Help Market Glory - Thử sức kiếm tiền online vs game tài chính này nào

Ko biết thằng nào đã đuối lí còn gân cổ lên cãi

_ Biết là lương sẽ theo cung cầu đâu lại vào đấy thì ý kiến làm gì nhiều

Người ta chơi game phải có nghiên cứu tìm hiểu chứ đâu phải cắm đầu chơi free rút tiền như bác đâu mà ko cho người ta bàn luận.
Bọn tây nó khôn nó sẽ set lại thì mắc chi phải làm trò "trò bẩn" đòi tăng thuể để đẩy chúng nó ra.
Nó set cao thì giá vốn tăng, giá bán tăng, 1 số sản phẩm bán trong nước cho VN cũng tăng theo, trong khi hàng của nó chỉ mang bán cho nước ngoài thu lợi cho mình nó, ko kích ra thì chết cả đám ah. Giờ nó giảm rồi thì có ai nói kích nó đâu.
Nên tìm hiểu trước khi phát biểu nhé.

Nói thằng ra là ở VN lương rẻ mạt 1 thằng công nhân bên nó lương cao gấp 3,4 lần thì chẳng việc gì nó lại chả về VN.
Câu trước thì bảo tây nó sang cải thiện đời sống nhân dân, câu sau thì lại bảo tây nó sang vì lợi ích tiền lương của nó.
Nên suy nghĩ kỹ trước khi phát biểu nhé.

Chốt lại mục đích của bác chơi game này là chơi free hàng ngày kiếm tiền, còn xung quanh ra sao thì mặc kệ, lo quyền lợi bản thân trước đã. Nên thấy giờ ko ăn đc nữa quay sang kiếm đủ lý do nói này nói nọ đây mà.
Khuyên thật bác vài dòng:
1_ Bác nên bớt thời gian cap và xin 1 công việc nào đó để làm đi, ko phải vì tiền mà là ra ngoài làm việc, giao tiếp xã hội, để biết cuộc sống giữa các tầng lớp nó khác nhau thế nào, 1 ngày hơn 10 tiếng cap chỉ cắm đầu vơi những con số, con chữ thì đầu óc nó cũng cứng nhắc như vậy thôi. :p
2_ Nên dành thêm thời gian giao tiếp bạn bè, cuộc sống đi, đừng có tự kỷ với con mèo, con cá và vài cái cây cảnh, chúng nó ko giúp bác hiểu đc xã hội này nó đen tối thế nào đâu :D

Người ta chơi game phải có nghiên cứu tìm hiểu chứ đâu phải cắm đầu chơi free rút tiền như bác đâu mà ko cho người ta bàn luận.

Nó set cao thì giá vốn tăng, giá bán tăng, 1 số sản phẩm bán trong nước cho VN cũng tăng theo, trong khi hàng của nó chỉ mang bán cho nước ngoài thu lợi cho mình nó, ko kích ra thì chết cả đám ah. Giờ nó giảm rồi thì có ai nói kích nó đâu.
Nên tìm hiểu trước khi phát biểu nhé.

Câu trước thì bảo tây nó sang cải thiện đời sống nhân dân, câu sau thì lại bảo tây nó sang vì lợi ích tiền lương của nó.
Nên suy nghĩ kỹ trước khi phát biểu nhé.

Chốt lại mục đích của bác chơi game này là chơi free hàng ngày kiếm tiền, còn xung quanh ra sao thì mặc kệ, lo quyền lợi bản thân trước đã. Nên thấy giờ ko ăn đc nữa quay sang kiếm đủ lý do nói này nói nọ đây mà.
Khuyên thật bác vài dòng:
1_ Bác nên bớt thời gian cap và xin 1 công việc nào đó để làm đi, ko phải vì tiền mà là ra ngoài làm việc, giao tiếp xã hội, 1 ngày hơn 10 tiếng cap chỉ cắm đầu vơi những con số, con chữ thì đầu óc nó cũng cứng nhắc như vậy thôi. :p
2_ Nên dành thêm thời gian giao tiếp bạn bè, cuộc sống đi, đừng có tự kỷ với con mèo, con cá và vài cái cây cảnh, chúng nó ko giúp bác hiểu đc xã hội này nó đen tối thế nào đâu :D

