• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Help [MGF GROUP] Hội những người mới chơi mà mê Forex - Mỗi tuần một phương pháp - Đi tìm hệ thông hoàn h

@Hac : group 30 người ghê nhỉ . Thôi góp tiền mời bác quaza về cho rồi ^^!

Max
ah....:m048:...Các b xin gia nhập group thì có 21 b thôi....còn hoạt động thì chỉ bấy nhiêu.....hôm qua họp mặt thì chỉ khoản 15...chắc các b khác thấy group toàn người mới...chán ko thèm thảo luận với group nữa....::))
Còn về dep cho b quaza thì nếu b ấy chấp nhận thì cang tốt....mà chủ yếu group m toàn chơi nhỏ tầm dưới 10$....còn lại thì demo hoặc học căn bản hà...sợ b ấy chê....
Nếu được b vào group m làm leader luôn...có b rành nhiều về forex , lại theo một số b thì b pro mà giấu nghề nè...:))vào chỉ group để tiếp thu nhanh hơn...
:binhsua79:

uhm...m vừa down về để test tuần này xem sao....đang tìm thêm vài con nữa để các b khác test thêm....có lãi tốt thì cùng chạy....:))
ủa 1 máy test được nhiều EA lắm mà cần gì để b khác test ta :D
1 cái mt4 chiếm ~ tầm 20 mb ram , vậy 1gb chạy cũng tầm 30-40 con gì đấy ^^! Bên vsg có bạn MuaBanEA gì đó lâu lâu hay gởi EA ổn định share cho mọi người b qua đó xem thử thế nào :D

Max

đã add Yh leader nhưng mà chưa hiểu cách hoạt động cho lắm.... tài liệu của nhóm thì cần mật khẩu mới down dc:(

mình mới tham gia diễn đàn này, cũng mới tìm hiểu forex được hơn 1 năm, nhưng chỉ tập trung chuyên sâu học mỗi nến và cản, còn các công cụ thì chỉ đọc và nghiên cứu qua gọi là biết
Theo ý kiến chủ quan của mình, tất cả các công cụ đều đúng, vấn đề là mình sử dụng nó thế nào thôi.

đã add Yh leader nhưng mà chưa hiểu cách hoạt động cho lắm.... tài liệu của nhóm thì cần mật khẩu mới down dc:(
ah....
1. Về cách hoạt động: khi thấy leader online thì b pm yahoo của leader để được invite vào room thảo luận.
2. Về mật khẩu thì cũng z...b pm leader để lấy và down tài liệu về....

Hi vọng b tìm được nhiều điều bổ ít từ MGF Group....:m135:

cho hỏi group bạn nào là programmer vậy, mình đang tập tành, muốn xin chỉ giáo :D
ah....m cũng làm programer luôn b....:))...đang tập code nên thảo luận thì được chứ chỉ giáo thì không dám ....không dám......:m187:

có mấy vấn đề về EA mà mình chưa hiểu, bạn biết thì giải đáp giúp mình nhé:
1, Có thể đông thời vừa chạy lệnh EA, vừa chạy lệnh tay được không (ví dụ như tự cắt lệnh EA, tự đặt, cắt lệnh manual).
2, Làm sao để EA chạy khi mình offline vậy? Mình chạy backtest thì vẫn thấy tự bắt lệnh, nhưng khi mình offline thì không thấy auto bắt lệnh nữa
3, Khi dùng EA thì vẫn bị margin call đúng không. (Câu này có vẻ là câu hỏi ngu :D)
4, Nếu dep 500, chạy lot 0.2 thì stop loss và take profit bạn để thế nào
5, Bạn có biết cách để đưa EA lên chạy trên myfxbook.com không, chỉ mình với

1, Có thể đông thời vừa chạy lệnh EA, vừa chạy lệnh tay được không (ví dụ như tự cắt lệnh EA, tự đặt, cắt lệnh manual).
2, Làm sao để EA chạy khi mình offline vậy? Mình chạy backtest thì vẫn thấy tự bắt lệnh, nhưng khi mình offline thì không thấy auto bắt lệnh nữa
3, Khi dùng EA thì vẫn bị margin call đúng không. (Câu này có vẻ là câu hỏi ngu :D)
ah....
1. Có thể vừa chạy EA vừa chạy lệnh....
2. EA chỉ chạy khi b mở máy lên thôi.
:m048:
3. Về margin call thì lúc nào trade cũng bị call hêt, ko phân biệt EA hay manual.
4. Vấn đề này m chơi chưa lâu nên cũng ít kinh nghiệm....hóng cho b nào pro vào rely dùm b..
5. Về myfxbook thì m cũng ko rành lắm....:))

