Warning member mshiverone rp bùng kèo gây thiệt hại

Status
Not open for further replies.
Sau khi xem xét các bằng chứng được 2 bên cung cấp và trên cơ sở trao đổi với Mod @cuipap1984, mình xin thay mặt BQT đưa ra kết luận xử lý:
1. Do biến động tỷ giá, @mshiverone đã hủy giao kết trước đó với @msubtn để thực hiện giao dịch với bên thứ 3 với tỷ giá cao hơn.
2. Việc hủy giao dịch không đủ căn cứ để xem là hành vi "lừa đảo".
3. Thiệt hại phát sinh cho bên mua @msubtn là không cụ thể, gián tiếp và không có đủ bằng chứng để xác định mức thiệt hại.

Trên cơ sở đó, BQT quyết định:
1. @mshiverone không phải bồi thường cho @msubtn.
2. @mshiverone bị khóa tài khoản diễn đàn 1 tháng để cảnh cáo. Nếu tái phạm sẽ kiến nghị Admin trả bảo hiểm và hủy dịch vụ đã đăng ký.

Sau khi xem xét các bằng chứng được 2 bên cung cấp và trên cơ sở trao đổi với Mod @cuipap1984, mình xin thay mặt BQT đưa ra kết luận xử lý:
1. Do biến động tỷ giá, @mshiverone đã hủy giao kết trước đó với @msubtn để thực hiện giao dịch với bên thứ 3 với tỷ giá cao hơn.
3. Thiệt hại phát sinh cho bên mua @msubtn là không cụ thể, gián tiếp và không có đủ bằng chứng để xác định mức thiệt hại.

2. @mshiverone bị khóa tài khoản diễn đàn 1 tháng để cảnh cáo. Nếu tái phạm sẽ kiến nghị Admin trả bảo hiểm và hủy dịch vụ đã đăng ký.
Em xin kiến nghị với mod
Vietcombank em thanh toán lúc 12:32 phút trước khi bác phúc nói done lúc 12:34 phút để huỷ kèo
Thứ 2 :em và bác phúc đều là người buôn lâu năm ,có bác hỏi nếu buyer bùng kèo thì sao? Đã là người buôn lâu năn thì cái uy tín còn lớn hơn cả tiền ? Đã vậy bác phúc còn là một seller đóng bảo hiểm mmo mà có thể sử dựng từ “chốt “ như 1 từ để giữ giá “xuống thì mình không lỗ”,lên thì huỷ kèo đi bán giá cao hơn,đã chốt giá 11.5 đã có lãi rồi vẫn tham lam đi chốt 12.5 để lãi hơn,đi bán hàng chỉ mong cho khách hàng lỗ không có lãi hỏi có được không?
Thu 3 : hoom qua bác phúc up chứng cứ thì 1 phút sau đã xoá bài,khi đo còn chưa ai xem bình luận rằng bác đó fake proof ,mà bác phúc có thể nói xoá sau khi có những bình luận nói bác ấy fake proof
Thứ 4: thiệt hại của em thì em đã up những proof có thể ở trên,do em và khách giao dịch qua điện thoại nên không có những log chat để up lên chỉ có log chat em mua của seller khác với giá 15.5,mod có thể tw qua máy em xem toàn bộ tin nhắn giữa em ,bác phúc và seller em đã mua giá 15.5 tại thời điểm đó
Thứ 5: Em post bài từ đầu em đã nói không phải đòi tiền bảo hiểm mà để làm rõ hành vi làm ăn lật lọng của bác phúc,trước khi rp em đã gửi tin nhắn cho bác phúc tìm hướng giải quyết nhưng nhận được câu trả lời là cứ mời em post(lúc đó em chỉ nói up lên các group hxt facebook chứ chưa đả đổng đến mmo,có lẽ lúc đó bác ý mặt dầy rồi nên nghĩ các group facebook chả có veo gì cả),vừa bị bùng keo vừa bị thách thức hỏi các bác có tức không?
Việc mod cảnh cáo chỉ khoá tài khoản 1 tháng em thiết nghĩ là quá nhẹ cho case này
Mọi quyết định cuối cùng là ở mod ,em xin hết
@DarkLight @cuipap1984

Attachments

160.1 KB · Views: 59
Em xin kiến nghị với mod
Vietcombank em thanh toán lúc 12:32 phút trước khi bác phúc nói done lúc 12:34 phút để huỷ kèo
Thứ 2 :em và bác phúc đều là người buôn lâu năm ,có bác hỏi nếu buyer bùng kèo thì sao? Đã là người buôn lâu năn thì cái uy tín còn lớn hơn cả tiền ? Đã vậy bác phúc còn là một seller đóng bảo hiểm mmo mà có thể sử dựng từ “chốt “ như 1 từ để giữ giá “xuống thì mình không lỗ”,lên thì huỷ kèo đi bán giá cao hơn,đã chốt giá 11.5 đã có lãi rồi vẫn tham lam đi chốt 12.5 để lãi hơn,đi bán hàng chỉ mong cho khách hàng lỗ không có lãi hỏi có được không?
Thu 3 : hoom qua bác phúc up chứng cứ thì 1 phút sau đã xoá bài,khi đo còn chưa ai xem bình luận rằng bác đó fake proof ,mà bác phúc có thể nói xoá sau khi có những bình luận nói bác ấy fake proof
Thứ 4: thiệt hại của em thì em đã up những proof có thể ở trên,do em và khách giao dịch qua điện thoại nên không có những log chat để up lên chỉ có log chat em mua của seller khác với giá 15.5,mod có thể tw qua máy em xem toàn bộ tin nhắn giữa em ,bác phúc và seller em đã mua giá 15.5 tại thời điểm đó
Thứ 5: Em post bài từ đầu em đã nói không phải đòi tiền bảo hiểm mà để làm rõ hành vi làm ăn lật lọng của bác phúc,trước khi rp em đã gửi tin nhắn cho bác phúc tìm hướng giải quyết nhưng nhận được câu trả lời là cứ mời em post(lúc đó em chỉ nói up lên các group hxt facebook chứ chưa đả đổng đến mmo,có lẽ lúc đó bác ý mặt dầy rồi nên nghĩ các group facebook chả có veo gì cả),vừa bị bùng keo vừa bị thách thức hỏi các bác có tức không?
Việc mod cảnh cáo chỉ khoá tài khoản 1 tháng em thiết nghĩ là quá nhẹ cho case này
Mọi quyết định cuối cùng là ở mod ,em xin hết
@DarkLight @cuipap1984