1. Có mấy thằng tây bán hàng ở VN mà kêu giá hàng tăng? Nó thuê nhân công VN nhưng mang hàng ra thế giới bán thì liên quan đêk gì đến hàng VN mà kêu giá tăng => NGU 1

2. Nó mang hàng ra bán ở nước ngoài thì kêu thu lợi mình nó, vậy sao các ông VN ko mang hàng ra nước ngoài mà bán?? Các ông thuê nhân công giá bèo trong khi nó thuê giá cao thì chỉ nó thiệt chứ các ông thiệt thòi gì?? => NGU 2

3. Ai thuê nhân công cũng là để giúp tăng sản lưởng sản phẩm để tăng doanh thu , nhưng nó trả giá cao hơn thì tự nhiên đời sống công nhân cao hơn chứ đầu óc ông nghỉ 2 cái này ko liên quan đến nhau à ?? => NGU 3

4. Chơi game free thì là tất nhiên liệu có đc >10% người chơi là đầu tư ko hay đa số toàn là chơi free vì nó ko mất nhiều thời gian. Mà ko chỉ free hay ko, game hay cái gì khác, ai cũng phải nhìn vào lợi ích của mình trước nhưng vẫn phải theo số đông mà có quyết định đúng hay sai. Ở đây số đông là công nhân và chỉ có thiểu số là làm doanh nghiệp. Trong khi các doanh nghiệp nước ngoài trả giá cao hơn thì lại "chơi trò bẩn" đòi đẩy họ đi vì mỗi lí do "TAO ĐANG HÚT MÁU CÔNG NHÂN NGON TỰ DƯNG CHÚNG MÀY VÀO TRẢ GIÁ CAO HƠN LÀM TAO GIẢM LỢI ÍCH" . Thì liệu có ai nghe lọt tai ko?
====> NGU NGU NGU ĐỢT 4

5. Chưa biết thằng nào hơn thằng nào, thằng nào làm việc giỏi , giao tiếp giỏi và hiểu biết xã hội hơn thằng nào đâu mà ở đó giở cái giọng "TRẺ TRÂU BỐ ĐỜI" ra đây. Cái xã hội này dễ kiếm ăn quá, người tốt nhiều quá, giao tiếp dễ dàng quá (ko cẩn thận 2 câu nó xiên cho vài phát ) mà cứ đòi "RA XÃ HỘI". HIỂU BIẾT THÌ NÔNG CẠN MÀ CỨ KHOÁI THỂ HIỆN ẾCH NGỒI ĐÁY GIẾNG. Captcha thì sao, với tao captcha là 1 trò vừa kiếm tiền vừa giải trí, tao ko phải như mấy thằng thiểu năng như mày mà ngồi cầy như trâu rồi kêu này kêu nọ. Tao vừa làm vừa xem phim, nghe nhac và với tao nó ko khác giải trí là mấy. Mệt thì nghỉ, buồn thì giải trí. ===> NGU NGU NGU NGU NGU NGU ĐỢT 5

6. Tự kỉ?? Cái từ đó dành cho mấy thằng TRẨU TRE hay khoái ngồi 1 chỗ tự nghĩ mình GIỎI, HIỂU BIẾT như mày thôi? . Sống sao cho thấy cái thú vui cái niềm tin đời thường sao cho cảm thấy mình sống ko hối tiếc chứ ko phải như mày. CHỈ BIẾT HÁ MIỆNG RA CHÉM VỀ CÁI XÃ HỘI ẢO TƯỞNG CỦA MÀY trong khi chẳng làm gì đc cho đời. NGHĨ BẠN BÈ HƠN GIA ĐÌNH, NGHĨ XÃ HỘI HƠN CĂN NHÀ MÌNH, NGHĨ VỚI LỜI NÓI NGỚ NGẨN NGU DỐT CỦA MÌNH LÀ "KHẢ NĂNG GIAO TIẾP" =====> NGU NGU NGU NGU NGU NGU NGU NGU NGU NGU NGU ĐỢT UNLIMITED

