Mình tự trade thủ công, không dùng tool gì hết

Đòn bẫy Forex bé bé 1 :10 cũng là to lắm rồi =]]]
Có lệnh tui giữ cả năm chưa chốt đây , có lệnh vài tháng mới chốt .. ko dễ ăn như bác nghĩ đâu :)))
xem clip toàn thấy các thánh bẩy toàn vài trăm lần mà sợ :)) nghĩ do độ biến độ các cặp tiền tệ ko lớn nên mình coi đấy là bình thường. :((

xem clip toàn thấy các thánh bẩy toàn vài trăm lần mà sợ :)) nghĩ do độ biến độ các cặp tiền tệ ko lớn nên mình coi đấy là bình thường. :((
Mình chỉ để 1:50 thôi .. thấy nó cũng khiếp lắm rồi .. mà bẫy càng lớn càng mở đuoc nhìu lệnh hay sao á .. chủ yếu độ biến động lại nằm ở số lot lúc ông mở lệnh .. chứ 1: bao nhiu ko quan trọng lắm

Đòn bẩy càng lớn thì ký quỹ càng nhỏ, càng vào được nhiều lệnh
Như thế khối lượng càng lớn
Khi thị trường biến động mạnh thì dễ bay tk hơn

Đòn bẩy càng lớn thì ký quỹ càng nhỏ, càng vào được nhiều lệnh
Như thế khối lượng càng lớn
Khi thị trường biến động mạnh thì dễ bay tk hơn
Đr bác .. nhồi lệnh 1 hồi .. phá vỡ nguyên tắc quản lý vốn lúc nào ko biết luôn =]]]

Đr bác .. nhồi lệnh 1 hồi .. phá vỡ nguyên tắc quản lý vốn lúc nào ko biết luôn =]]]
Nếu bên coin bác hold thì đc. Còn chơi futures giống forex thì lắm phí lắm
Với cả thị trường coin đi theo nhau hết. Btc đi như nào thì đi như vậy. Chỉ có mua uptrend thì nó đi xong nó lại theo btc
E nghĩ trade nên chơi bên forex
Còn hold thì hold coin
Chứng khoán thì k nên chơi vn

Bác có thể chia sẻ cách trade không, em thì cũng kinh nghiệm lâu năm, nhưng viết bot là chính, vẫn chưa có thu nhập từ cái thị trường khó khăn này: có một tài khoản của em vẫn chỉ đang trong giai đoạn thử nghiệm: https://www.mql5.com/en/signals/1758275

Nếu bên coin bác hold thì đc. Còn chơi futures giống forex thì lắm phí lắm
Với cả thị trường coin đi theo nhau hết. Btc đi như nào thì đi như vậy. Chỉ có mua uptrend thì nó đi xong nó lại theo btc
E nghĩ trade nên chơi bên forex
Còn hold thì hold coin
Chứng khoán thì k nên chơi vn
E trade coin bên forex luôn bác à ..

Bác có thể chia sẻ cách trade không, em thì cũng kinh nghiệm lâu năm, nhưng viết bot là chính, vẫn chưa có thu nhập từ cái thị trường khó khăn này: có một tài khoản của em vẫn chỉ đang trong giai đoạn thử nghiệm: https://www.mql5.com/en/signals/1758275
Thành tích bác tốt quá rồi .. biết nhìu loạn đao pháp có khi lại thua ấy bác

Nếu trade thì trade fx mình thấy thoải mái hơn
Trade 5 ngày rồi nghỉ ngơi, chứ trade coin suốt ngày cắm mặt vào cũng ko phải là tốt

Thì ráng gồng thôi bác ợ
Gồng lỗ hả bác :popo_doubt: Cũng phải có chiến thuật rõ ràng chứ nhỉ? Biết điểm mà cắt lỗ, sau vào lại…. chứ tin xấu ra, thị trường biến động mạnh quá mà lại thả trôi tk chia vài lần thì chết dở…

Tui thấy BTC đang lên nhẹ nhẹ rùi đó bác, kaka :popo_beauty:

Trade 5 ngày rồi nghỉ ngơi, chứ trade coin suốt ngày cắm mặt vào cũng ko phải là tốt
Trade coin cũng tùy ng, tùy cách trade chứ bro. Chọn các khung time từ H4 trở lên thì đâu cần cắm mặt....

Với mình thì trade coin quan trọng nhất là vị thế vào lệnh :pepe_the_Frog_043:

Nhìu lúc thị trường chán quá .. quăng acc luôn .. nghỉ ngơi 1 2 tuần là bình thường có gì đâu mà cắm mặt ghê vậy bác ..

Mình chỉ để 1:50 thôi .. thấy nó cũng khiếp lắm rồi .. mà bẫy càng lớn càng mở đuoc nhìu lệnh hay sao á .. chủ yếu độ biến động lại nằm ở số lot lúc ông mở lệnh .. chứ 1: bao nhiu ko quan trọng lắm

Mình lại thích dùng đòn bảy tối đa nhất có thể....
tại sao nạp 10k đòn bảy thật thấp để đánh 0.1lot ký quỹ 9k ->chôn 9k vốn trên sàn nhỉ

cháy hay ko cháy là do điểm entry chứ k phải do đòn bảy các bác ạk. đừng để tư duy you túp nó ám ảnh :))

tại sao nạp 10k đòn bảy thật thấp để đánh 0.1lot ký quỹ 9k ->chôn 9k vốn trên sàn nhỉ

cháy hay ko cháy là do điểm entry chứ k phải do đòn bảy các bác ạk. đừng để tư duy you túp nó ám ảnh :))
Trade tiền cá nhân thì làm như bác rất ok ^^. Chia xèng ra theo kế hoạch, cháy thì lại nạp vào theo tỉ lệ. Còn trade quỹ thì phải đi lot phù hợp ^^

Đòn bẩy để đặt được nhiều lệnh thôi, quan trọng là khối lượng bác vô bao nhiêu .. ko kiểm soát được DD thì sớm muộn cũng cháy tài khoản thôi !!!!

Khiếp, dd của bác thế kia chắc bác phải bơm vào nếu không nó stop out lệnh rồi còn đâu???

Khiếp, dd của bác thế kia chắc bác phải bơm vào nếu không nó stop out lệnh rồi còn đâu???
Tập đọc profile mql5 cho quen nhé bác .. chắc bác mới biết chơi.

Attachments

373.5 KB · Views: 32
Đòn bẩy để đặt được nhiều lệnh thôi, quan trọng là khối lượng bác vô bao nhiêu .. ko kiểm soát được DD thì sớm muộn cũng cháy tài khoản thôi !!!!
Bác nói được câu này mà nhìn DD của bác hơi sai sai nhỉ 🤣

Announcements

Forum statistics

Threads
418,511
170,602
Latest member
NAMHAIRTT

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom