chặn đc ngay tất cả các username được , vì dãy ký tự rất là phong phú rất khó mà hạn chế được
Bạn có thể thay đổi tên hội theo kiểu khác đâu có nhất thiết phải là cái nick đó ko ?
Tuy bạn ko làm ảnh hưởng bây giờ nhưng nếu sau này ảnh hưởng thì sẽ ra sao ?
Diễn đàn có 2 loại là diễn đàn có rules rõ ràng và rule ko rõ ràng , diễn đàn rule ko rõ ràng sẽ dc coi là 1 cái diễn đàn chết như vậy sẽ ko có ai quản lý một cách hợp lý cả
diễn đàn loại có rules rõ ràng là diễn đàng tiến bộ đi theo 1 chiều hướng phát triển.
Nick cũ của bạn vẫn có thể ghép vào nick mới của bạn thành 1 nick, bạn đừng quá cố chấp và lợi dụng để lừa đảo hay từ chối trách nhiệm RCB cho các rè trong trường hợp này
Nếu bạn uy tính thì dù nick có bị ban thì bạn vẫn sẽ rcb đầy đủ, member hay ref sẽ hiểu ko cần thiết bên mình phải unban nick cho cậu
Thân

Tất nhiên mình nói vậy thôi chứ mình vẫn Bonus/Reback đầy đủ cho Ref rồi, banne với lý do trùng MMO4 thì forum quá ích kỷ, và đã ích kỷ thì làm sao bỏ tiền ra trả cho Ref của mình thay cho mình được :)

Sau này mình có làm ảnh hưởng hay không thì để sau này tính ko được sao? Phạm Rules thì trảm thôi bạn có cần lo xa vậy không, hay là quá ích kỷ thấy trùng MMO4 thôi là khó chịu? Đừng nghĩ MMO4VN là số 1 vĩnh viễn của Việt Nam nên phải lo xa lo cả lót thảm dát vàng chứ ko nên lót thảm đỏ trên đường đi nhé.

Mình vẫn sẽ Bonus và Reback cho Ref nào ở đây post request ở forum khác với với cùng 1 topic giống vậy của mình nhưng người ta ko ích kỷ banne mình. ví dụ như đây. Mình không phải là muốn quảng cáo forum khác nhưng mình chỉ nói rõ quan điểm của mình là nick nào lập topic thì nick đó chịu trách nhiệm, banned vô cớ thì mình sẽ chỉ chịu trách nhiệm với nick như vậy dù ở nơi khác vì đã bị banne theo cảm tính. Chừng nào nick hiện tại M21787 này mà có lập topic ở đây thì mới chịu trách nhiệm ở đây, còn ảnh hưởng đến uy tín của forum hay ko thì mình ko cần biết vì forum đã quá ích kỷ ko cần biết đến mình và Ref của mình.

Thân!

Upvote 0
2 nick khac nhau,day,bao MOD kiem tra lai xem lam nhu ai cung nhu ong haizzzz

Xin lỗi, thì ra ông còn ngu hơn thằng ngu =)). Nói vậy tự hiểu, ko thằng ngu nào nick mới toe mà vào tru chéo cứ như đúng rồi. Nhìn ông cũng ko phải dân amateur, fake ip rồi mới dám phán câu IP đó não phẳng ạ =))

Upvote 0
Mod nào ban thì ko biết nhưng có vẻ tình hình là admin dã ban :|

Mình nghĩ anh Shin hay Admin không rảnh đâu, và điều đáng buồn là Mod banne mình không buồn vào đây cho mình 1 lời giải thích hợp lý hoặc đưa ra 1 chiều hướng cho tốt đẹp hơn...