Nói chung là đây là những lời cuối tao dành cho mày, 1 thằng ngu và chẳng hiểu gì về cuộc sống :D Còn cái site này từ nay chắc chẳng có mấy người vào bàn luận nữa vì đơn giản là mấy thằng lên làm quan làm cho người khác thấy khó chịu và bất công quá rồi :rolleyes:

Nước ngoài nó bỏ tiền mở cty tại Vn cũng chỉ vì nguồn nhân công giá rẻ. Trong khi nhân công tại VN thì đúng là rẻ thật nhưng điểm product có đáng là bao trong khi người cao nhất cũng chỉ đạt mức 40 mà tính xem đc bao nhiêu người. Đây là điểm bọn nước ngoài ko biết nếu nó biết thì chẳng dại mà đầu tư vào VN. Còn với ai reg ở nước ngoài như Romania thì mình khuyên ko nên mở cty làm gì chỉ tập trung : tiền >>> gold >>> exp or book >>> điểm productive.

1. Có mấy thằng tây bán hàng ở VN mà kêu giá hàng tăng? Nó thuê nhân công VN nhưng mang hàng ra thế giới bán thì liên quan đêk gì đến hàng VN mà kêu giá tăng => NGU 1

2. Nó mang hàng ra bán ở nước ngoài thì kêu thu lợi mình nó, vậy sao các ông VN ko mang hàng ra nước ngoài mà bán?? Các ông thuê nhân công giá bèo trong khi nó thuê giá cao thì chỉ nó thiệt chứ các ông thiệt thòi gì?? => NGU 2

3. Ai thuê nhân công cũng là để giúp tăng sản lưởng sản phẩm để tăng doanh thu , nhưng nó trả giá cao hơn thì tự nhiên đời sống công nhân cao hơn chứ đầu óc ông nghỉ 2 cái này ko liên quan đến nhau à ?? => NGU 3

4. Chơi game free thì là tất nhiên liệu có đc >10% người chơi là đầu tư ko hay đa số toàn là chơi free vì nó ko mất nhiều thời gian. Mà ko chỉ free hay ko, game hay cái gì khác, ai cũng phải nhìn vào lợi ích của mình trước nhưng vẫn phải theo số đông mà có quyết định đúng hay sai. Ở đây số đông là công nhân và chỉ có thiểu số là làm doanh nghiệp. Trong khi các doanh nghiệp nước ngoài trả giá cao hơn thì lại "chơi trò bẩn" đòi đẩy họ đi vì mỗi lí do "TAO ĐANG HÚT MÁU CÔNG NHÂN NGON TỰ DƯNG CHÚNG MÀY VÀO TRẢ GIÁ CAO HƠN LÀM TAO GIẢM LỢI ÍCH" . Thì liệu có ai nghe lọt tai ko?
====> NGU NGU NGU ĐỢT 4

5. Chưa biết thằng nào hơn thằng nào, thằng nào làm việc giỏi , giao tiếp giỏi và hiểu biết xã hội hơn thằng nào đâu mà ở đó giở cái giọng "TRẺ TRÂU BỐ ĐỜI" ra đây. Cái xã hội này dễ kiếm ăn quá, người tốt nhiều quá, giao tiếp dễ dàng quá (ko cẩn thận 2 câu nó xiên cho vài phát ) mà cứ đòi "RA XÃ HỘI". HIỂU BIẾT THÌ NÔNG CẠN MÀ CỨ KHOÁI THỂ HIỆN ẾCH NGỒI ĐÁY GIẾNG. Captcha thì sao, với tao captcha là 1 trò vừa kiếm tiền vừa giải trí, tao ko phải như mấy thằng thiểu năng như mày mà ngồi cầy như trâu rồi kêu này kêu nọ. Tao vừa làm vừa xem phim, nghe nhac và với tao nó ko khác giải trí là mấy. Mệt thì nghỉ, buồn thì giải trí. ===> NGU NGU NGU NGU NGU NGU ĐỢT 5