Thông báo đến các thành viên của MGF GROUP:

Để các b khỏi mất thời gian quá lâu học và tìm hiểu các vấn đề căn bản về forex, m sẽ dành ra 2 buổi và mở 2 room vào 2 thời gian cố định để các b vào cùng thảo luận. Hi vọng qua 2 buổi này sẽ giúp các b nắm hết các vấn đề căn bản mà ko phải tìm tòi quá lâu. Cụ thể là:

1. Thời gian: 1 buổi vào 9h--->12h sáng thứ sáu 28/6/2013, buổi thứ 2 là vào sáng CN cùng giờ vào ngày 30/6/2013. B nào có nhu cầu và rãnh vào buổi nào thì pm m vào thời gian đó để m invite vào room.
2. Nội dung 2 buổi như nhau và chi tiết là:
a. Các khái niệm cơ bản: forex là gì, spread, bid,ask, leverage,..v.v.
b. Hướng dẫn mở tk demo để học tập.
c. Cách sử dụng phần mềm giao dịch MT4.

-------------------------------------------------------
Các b nào cần tham gia thì pm m để sắp xếp lịch.
B nào có ý kiến hay bổ sung thì post tại topic này hoặc qua YH của leader.
Thân chào,
Leader HacKiemSiUS.

câu 4 :| newbie thì với mỗi 100$ đánh 1 lệnh 0.01 lot thôi
câu 5: myfxbook nó chỉ lấy thông tin từ cái tài khoản đang trade của bạn. Đưa EA lên đó thì lập 1 cái tài khoản demo, ném cái tài khoản demo và ea lên vps, liên kết tài khoản với myfxbook

Mấy pro cho hỏi vấn đề này chút là chơi ở sàn Exness phiên bản Trial có dễ hơn khi mở tài khoản thật không vậy ?
Sao mà từ hôm qua tới giờ mở tài khoản trial chơi đến giờ được 1,5 ngày rùi mà toàn win thế ?
(Mình hỏi để biết thêm chứ không phải khoe gì đâu nhóe :D )

Mấy pro cho hỏi vấn đề này chút là chơi ở sàn Exness phiên bản Trial có dễ hơn khi mở tài khoản thật không vậy ?
Sao mà từ hôm qua tới giờ mở tài khoản trial chơi đến giờ được 1,5 ngày rùi mà toàn win thế ?
về căn bản thì nó không khác nhau gì cả đâu, cơ mà trade có 1,5 ngày thì chưa nói lên vấn đề gì cả, 1 2 tháng thì có thể thử tài khoản thật xem sao nhé ^^!

ah...demo hay real thì giá cũng chạy như nhau cả. Vấn đề là tk demo vốn lớn, đặt lệnh nhỏ và để lâu được thì khả năng win cao. Còn với tk real, đa số là các b mở tk với vốn ít, nhưng trade lớn, ko để lâu được, và tâm lí để lâu chờ lên---->gây cháy tài khoản...và zì z nên thua, đa số các nguyên nhân thua là như z...:m020:

Tham gia nhóm

Mình đang tìm hiểu về forex nên cần học hỏi. Mong leader cho mình gia nhập để đc học hỏi thêm!

ah...demo hay real thì giá cũng chạy như nhau cả. Vấn đề là tk demo vốn lớn, đặt lệnh nhỏ và để lâu được thì khả năng win cao. Còn với tk real, đa số là các b mở tk với vốn ít, nhưng trade lớn, ko để lâu được, và tâm lí để lâu chờ lên---->gây cháy tài khoản...và zì z nên thua, đa số các nguyên nhân thua là như z...:m020:

vậy ráng dồn 200k $ chơi forex chắc ngon hehe :binhsua25:

Mình đang tìm hiểu về forex nên cần học hỏi. Mong leader cho mình gia nhập để đc học hỏi thêm!
uhm...b PM YAHOO và add nick của Leader hiện tại để làm thành viên dự bị --->tham gia thảo luận tại topic chính--->nếu Leader thấy b nhiệt tình với các thành viên trong nhóm--->Leader kết nạp b làm thành viên chính thức--->cùng nhau thỏa luận xây dựng group ngày càng lớn mạnh....
:)

Và khi thấy Leader online thì b PM Yahoo của Leader để được invite vào room thảo luận...:m001:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,910
170,985
Latest member
storemam
Back
Top Bottom