• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Mình có 1 góp ý nho nhỏ về việc tính số post của mem.

Status
Not open for further replies.

svtcnh

Senior
Reactions
983
MR
0.000
Khi 1 mem mới vào forum họ sẽ nhìn vào đâu để đánh giá mức độ lớn mạnh cũng như xem xét fỏum có hoạt động hay không.
Mình nghĩ 90% họ sẽ nhìn vào cái top poster.
Bạn đánh giá thế nào về 1 forum có bảng top poster cảu 1 fỏum có đều đều 3000 post với 1 forum đều đều 5000 post.
Vì vậy mình thấy việc không tính post cho 1 số box là không thích hợp cho lắm.
Mình nghĩ BQT cũng có lý ro chắc là để hạn chế spam trong mấy box đó nhưng việc này cũng làm ảnh hưởng đến lợi ích của fỏum.
Vài lời góp ý nếu có gì không phải thì mọi bỏ quá nhé.

toàn up up up up vơi up up, up hộ, up dùm :D , chả biết 1 người 2000 bài post up có hơn gì 1 người 100 bài có ích ko mà đánh giá, tuơng đối thôi

Upvote 0
BQT cũng đã bàn bạc kĩ về vấn đề này rồi mới đưa ra quyết định. Cũng chỉ mong bớt đi nạn scam nhỏ lẻ :D

Upvote 0
toàn up up up up vơi up up, up hộ, up dùm :D , chả biết 1 người 2000 bài post up có hơn gì 1 người 100 bài có ích ko mà đánh giá, tuơng đối thôi

Cai này thì có luật rùi pam nhiều câu vô nghĩa sẽ bị ban cảnh cáo.

BQT cũng đã bàn bạc kĩ về vấn đề này rồi mới đưa ra quyết định. Cũng chỉ mong bớt đi nạn scam nhỏ lẻ

Mình không thấy có liên quan gi mấy nhỉ

Upvote 0
nếu ko thấy liên quan thì bạn cũng quan trọng số post làm gì :m194:
số post nhiều đâu có nói lên điều gì :m194: buồn buồn BQT vẫn có thể tự chỉnh dc số post của 1 mem bất kỳ , quan trọng ở các bạn thôi , các bạn kiếm tiền hay là vào đây để kiếm post ~.~
mình thấy cái topic này vớ vẩn quá ( nếu như xúc phạm chủ topic thì cho mình xin lỗi, nói thật lòng thôi)
:m020:

Upvote 0
nếu ko thấy liên quan thì bạn cũng quan trọng số post làm gì :m194:
số post nhiều đâu có nói lên điều gì :m194: buồn buồn BQT vẫn có thể tự chỉnh dc số post của 1 mem bất kỳ , quan trọng ở các bạn thôi , các bạn kiếm tiền hay là vào đây để kiếm post ~.~
mình thấy cái topic này vớ vẩn quá ( nếu như xúc phạm chủ topic thì cho mình xin lỗi, nói thật lòng thôi)
:m020:

Mod nói thế là ko phải rồi.bạn thử đặt mình là 1 mem muôn tuyển người hợp tác làm ăn hoạc buôn bán gi xem.
Bạn nghi sao khi mình lập topic có nhiều người vào reply,hay viết ra không ai đọc,ko ai vào post bài.
đó là cái gi là mức độ hoạt động cảu fỏum.
mà khi vào 1 fỏum mới toanh thì bạn sẽ lấy tiêu chí gi đương nhiên cái đâu tiên đập vào mắt là cái top poster.
băng top nhiều thì ắt hẳn sẽ nhiều mem hoạt động,mình viết ra sẽ được nhiều người xem.

Mình cũng chỉ muốn tốt cho forum mới góp ý thôi

Còn cái này :
mình thấy cái topic này vớ vẩn quá
cũng cám thấy rồi ...

Upvote 0
Mod nói thế là ko phải rồi.bạn thử đặt mình là 1 mem muôn tuyển người hợp tác làm ăn hoạc buôn bán gi xem.
Bạn nghi sao khi mình lập topic có nhiều người vào reply,hay viết ra không ai đọc,ko ai vào post bài.
đó là cái gi là mức độ hoạt động cảu fỏum.
mà khi vào 1 fỏum mới toanh thì bạn sẽ lấy tiêu chí gi đương nhiên cái đâu tiên đập vào mắt là cái top poster.
băng top nhiều thì ắt hẳn sẽ nhiều mem hoạt động,mình viết ra sẽ được nhiều người xem.

Mình cũng chỉ muốn tốt cho forum mới góp ý thôi

Còn cái này : cũng cám thấy rồi ...
bạn biết vậy sao ko nghĩ đến những người khác lợi dụng số post để scam ???

Upvote 0
bạn biết vậy sao ko nghĩ đến những người khác lợi dụng số post để scam ???

