• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Ask Máy ảo Oracle VM VirtualBox

mrstonehel

Junior
Reactions
30
MR
0.008
Các bác cho em hỏi cách khắc phục lỗi này với, cứ đang làm mà toàn bị lỗi như thế này. Cảm ơn các bác nhiều!

mai mới có pro hehe

nghĩa là sao bak nói rõ hơn dc ko, ko đủ GB trong máy ảo hay là ổ cài máy ảo
Cái này do do máy bạn ko đủ Ram cung cấp cho máy ảo Ví dụ nhé máy bạn Ram 4G nhưng bạn chạy 2 máy ảo khai báo Ram 2G thì sẽ bị lỗi như thế

Thiếu hệ thống phần cứng để có thể chạy được, cái này chắc thiếu ram

Cái này do do máy bạn ko đủ Ram cung cấp cho máy ảo Ví dụ nhé máy bạn Ram 4G nhưng bạn chạy 2 máy ảo khai báo Ram 2G thì sẽ bị lỗi như thế
máy mình ram 4G. mà chỉ chạy 1 máy ảo ram 512 thôi, vẫn bị lỗi này thường hix

tại thời điểm bị lỗi, ram của máy chỉ 50% thôi bak ơi
Trong lúc nó chạy bạn mở lên xem ram hay sau khi cái lỗi này phát sinh thì mở lên xem ram?
Theo đường dẫn trong đó mở lên xem thử bị gì

Trong lúc nó chạy bạn mở lên xem ram hay sau khi cái lỗi này phát sinh thì mở lên xem ram?
Theo đường dẫn trong đó mở lên xem thử bị gì
lại vừa mới bị xong , em xem ram liền thì 62%, theo đường dẫn đó thì có các file thế, em cũng po tay, ko biết j hết bak ah

lại vừa mới bị xong , em xem ram liền thì 62%, theo đường dẫn đó thì có các file thế, em cũng po tay, ko biết j hết bak ah
View attachment 52302
Mở lên liền sao mà có tác dụng được trời, lúc đó dịch vụ kia đã bị đóng rồi. Mở cái VBox.log.3 ra xem thử

Chia máy ảo có 512MB, khi sử dụng chương trình trong máy ảo quá 512MB thì nó sẽ tự động ngắt và restart máy ảo.
Nếu máy cậu ram 4GB thì share hẳn 2GB, còn không thì share 1GB là ổn

Ké top cho em hỏi có bác nào cài được androi x86 trên virtualbox k ? máy chạy win 8.1 nha :( ! win 8 chạy bình thường mà lên 8.1 k chạy đc :( :(

Chia máy ảo có 512MB, khi sử dụng chương trình trong máy ảo quá 512MB thì nó sẽ tự động ngắt và restart máy ảo.
Nếu máy cậu ram 4GB thì share hẳn 2GB, còn không thì share 1GB là ổn
Dự là chạy bs trên máy ảo

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,954
171,025
Latest member
Rakupet16

Most discussed of week

Most discussed of week