Mấy pro Tiếng Anh vào cho mình tí cao kiến

server4rent

Newbie
Reactions
378
MR
0.000
Học Eng mà có người bảo học nói trước, học từ vựng trước, học ngữ pháp trước. Những người đó chắc chắn ko "hoàn hảo" về English. Bởi vì muốn nghe nói đọc viết được Eng thì phải học đều cả 4 kĩ năng đó cùng 1 lúc.
Bạn không biết từ thì sao bạn nói và nghe từ đó đc? Bạn ko biết ngữ pháp thì sao bạn biết vận dụng thì nào để dùng trong trường hợp nào?

Mới cơ bản thì nên chọn khóa Eng dành cho người mới bắt đầu học mà học chứ đừng có theo chương trình nào đặc biệt. Học Eng cũng như học tiếng việt, phải học từ vỡ lòng rồi mới nâng cao được.

huynhvantuan

Senior
Reactions
361
MR
0.000
Chat with me via Skype
Làm 1 vé máy bay sang Mỉ là nhất ..... lời khuyên chân thành :D
sang Mĩ thì sao
khối người ở đây giỏi qua đó còn chết lên chết xuống :))

chủ thớt cứ học tập bt cả 4 kĩ năng đó : từ từ rồi sẽ tốt lên
chứ đâu có ai là giỏi liền đâu
bạn nhanh nhạy thì có thể 1-2 năm
ko nhanh nhay thì 4-5 năm
còn về việc việc học thì từ vựng thì bạn cứ 1 ngày học 5-10 từ
nói thì bạn nên đưng trước cái gương tập nói , để xem cách phát âm như thế nào, đọc ra làm sao
còn nghe thì nên nghe từ cơ bản , hoặc nghe những gì mà mình thích
vd: bạn xem 1 bộ phim , người ta nói 1 câu nào đó , bạn thấy hay bạn có thể tua lại xem cách phát âm thế nào , người nhấn mạnh chỗ nào
nghe nhạc cũng tốt
miễn làm sao mà bạn thấy thích thú khi học là bạn sẽ học tốt thôi
bạn có thể lên google : search 1 số từ khóa về Randall , ESL - english second language

henrrymagic

Junior
Reactions
68
MR
0.000
hic em ở Huế :( các lớp FAE , academic học thuật là như thế nào bạn ?? có thể nói qua các lớp đó dạy những gì không
Nó sẽ dạy căn bản cho bạn, từ ngữ pháp đến từ vựng, cả 4 kĩ năng nghe nói đọc viết với các chủ đề liên quan academic ( như các môn học bạn hay học ở thpt ). Từ đó bạn sẽ định hướng được mình sẽ nên học gì và bỏ gì :). trước mắt bạn cứ nghe mình mạnh dạn đến thẳng trung tâm anh ngữ nào đó ở nơi bạn sống ng(tất nhiên nên tham khảo mọi người về chất lượng của trung tâm cũng như giá cả, rồi trình bày cho họ về hiện trạng của bạn (k việc gì phải ngại - mình la người sử dụng dịch vụ của họ mà ). họ sẽ đề cử ra 1 vài lớp thích hợp cho bạn chọn. Nếu ở đà nẵng thì có Equest. Ở huế tớ k biết :|

sang Mĩ thì sao
khối người ở đây giỏi qua đó còn chết lên chết xuống :))

chủ thớt cứ học tập bt cả 4 kĩ năng đó : từ từ rồi sẽ tốt lên
chứ đâu có ai là giỏi liền đâu
bạn nhanh nhạy thì có thể 1-2 năm
ko nhanh nhay thì 4-5 năm
còn về việc việc học thì từ vựng thì bạn cứ 1 ngày học 5-10 từ
nói thì bạn nên đưng trước cái gương tập nói , để xem cách phát âm như thế nào, đọc ra làm sao
còn nghe thì nên nghe từ cơ bản , hoặc nghe những gì mà mình thích
vd: bạn xem 1 bộ phim , người ta nói 1 câu nào đó , bạn thấy hay bạn có thể tua lại xem cách phát âm thế nào , người nhấn mạnh chỗ nào
nghe nhạc cũng tốt
miễn làm sao mà bạn thấy thích thú khi học là bạn sẽ học tốt thôi
bạn có thể lên google : search 1 số từ khóa về Randall , ESL - english second language
Sang Mĩ mắc mớ gì chết ?? tự nhiên sang Mĩ lại chết =))

