• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Mình có 1 góp ý nho nhỏ về việc tính số post của mem.

Status
Not open for further replies.

svtcnh

Senior
Reactions
983
MR
0.000
Khi 1 mem mới vào forum họ sẽ nhìn vào đâu để đánh giá mức độ lớn mạnh cũng như xem xét fỏum có hoạt động hay không.
Mình nghĩ 90% họ sẽ nhìn vào cái top poster.
Bạn đánh giá thế nào về 1 forum có bảng top poster cảu 1 fỏum có đều đều 3000 post với 1 forum đều đều 5000 post.
Vì vậy mình thấy việc không tính post cho 1 số box là không thích hợp cho lắm.
Mình nghĩ BQT cũng có lý ro chắc là để hạn chế spam trong mấy box đó nhưng việc này cũng làm ảnh hưởng đến lợi ích của fỏum.
Vài lời góp ý nếu có gì không phải thì mọi bỏ quá nhé.

SAX,2 bác thật vãi luyện,
khéo clone topic đi,chémn hau gê wa
:sleep

Upvote 0
Bác yên tâm, ví dụ cho dù bây giờ số post của bác có xuống 0 thì uy tín của bác vẫn là số 1. Uy tín tạo ra đâu phải vì có nhiều post, nhiều mem trong đây họ tin tưởng bác ko phải vì bác có nhiều post mà do bác dc sự tin tưởng từ nhiều mem khác. 1 người có nhiều post, nhiều thanks mà bị nhiều mem vào nói scam hay nói xấu đủ điều thì cũng chẳng có người nào dám giao dịch với người đó. Bác hãy nghĩ cho mọi người, bọn scam nó ko nghĩ như bác, ban quản trị cũng phải suy nghĩ lâu lắm mới ra dc quyết định như vậy.

Upvote 0
Bác yên tâm, ví dụ cho dù bây giờ số post của bác có xuống 0 thì uy tín của bác vẫn là số 1. Uy tín tạo ra đâu phải vì có nhiều post, nhiều mem trong đây họ tin tưởng bác ko phải vì bác có nhiều post mà do bác dc sự tin tưởng từ nhiều mem khác. 1 người có nhiều post, nhiều thanks mà bị nhiều mem vào nói scam hay nói xấu đủ điều thì cũng chẳng có người nào dám giao dịch với người đó. Bác hãy nghĩ cho mọi người, bọn scam nó ko nghĩ như bác, ban quản trị cũng phải suy nghĩ lâu lắm mới ra dc quyết định như vậy.

post về 0 thì new member chẳng ai dám giao dịch với chủ thớt.
Mình cũng vote cho chủ thớt vì: "scam và số post chẳng liên quan gì đến nhau cả"

Upvote 0
mình thấy mấy bạn open topic sell hàng là cái đầu tiên bị soi mói là số post thì phài,post =1,2,3 là thường bị ném đá tả tơi ,cho nên nói số post không quan trọng là không đúng lắm :binhsua33:

Upvote 0
post về 0 thì new member chẳng ai dám giao dịch với chủ thớt.
Mình cũng vote cho chủ thớt vì: "scam và số post chẳng liên quan gì đến nhau cả"

đúng rồi đấy, nhiều ngừoi tham gia lâu nhưng post ít vì họ ko thích spam, nhiều người tham gia muộn hơn nhưng spam vô nghĩa liên tục, 1 ngày đi đá up hộ những topic chả liên quan gì tới mình thì lên vài nghìn post cũng ko khó, 4rum mmo4vn quá đông mem, khó quản lý về vấn đề spam, mọi người cũng nên thông cảm BQT

Upvote 0
Bây giờ túm cái váy lại là ko thay đổi nữa, luật là luật >"<

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,994
171,047
Latest member