Có phải cứ post nhiều là có uy tin đấu.
Quan trong là phải tạọ được mối quan hệ rông rãi thì mới có uy tín mà phải post bài như thế nào mới có tác dụng chứ.
Không lẽ nhiều mem họ post bài nhiều tạo nhiều mỗi quan hệ để xây dựng uy tín để làm ăn không lẽ cũng ko được.
mã nếu người đã có ý định scam thì đương nhiên họ có nhiều cách chứ toàn post bài vô nghĩa có ích gi chứ.
Việc cấm thế này mình thấy ảnh hưởng đên khá nhiều lợi ích của mem,tạo cho mem cảm giác không hứng thú post bài.
Mà việc này không lẽ forum lại khuýen khích

Upvote 0
Có phải cứ post nhiều là có uy tin đấu.
Quan trong là phải tạọ được mối quan hệ rông rãi thì mới có uy tín mà phải post bài như thế nào mới có tác dụng chứ.
Không lẽ nhiều mem họ post bài nhiều tạo nhiều mỗi quan hệ để xây dựng uy tín để làm ăn không lẽ cũng ko được.
mã nếu người đã có ý định scam thì đương nhiên họ có nhiều cách chứ toàn post bài vô nghĩa có ích gi chứ.
Việc cấm thế này mình thấy ảnh hưởng đên khá nhiều lợi ích của mem,tạo cho mem cảm giác không hứng thú post bài.
Mà việc này không lẽ forum lại khuýen khích
bác sang vietmaker.com nhé đã có 1 mem cũng làm scammer cũng tạo quan hệ rộng rãi , vì đã có chủ ý trước rồi bác à . Nên cái này chỉ là hạn chế. Mình ko nhớ tên đó tên gì nhưng mình nói vậy để bạn hiểu csi này chỉ là hạn chế

Upvote 0
mmo4vn ko phải forum mới lập, vì vậy forum sẽ quan trọng chất lượng hơn số lượng. Đó là điều chắc chắn.
BQT đả họp rồi mới qd như vậy, chứ ko phải ý kiến của riêng 1 ai.

"Không lẽ nhiều mem họ post bài nhiều tạo nhiều mỗi quan hệ để xây dựng uy tín để làm ăn không lẽ cũng ko được."

Ok bạn thik post nhiều để tạo mqh thì tùy bạn, forum đâu cấm, sao bạn phải quan trọng có dc tính số post hay ko ?
Với lại 1 mem có số post ít nhưng thanked nhiếu và 1 mem post nhiếu nhưng thanked ít hơn, ai sẽ dc đánh giá cao hơn.

Upvote 0
bác sang vietmaker.com nhé đã có 1 mem cũng làm scammer cũng tạo quan hệ rộng rãi , vì đã có chủ ý trước rồi bác à . Nên cái này chỉ là hạn chế. Mình ko nhớ tên đó tên gì nhưng mình nói vậy để bạn hiểu csi này chỉ là hạn chế

Nhưng trong nhưng người đó thì cũng có nhiều người có hướng làm ăn đang hoang chứ bạn.
Còn về việc bị scam thi phần lớn là do mem ham rẻ hay ko cảnh giác thôi.
Chứ họ cứ giao dịch với các dịch vụ đã đong phi nhất là phi bảo hiểm thi liệu có bao giờ họ bị scam ko.
MÌnh nghi forum nên để anh em thoải mái 1 chút
Chăng phải admin cũng hay tổ chưc event spam cho fỏum hoạt động hơn mà

Upvote 0
mmo4vn ko phải forum mới lập, vì vậy forum sẽ quan trọng chất lượng hơn số lượng. Đó là điều chắc chắn.
Còn nhiều,còn nhiều người chưa biết đến cái tên này lắm,chính mình cũng đã giới thiệu cho khá nhiều bạn cảu minh đến với fỏum mmo4vn này lắm.

BQT đả họp rồi mới qd như vậy, chứ ko phải ý kiến của riêng 1 ai.

Tất nhiên vì thế mình mới chỉ là góp ý thêm thôi.còn BQT vân là bên phân tích và sử lý

Và chắc chắn sẽ có nhiều ý kiên trai ngược nhưng theo quan điểm của mình như vậy minh góp ý như vây thôi.

Upvote 0
Nhưng trong nhưng người đó thì cũng có nhiều người có hướng làm ăn đang hoang chứ bạn.
Còn về việc bị scam thi phần lớn là do mem ham rẻ hay ko cảnh giác thôi.
Chứ họ cứ giao dịch với các dịch vụ đã đong phi nhất là phi bảo hiểm thi liệu có bao giờ họ bị scam ko.
MÌnh nghi forum nên để anh em thoải mái 1 chút
Chăng phải admin cũng hay tổ chưc event spam cho fỏum hoạt động hơn mà
muốn tạo niềm tin thì phải làm gì đó người ta mới tin mình, cái gì cũng bắt đầu từ ko có mà lên cả, mình số post chẳng đứng top hay gì nhưng vẫn tạo dc niềm tin nhiều người vào mình đấy thôi!

Upvote 0
muốn tạo niềm tin thì phải làm gì đó người ta mới tin mình, cái gì cũng bắt đầu từ ko có mà lên cả, mình số post chẳng đứng top hay gì nhưng vẫn tạo dc niềm tin nhiều người vào mình đấy thôi!

Bạn ko hiểu ý minh

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,984
171,051
Latest member
soihoang9x