Upvote 0
nói ngắn gọn thôi . 4r nào thì có luật của 4r đó . Chủ topic có quyền ra đi , còn ở đây xoắn sao cũng thế thôi vì cái rõ ràng là rule của 4r chặt chẽ chứ ko lỏng lẻo , cái vấn đề ở đây là bạn chủ thớt ko chịu nhận cái vấn đề : luật của riêng mỗi 4r mà cứ cố tình bắt ép là người ta sao lại ko giống 4r kia , sao lại thế này thế kia ? bạn đang đứng ở đâu thì bạn phải theo luật ở đó bạn đừng cố gắng ép khuôn người khác trong khi bạn đâu phải người chủ ? Bạn có quyền ra đời kêu chủ tăng lương cho bạn coi ông chủ có đuổi việc bạn ko ? bạn nên hiểu điều đó , cái chân lý rõ ràng mà bạn còn ko hiểu thì bạn ko khá đc đâu ? tớ đảm bảo 1000% hiện tại cậu ko khá tí nào với bản chất như thế . . . ok , giờ bạn k thích ở 4r nữa , vâng bạn cứ việc đi bất cứ lúc nào , ko có mợ thì chợ vẫn đông ( tại sao , tại vì ít có cái mợ nào như thế cả , lạc lõng xã hội chăng ? ) Và 1 lần nữa nên nghĩ lại vấn đề này - tại sao 4r đông ? tại vì nhờ cái luật mà bạn đang cố gắng sửa đấy , nếu sửa theo ý bạn thì 4r ko có đc như bây giờ đâu thánh ạ .
Vâng chào bạn . bạn cứ nhớ lấy câu này mình xin nhắc lại : bạn hãy xem mình đang đứng ở đâu rồi phát biểu nhé ? đừng cãi cố , quốc có quốc pháp , gia có gia quy
:binhsua21:

Upvote 0
chổ nào cũng có luật của nó bác ạ em lúc mới vào ko biết gì comen tùm lum post bài nhầm vì ko biết chứ ko phải cố tình mà còn lên đão 30 ngày vừa về được nữa tháng :(, tốt nhất tạo tên nào bình thường được rồi làm ăn chân chính là được.

Upvote 0
nói ngắn gọn thôi . 4r nào thì có luật của 4r đó . Chủ topic có quyền ra đi , còn ở đây xoắn sao cũng thế thôi vì cái rõ ràng là rule của 4r chặt chẽ chứ ko lỏng lẻo , cái vấn đề ở đây là bạn chủ thớt ko chịu nhận cái vấn đề : luật của riêng mỗi 4r mà cứ cố tình bắt ép là người ta sao lại ko giống 4r kia , sao lại thế này thế kia ? bạn đang đứng ở đâu thì bạn phải theo luật ở đó bạn đừng cố gắng ép khuôn người khác trong khi bạn đâu phải người chủ ? Bạn có quyền ra đời kêu chủ tăng lương cho bạn coi ông chủ có đuổi việc bạn ko ? bạn nên hiểu điều đó , cái chân lý rõ ràng mà bạn còn ko hiểu thì bạn ko khá đc đâu ? tớ đảm bảo 1000% hiện tại cậu ko khá tí nào với bản chất như thế . . . ok , giờ bạn k thích ở 4r nữa , vâng bạn cứ việc đi bất cứ lúc nào , ko có mợ thì chợ vẫn đông ( tại sao , tại vì ít có cái mợ nào như thế cả , lạc lõng xã hội chăng ? ) Và 1 lần nữa nên nghĩ lại vấn đề này - tại sao 4r đông ? tại vì nhờ cái luật mà bạn đang cố gắng sửa đấy , nếu sửa theo ý bạn thì 4r ko có đc như bây giờ đâu thánh ạ .
Vâng chào bạn . bạn cứ nhớ lấy câu này mình xin nhắc lại : bạn hãy xem mình đang đứng ở đâu rồi phát biểu nhé ? đừng cãi cố , quốc có quốc pháp , gia có gia quy
:binhsua21:

Bạn ko phải người trong cuộc bạn ko hiểu rõ vấn đề nên đề phán này phán nọ, tại sao lúc mình post topic đc 1 ngày 2 ngày chưa có Ref thì ko banner, đợi 3 - 4 ngày sau nhiều người ref tham gia rồi đùng 1 cái: Banned! Là tại Rules hay tại Mod quá đáng?

Nếu banned sớm hơn thì đỡ kỳ hơn và mình cũng chẳng buồn, mình có thể lập nick khác.

Mình không bắt ép ai cả, chính Mod đã bắt ép mình phải chịu đựng theo cái xử lý cảm tính "chợ búa" của Mod đó. Và mình cũng chẳng nói là ko ko thích forum này forum kia mà mình chỉ nói là mình sẽ giải quyết vấn đề 1 cách hợp lý thôi, bạn không cần đuổi khéo vì forum vốn không phải của bạn, và mình cũng không trẻ con như cách suy nghĩ của bạn gán cho mình!

Nếu gặp ở ngoài đời có khi bạn gọi mình = anh đấy chưa chắc bạn đã lớn hơn mình đâu đừng bao giờ dạy đời người khác trong khi tuổi đời mình còn quá trẻ!

Thân!

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,476
172,476
Latest member