bread159

Newbie
Reactions
276
MR
0.000
ở Huế luôn àh :binhsua43: cùng quê rồi
Anh Văn thì chủ yếu tự học là chính, cậu có thể tham gia làm các bài test trên mạng, vs học ở các diễn đàn
còn offline thì nên tải chương trình Grammar 2.11 về ( free, cỡ 1.6GB), chtrinh này rất hữu dụng và học nhah lên lắm
còn có tiền thì tham gia làm Cenlet bằng B, C (bắt đầu vs B luôn, đừng A) ở ĐH Sư Phạm or ĐH Ngoại Ngữ vào buổi tối
kết: tự cày vẫn là chính :binhsua39:

tongchuongly

Banned
Reactions
264
MR
1.043
Ko có gì là quá muộn . Nếu bạn là 1 tờ giấy trắng thì càng tốt :) . Tốt nhất là học nghe trước = chuẩn 100 % .

Khuyên chân thành dùng bộ Streamline song ngữ A-B-C của NXB trẻ do nguyễn thành yến dịch . Download cd streamline trên mạng về nghe , vừa học vừa thực hàng nghe , bảo đảm sẽ tiến bộ .

Nếu nói học từ vựng và nói trước là ko đúng , thứ tự là nghe -nói- đọc - viết . Việt nam ta làm ngược lại nên đa số đều ghét vì nản môn này .

Chịu khó luyện nghe các bản tin trên tv , đài , phim và nhạc . Ko nên nghe người việt đọc vì bạn sẽ khó nghe thành công được

Tiếng anh thật sự là môn dễ nhất trong tất cả các môn học chẳng qua nó cần sự cần cù thui . Cố gắng lên :)

bác này đúng là pro :m121: mình cũng phải học theo cách này mới dc

redbull

Newbie
Reactions
35
MR
0.000
Bắt đầu từ nghe, theo bài giảng của A.J.Hoge
Giảng và giải thích từ vựng hoàn toàn bằng tiếng anh, nhưng rất dễ nghe và dễ hiểu
Bạn cứ vào google mà search rồi down về học.
Đây là quy tắc học (theo A.J.Hoge):
Có thể vào đây tham khảo thêm: http://www.effortlessenglishclub.com/ctrl.html

Sharingan

Junior
Reactions
241
MR
0.000
Bắt đầu từ nghe, theo bài giảng của A.J.Hoge
Giảng và giải thích từ vựng hoàn toàn bằng tiếng anh, nhưng rất dễ nghe và dễ hiểu
Bạn cứ vào google mà search rồi down về học.
Đây là quy tắc học (theo A.J.Hoge):
hix không biết tiếng Anh mà nó giảng bằng tiếng Anh chịu luôn :( ....................

Reactions
1
MR
0.000
Học ngôn ngữ khởi đầu cần nhất là sự bắt chước, nghĩa là lặp lại những lời người khác nói và hiểu điều đó có nghĩa là gì. Lặp lại lời để tạo thành phản xạ khi cần, hiểu để điều chỉnh đảm bảo đó là phản xạ đúng. Vậy nên luyện nói lưu loát thì bạn nên bắt chước đọc sao cho giống nhất cả phát âm, ngữ điệu trong những clip, film có nội dung mà bạn thích thú, rồi ghi âm lại, lâu dần bạn sẽ nhận ra được hiệu quả của công việc này. Và bởi vì bắt chước, nên đòi hỏi bạn nên lặp đi lặp lại hành động bắt chước này, mỗi lần luyện sao cho bắt chước thật hoàn hảo, ngày hôm sau với nội dung mới. Điều quan trọng là bạn nên chú ý chuẩn giọng phát âm cho đúng, bởi đó là nên tảng của giao tiếp, nếu không thì chẳng ai hiểu, mình nghĩ bạn cũng hiểu điều này. Bạn có thể đến Emas học thử xem, mình từng học ở đấy rồi thấy rất tốt, nay gặp lại bạn mình nhớ lại mình khi xưa quá.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,797
176,243
Latest member
sarahn

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week