Mình tự trade thủ công, không dùng tool gì hết

Reactions
23
MR
0.519
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Mình đã nghiên cứu Forex 15 năm. Mình theo đuổi phong cách đầu tư dài hạn.
Quản lý vốn chặt chẻ.
Các bạn có thể theo dõi mình theo link sau:

Bạn trade lợi nhuận vậy ok rồi,có DD hơi cao thôi

Nếu bạn giảm được DD xuống mà vẫn có lợi nhuận ổn định là ngon á

Bạn trade lợi nhuận vậy ok rồi,có DD hơi cao thôi

Nếu bạn giảm được DD xuống mà vẫn có lợi nhuận ổn định là ngon á
ko giảm dduoc pro ơi .. nó tính DD hơi kỳ , tui ko hiểu được, trước tui thắng từ 100 lên 140 sau đó âm gần 100 nhưng nó vẫn tính ddvaayj khó hiểu lắm .. muốn giảm phải nạp thêm tiền à ?

thật ra trươc nghiên cứu rồi bỏ, nạp ít ít chơi theo mấy đứa bạn cho vui tới bây giờ, chủ yếu chơi ckVN, sau đợt vừa rồi mới chuyển hẳn qua forex 2 năm thôi
Sao bỏ ck VN vậy bác, thấy chơi dài hạn thì vẫn ngon

thật ra trươc nghiên cứu rồi bỏ, nạp ít ít chơi theo mấy đứa bạn cho vui tới bây giờ, chủ yếu chơi ckVN, sau đợt vừa rồi mới chuyển hẳn qua forex 2 năm thôi
Có trade coin ko bác nhỉ? Mình thấy đa số ae chuyển qua coin, rủi ro hơn forex nhưng lợi nhuận tốt hơn.

Sao bỏ ck VN vậy bác, thấy chơi dài hạn thì vẫn ngon
Tôi thây chính sách của VN mình ko buff cho CK , chủ yếu buff cho bđs thôi, nên ckvn nó cứ mãi lẹt đẹt thôi, thị truong nhỏ quá ít cổ phiếu ngon, còn Mỹ nó buff mạnh cho ck, có rơi cũng ko thảm như VN, với chơi thế giới có nhiều đò ngon để hít hơn bác ạ, như đợt này khủng hoảng vẫn hốt được BTC, với Nvidia , giờ tk lên 900$ rồi :)))

có bác ETH với BTC đang thơm mà .. đợt này tui sống mái với Crypto .. 1 là cháy tk 2 là x2 x3 :))))
“sống mái” với market nghe có vẻ hơi liều mạng nhỉ =)) :pepe_the_Frog_050:

Mình đã nghiên cứu Forex 15 năm. Mình theo đuổi phong cách đầu tư dài hạn.
Quản lý vốn chặt chẻ.
Theo phong cách này tui thấy ổn áp :popo_beauty:

“sống mái” với market nghe có vẻ hơi liều mạng nhỉ =)) :pepe_the_Frog_050:

Theo phong cách này tui thấy ổn áp :popo_beauty:
sống mái có tính toán ,bác ợ !!! quản lý vốn tốt mới vượt qua dduoc nhứng cú sốc được, ptkt cỡ nào cũng chết ... Fed lại họp, ae trader lại đuối với Fed :)))

Tôi thây chính sách của VN mình ko buff cho CK , chủ yếu buff cho bđs thôi, nên ckvn nó cứ mãi lẹt đẹt thôi, thị truong nhỏ quá ít cổ phiếu ngon, còn Mỹ nó buff mạnh cho ck, có rơi cũng ko thảm như VN, với chơi thế giới có nhiều đò ngon để hít hơn bác ạ, như đợt này khủng hoảng vẫn hốt được BTC, với Nvidia , giờ tk lên 900$ rồi :)))
Vâng, thông tin của bác em thấy cũng hợp lý. Không những được nhà nước hỗ trợ mà dân Châu Á ăn sâu tư tưởng "An cư lạc nghiệp" nên đất cứ thế mà tăng. Chừng nào dân số chững lại thì mới mỏng đất đứng, chứ cũng chả dám mong đất giảm để cắm cùi :ami_fat_cat_114:

Vâng, thông tin của bác em thấy cũng hợp lý. Không những được nhà nước hỗ trợ mà dân Châu Á ăn sâu tư tưởng "An cư lạc nghiệp" nên đất cứ thế mà tăng. Chừng nào dân số chững lại thì mới mỏng đất đứng, chứ cũng chả dám mong đất giảm để cắm cùi :ami_fat_cat_114:
bác vẫn mua ck dài hạn bằng tk forex đuoc mà, e thấy thời buổi giờ đầu tư ck dài hạn ko còn thành công như xưa nữa đâu .. bên forex nó có cái đòn bẫy cũng ngon .. nên bác nạp 1 ít tầm 500$ thôi thì bác chơi có khác gì 5000 đâu

bác vẫn mua ck dài hạn bằng tk forex đuoc mà, e thấy thời buổi giờ đầu tư ck dài hạn ko còn thành công như xưa nữa đâu .. bên forex nó có cái đòn bẫy cũng ngon .. nên bác nạp 1 ít tầm 500$ thôi thì bác chơi có khác gì 5000 đâu
Em có đang chơi Forex trade ngắn hạn rùi. TK chỉ có 50$ thui.

Tuy không còn ngon như xưa nhưng trade dài hạn vẫn phù hợp cho số đông đó bác.

Hiện tại em trade dài hạn Coin và CK VN. Ngắn hạn thì có Forex, cụ thể là cặp U/J. Đang trữ ít vàng dài hạn, đc giá cũng bán nót.

Muốn tập tành sang Forex. Mà thấy đòn bẩy phải to lợi nhuận mới tốt trong khung ngắn hạn đúng ko các bác.

Muốn tập tành sang Forex. Mà thấy đòn bẩy phải to lợi nhuận mới tốt trong khung ngắn hạn đúng ko các bác.
Đòn bẫy Forex bé bé 1 :10 cũng là to lắm rồi =]]]
Có lệnh tui giữ cả năm chưa chốt đây , có lệnh vài tháng mới chốt .. ko dễ ăn như bác nghĩ đâu :)))

Announcements

Forum statistics

Threads
418,590
170,686
Latest member
dungnv40581
Back
Top Bottom