Mấy pro Tiếng Anh vào cho mình tí cao kiến

dangmymy

Senior
Reactions
243
MR
0.105
giờ mình có ít vấn đề sau muốn hỏi mong mấy pro cho ít cao kiến :
1. là mình chuẩn bị nhập học đh mình muốn bắt đầu học tiếng anh giờ có muộn quá không
2. các bạn cứ xem như mình không biết tiếng anh gì luôn đi ( vậy cho dễ hiểu ) giờ học thì bắt đầu từ đâu .
có người bảo cứ học nói trước đã để nói được rồi mới có đam mê học ( cũng có lí )
có người bảo phải học từ vựng đi đã vì muốn nói đc thì yêu cầu phải có vốn từ vựng nhiều ( cũng có lí )

khi nãy hỏi con bạn đang học ngành tiếng anh nó cười chê thấy ghét nên giờ quyết tâm học cho nó bit cái sai của nó:binhsua38::binhsua38::binhsua38: vì mình thấy nước ngoài mấy đứa nhỏ chỉ số IQ sao bằng người VN 18 19t đc mà không ai dạy nó cũng ns đc tiếng anh @@ mình nghĩ chỉ là không biết phương pháp nên mạo muộn lập topic hỏi mấy pro:binhsua43::binhsua43:

Reactions
479
MR
0.000
1. là mình chuẩn bị nhập học đh mình muốn bắt đầu học tiếng anh giờ có muộn quá không
2. các bạn cứ xem như mình không biết tiếng anh gì luôn đi ( vậy cho dễ hiểu ) giờ học thì bắt đầu từ đâu .
có người bảo cứ học nói trước đã để nói được rồi mới có đam mê học ( cũng có lí )
có người bảo phải học từ vựng đi đã vì muốn nói đc thì yêu cầu phải có vốn từ vựng nhiều ( cũng có lí )

khi nãy hỏi con bạn đang học ngành tiếng anh nó cười chê thấy ghét nên giờ quyết tâm học cho nó bit cái sai của nó:binhsua38::binhsua38::binhsua38: vì mình thấy nước ngoài mấy đứa nhỏ chỉ số IQ sao bằng người VN 18 19t đc mà không ai dạy nó cũng ns đc tiếng anh @@ mình nghĩ chỉ là không biết phương pháp nên mạo muộn lập topic hỏi mấy pro:binhsua43::binhsua43:

ở hà nộ thì lên acet mà học chỗ đó ngon nhất quả đất luôn ;))

lephong0209

Banned
Reactions
114
MR
0.000
quan trọng là ở bạn?chứ nếu bạn không chăm chỉ thì cũng bằng thừa?không có gì là quá muộn bạn ah

ngữ pháp tiếng anh thông dụng
Mình thấy khá hay?và khá hiệu quả,mình cũng đang học
Mình với bạn giao lưu nhé

kingpronew

Hero
Reactions
516
MR
0.004
Ko có gì là quá muộn . Nếu bạn là 1 tờ giấy trắng thì càng tốt :) . Tốt nhất là học nghe trước = chuẩn 100 % .

Khuyên chân thành dùng bộ Streamline song ngữ A-B-C của NXB trẻ do nguyễn thành yến dịch . Download cd streamline trên mạng về nghe , vừa học vừa thực hàng nghe , bảo đảm sẽ tiến bộ .

Nếu nói học từ vựng và nói trước là ko đúng , thứ tự là nghe -nói- đọc - viết . Việt nam ta làm ngược lại nên đa số đều ghét vì nản môn này .

Chịu khó luyện nghe các bản tin trên tv , đài , phim và nhạc . Ko nên nghe người việt đọc vì bạn sẽ khó nghe thành công được

Tiếng anh thật sự là môn dễ nhất trong tất cả các môn học chẳng qua nó cần sự cần cù thui . Cố gắng lên :)

henrrymagic

Junior
Reactions
68
MR
0.000
bạn nên tham gia các lớp FAE, academic học thuật trước đi. Không thì vào speaking nửa chữ cắn đôi k biết thì nói cái gì được :). Mình đang học dh Ngoại thương tp HCM. Điểm TOEIC của mình 780, TOEFL 85 mà vào lớp speaking đôi khi con quýnh trước nhiều câu hỏi. Nếu ở HCM thì mình nhận kèm cho bạn :D. Mình đang năm 2. Cũng đang kèm 3 em năm 1. 50k / em /1 buổi :D. Tuần 3 buổi.