Mình thấy case này xử quá nhẹ.
Tuy không chứng minh được chủ thớt report thiệt hại bao nhiêu nhưng việc seller bán giá cao hơn cho người khác là sự thật. Mình vote 1 vé gửi phần chênh lệch khi chốt giá vào quỹ thiện nguyện của MMO4ME. Phần này trừ vào phần bảo hiểm
Phần chênh lệch khi không giữ lời hứa của seller là phần seller không đáng được hưởng. Vote thêm unban seller để seller làm ăn lại từ đầu. Xem như đó là bài học cho seller

Tôi cũng phản đối hình phạt này. Bạn chủ thớt không yêu cầu bồi thường thiệt hại nhưng diễn đàn không nên cho tồn tại những gian thương này. Có như vậy diễn đàn mới mạnh được. Đề nghị xem xét xử lý trả lại tiền bảo hiểm và chấm dứt buôn bán từ đây (chấm dứt trên cơ sở không được đóng tiền bảo hiểm để những người mới biết mà né, còn ai giao dịch với ông này thấy ok thì cứ việc "yêu" thôi, không ai cấm cả). Cạn nhời.:D:D:D

Tôi cũng phản đối hình phạt này. Bạn chủ thớt không yêu cầu bồi thường thiệt hại nhưng diễn đàn không nên cho tồn tại những gian thương này. Có như vậy diễn đàn mới mạnh được. Đề nghị xem xét xử lý trả lại tiền bảo hiểm và chấm dứt buôn bán từ đây (chấm dứt trên cơ sở không được đóng tiền bảo hiểm để những người mới biết mà né, còn ai giao dịch với ông này thấy ok thì cứ việc "yêu" thôi, không ai cấm cả). Cạn nhời.:D:D:D
đúng lắm

Em cũng đồng ý với ý kiến này,hãy lấy 400$ tiền chênh lệch ủng hộ bào quỹ từ thiện mmo.
Tiền bảo hiểm trong mmo là để đản bảo cho các giao dịch.
Làm sai thì phải chịu hậu quả,có chơi có nhận.

Một lời xin lỗi em còn không nhận được,vừa mất tiền ,vừa nhận thêm thù

Em cũng đồng ý với ý kiến này,hãy lấy 400$ tiền chênh lệch ủng hộ bào quỹ từ thiện mmo.
Tiền bảo hiểm trong mmo là để đản bảo cho các giao dịch.
Làm sai thì phải chịu hậu quả,có chơi có nhận.
không lừa đảo gì mà cũng bị mất tiền bảo hiểm à bạn :eek:

Diễn đàn ngày càng dung dưỡng cho sai trái ấy nhỉ?

1 vé hack cái diễn đàn này, nếu anh em chiệu.
Thánh đây rồi , uổng cái nít quá , thể hiện không đúng chỗ .

Không có ý kiến gì nhưng xử phạt 1 tháng cũng được rồi bác ơi ! 1 tháng người ta ko dc giao dịch gì thì vậy là đủ rồi

chưa lừa đảo cơ mà làm ăn như cc ,có lần 1 thì sẽ có lần 2, lần n,,, 1 vé vote ban vĩnh viễn đi ;);)

thôi em nghĩ lại rồi cũng không nên ép người ta vào đường cùng, mọi chuyện nên dừng ở đây,em nghĩ 1 tháng đối với bác phúc cũng đủ cho bác đó suy nghĩ rồi,lúc bực tức thì em nói thế thôi,còn ai tốt ai xấu thì mọi người tiếp tiếp xúc sẽ đánh giá,hy vọng sẽ không ai phải kéo nhau vào đây rp trường hợp như thế này một lần nữa,mod đóng topic được rồi,thank cả nhà!

mình thấy thế này nhé, treo 1 tháng là ko làm ăn gì dc, thiệt hại cũng ít ít, nhưng tội bùng kèo, thất tín trong làm ăn thì cần phải ghi chú suốt đời dưới số tiền bảo hiểm dòng chữ: đã từng bùng kèo, kiểu như bị đánh dấu tội danh, sau này ai có giao dịch với bác ấy nhìn số tiền bảo hiểm với tội danh ghi bên dưới mà vẫn thích giao dịch thì cứ giao dịch bình thường thôi.

p/s: bác nào đi xem film Trùm Hương Cảng sẽ nghe thấy câu nói của Hào Què: Làm ăn thì chữ Tín là quan trọng nhất

Mọi chuyện chấm dứt tại đây là tốt đẹp rồi. Bạn ấy ko những bị khoá tk 1 tháng, mà còn mất uy tín.

:eek: Mất uy tín thì coi như toi đối với làm ăn kd Dịch Vụ rồi

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
418,675
170,773
Latest member
phantuanvu

Most viewed of week

Most discussed of week