máy tính như nhiên restart liên tục bạn nào giúp mình với vửa bât máy lên thi restart luôn

máy có VGA rời ko ??, rút VGA rời ra, rút RAM ra chùi sạch đi, rùi cắm lại xem có dc ko.... nhớ xịt khe RAM lun...

:binhsua146:tháo hết các linh kiện ra đem nhúng vào nước rửa xà bông nhiều lần:binhsua146:lắp vào là xài te te.......:binhsua146:

help me máy tính như nhiên restart liên tục bạn nào giúp mình với vửa bât máy lên thi restart luôn. thank nhiều.
Có hai kiểu trục trặc :

1.Kiếm tra quạt chip-->nếu nó die thì sẽ bị res liên tục.Nếu xuất hiện màn hình xanh rồi mới Res thì bị xung đột Ram!
2.Phàn mềm : có thể bị lỗi WIN,nhiễm virus,..-->mang cái ổ cứng đi mà quét virus rồi cài lại WIN...etc

Bạn xem lại nguồn của máy tính, có thể nguồn kém hoặc do điện chỗ bạn không ổn định. Hoặc khả năng nữa là bị virut.

Có hai kiểu trục trặc :

1.Kiếm tra quạt chip-->nếu nó die thì sẽ bị res liên tục.Nếu xuất hiện màn hình xanh rồi mới Res thì bị xung đột Ram!
2.Phàn mềm : có thể bị lỗi WIN,nhiễm virus,..-->mang cái ổ cứng đi mà quét virus rồi cài lại WIN...etc

Hai kiểu này RẤT ĐÚNG.

Theo mình kiểm tra lại nhiệt độ máy và nguồn cấp điện.

Kiểu gì cũng phải ra quán thôi bác ạ, chứ mình k có đồ mà bung máy ra thì hít đủ

Kiểu gì cũng phải ra quán thôi bác ạ, chứ mình k có đồ mà bung máy ra thì hít đủ
bung máy chỉ cần 1 cái tu dít

Có hai kiểu trục trặc :

3. Xung đột phần mềm
4. Gắn thêm phần cứng mà không xem xét nguồn, quạt=>treo
p/s: máy mình chơi mấy game nặng thì không sao, vào chrome hay ff lâu lâu cũng treo máy, chẳng hiểu sao:binhsua155:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,421
172,510
Latest member
hamster80

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week