Mình tự trade thủ công, không dùng tool gì hết

Bác nói được câu này mà nhìn DD của bác hơi sai sai nhỉ 🤣
À .. lúc đó tui mới chơi, ko biết sao bên mql nó cập nhật data chậm nhé bác .. lệnh tui chốt có khi 2 ngày sau nó mới cập nhật nên lúc tk tăng từ 100 lên 140usd nhưng bên dd mới hơn 90usd , bây giờ tk mql5 nó bị lỗi nữa rồi kìa .. và quan trọng là tk tui còn sống đến hôm nay là sự chứng minh , mấy bác nhìn thực tế chứ bắt bẻ con số làm gì, data cũng có lúc này lúc kia.. còn bây giờ DD tui luôn dưới 40%.

Đòn bẩy để đặt được nhiều lệnh thôi, quan trọng là khối lượng bác vô bao nhiêu .. ko kiểm soát được DD thì sớm muộn cũng cháy tài khoản thôi !!!!
ak nếu phải quản lý theo quỹ thì ok, với lại quỹ nó cũng giới hạn đòn bảy rồi
nếu tk cá nhân xác định lỗ bao nhiêu thì nạp vào rồi allin cho sướng tay :D

ak nếu phải quản lý theo quỹ thì ok, với lại quỹ nó cũng giới hạn đòn bảy rồi
nếu tk cá nhân xác định lỗ bao nhiêu thì nạp vào rồi allin cho sướng tay :D
tôi thấy nhiều người cũng như bác. Có 100k xèng, xác định SL 1% thì nạp vào 1k rồi all in. Nếu cháy thì coi như SL rồi, nập tiếp. kiểu đấy cũng hay, chả khấc gì SL mầ không chôn vốn

tôi thấy nhiều người cũng như bác. Có 100k xèng, xác định SL 1% thì nạp vào 1k rồi all in. Nếu cháy thì coi như SL rồi, nập tiếp. kiểu đấy cũng hay, chả khấc gì SL mầ không chôn vốn
cách này nhiều ưu điểm mà, ko ỷ y tk lớn rồi đánh bồi khi bị ngược hướng,cháy 1cent ko bằng lòng, muốn cháy 1k mới chịu :D , nó vừa dễ để qlv, còn bác nào ko thích thì cứ qlv theo cách của cá nhân thôi, tiền của họ chứ có phải của mình đâu

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,760
170,849
Latest member
nguyenAnn
Back
Top Bottom