langim

Banned
Reactions
65
MR
0.000

Mình cũng như cậu hồi đi học quậy vọ bị đuổi học 8 năm trời ko biết gì tiếng anh thì đã bị đuổi =)) Giờ muốn theo CNTT nhưng phải hiểu TA để đọc tài Liệu mà Mất căn bản từ đầu giờ ko biết có thể học đc ko nhỉ:( TPHCM :((

bạn nên tham gia các lớp FAE, academic học thuật trước đi. Không thì vào speaking nửa chữ cắn đôi k biết thì nói cái gì được :). Mình đang học dh Ngoại thương tp HCM. Điểm TOEIC của mình 780, TOEFL 85 mà vào lớp speaking đôi khi con quýnh trước nhiều câu hỏi. Nếu ở HCM thì mình nhận kèm cho bạn :D. Mình đang năm 2. Cũng đang kèm 3 em năm 1. 50k / em /1 buổi :D. Tuần 3 buổi.
hic em ở Huế :( các lớp FAE , academic học thuật là như thế nào bạn ?? có thể nói qua các lớp đó dạy những gì không

[video=youtube;7fPy3-MjoXY]http://www.youtube.com/watch?v=7fPy3-MjoXY[/video]

Chú em nghe thử xem hiểu được bao nhiu % nhé?còn thích trang web học free mà lại có nhìu cái hay thì pm yahoo anh chỉ chú?

Chúc chú học tốt

soartor

Junior
Reactions
34
MR
0.000
Ko có gì là quá muộn . Nếu bạn là 1 tờ giấy trắng thì càng tốt :) . Tốt nhất là học nghe trước = chuẩn 100 % .

Khuyên chân thành dùng bộ Streamline song ngữ A-B-C của NXB trẻ do nguyễn thành yến dịch . Download cd streamline trên mạng về nghe , vừa học vừa thực hàng nghe , bảo đảm sẽ tiến bộ .

Nếu nói học từ vựng và nói trước là ko đúng , thứ tự là nghe -nói- đọc - viết . Việt nam ta làm ngược lại nên đa số đều ghét vì nản môn này .

Chịu khó luyện nghe các bản tin trên tv , đài , phim và nhạc . Ko nên nghe người việt đọc vì bạn sẽ khó nghe thành công được

Tiếng anh thật sự là môn dễ nhất trong tất cả các môn học chẳng qua nó cần sự cần cù thui . Cố gắng lên :)

Mình cũng phần nào đồng ý với bạn này. Mỗi người có phương pháp học riêng, mình nghĩ bạn tham khảo cái này sẽ có ích cho bạn rất nhìu nè:
http://www.hvaonline.net/hvaonline/posts/list/41753.hva#260183
HVA thường chặn các truy vấn như này (và từ google) nên tốt nhất bạn nên vào: http://hvaonline.net, bạn vào forum rùi tìm kiếm theo từ khóa: cách học tiếng anh hiệu quả nhất, bạn chọn kết quả đầu tiên ấy
Good luck!

huylonely

Senior
Reactions
331
MR
0.050
Chat with me via Skype
Còn 4 năm đại học mà lo gì?
Giờ bạn ra tiêm sách mua sách streamline A học trước đã, mình đã học 2 cuốn sách streamline A + B + nữa năm ngữ pháp nữa nên giờ ngon lành cành đào rùi :binhsua06::binhsua06:
Mà học english thì theo mình phương pháp là điều chính yếu, tại sao ai cũng học nhưng người học được người lại không?
Trong sách streamline có phần từ vựng, đàm thoại và ngữ pháp.
Từ vựng: tất nhiên là học thuộc tất cả rùi
Đàm thoại thường là có 2 nhân vật: mình đc dạy 1 cách khá hay là học thuộc phần đàm thoại luôn, có thể rủ thêm 1 người nữa học cùng, mỗi ngày 2 người sẽ đóng vai 2 nhân vật trong cuôc đàm thoại và đọc lại đoạn đàm thoại ấy.( sau này mới thấy kết quả là bạn giao tiếp khá dễ dàng không gò bó, ngại ngùng, tư tin nữa ^^! )
Ngữ pháp: có bài tập trong sách luôn nếu bạn muốn làm thuần thục hơn thì mua thêm sách ngữ pháp.
Nghe: Mua sách bạn nên mua kèm 1 cái đĩa nghe của sách luôn, nói về phần đàm thoại trong sách.
Tổng kết: Mỗi ngày học xong bạn học được từ vựng, ngữ pháp, giao tiếp còn nghe thì tùy cách học cùa bạn :)
Châm ngôn hoc english của mình: học english như bỏ heo ak, mỗi ngày bỏ 1 chút, đến một lúc nào đó con heo đó sẽ lớn và cho bạn nhìu $ ^^!, bạn nôn nóng sẽ hỏng ngay.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,791
176,240
Latest member
duchungkhang

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week