6. Tự kỉ?? Cái từ đó dành cho mấy thằng TRẨU TRE hay khoái ngồi 1 chỗ tự nghĩ mình GIỎI, HIỂU BIẾT như mày thôi? . Sống sao cho thấy cái thú vui cái niềm tin đời thường sao cho cảm thấy mình sống ko hối tiếc chứ ko phải như mày. CHỈ BIẾT HÁ MIỆNG RA CHÉM VỀ CÁI XÃ HỘI ẢO TƯỞNG CỦA MÀY trong khi chẳng làm gì đc cho đời. NGHĨ BẠN BÈ HƠN GIA ĐÌNH, NGHĨ XÃ HỘI HƠN CĂN NHÀ MÌNH, NGHĨ VỚI LỜI NÓI NGỚ NGẨN NGU DỐT CỦA MÌNH LÀ "KHẢ NĂNG GIAO TIẾP" =====> NGU NGU NGU NGU NGU NGU NGU NGU NGU NGU NGU ĐỢT UNLIMITED

Nói chung là đây là những lời cuối tao dành cho mày, 1 thằng ngu và chẳng hiểu gì về cuộc sống :D Còn cái site này từ nay chắc chẳng có mấy người vào bàn luận nữa vì đơn giản là mấy thằng lên làm quan làm cho người khác thấy khó chịu và bất công quá rồi :rolleyes:

Thật tình là ko muốn war nữa nhưng c ũng phải nói. Vâng nó thuê giá cao trả lương cho công nhanhaano theo ý chú thì mặc kệ tụi nó muốn làm gì thì làm. Vạy thì kết quả sẽ là như vầy : toàn bộ nhân công sẽ làm cho cty nước ngoài hết lúc đó thì đừng hỏi tại sao ko có báo ko có sữa. Tiếp đó doanh nghiệp VN ko muốn phá sản thì lại phải chạy theo cuộc đua tiền lương tức là bắt buộc phải tăng lương để tồn tại. Mà lương tăng thì sản phẩm làm ra cũng phải tăng theo để tồn tại vậy kết quả là đc gì khi mà lương tăng >>> giá cả tăng >>> lạm phát tăng.

Oh` mà thôi nghỉ hết đi bớt đc thằng nào hay thằng đó :D

Nhắc lại 1 lần nữa bác nên tìm hiểu trước khi phát biểu.
Nãy giờ ko có ai nói thằng tây nào bán hàng ở VN cả, mà quy trình nó vầy nè.
Nó set lương cao -> nó nhanh có sp -> mình phải set lương cao theo nó mới có người làm cho mình -> set lương cao thì giá vốn cao -> giá bán cao -> trong khi hàng của mình là nhu yếu phẩm hàng ngày : sữa, cuisine, giấy, cần cho dân dùng. Nếu đem ra nước ngoài bán hết thì càng chết vì người dân mua lại sẽ phải đóng thêm thuế -> chỉ có chính mình là chịu thiệt. Nên nó set thêm lương thì mình được tăng nhưng đổi lại cũng phải bù khoản tăng đó vào tiền tăng sữa báo này nọ cũng như ko.
Nói thì sai bét mà mở miệng ra thì chửi người khác, nãy giờ em có chửi bác câu nào ko, người như thế này thì ko đáng để nói chuyện :p

Nước ngoài nó bỏ tiền mở cty tại Vn cũng chỉ vì nguồn nhân công giá rẻ. Trong khi nhân công tại VN thì đúng là rẻ thật nhưng điểm product có đáng là bao trong khi người cao nhất cũng chỉ đạt mức 40 mà tính xem đc bao nhiêu người. Đây là điểm bọn nước ngoài ko biết nếu nó biết thì chẳng dại mà đầu tư vào VN. Còn với ai reg ở nước ngoài như Romania thì mình khuyên ko nên mở cty làm gì chỉ tập trung : tiền >>> gold >>> exp or book >>> điểm productive.
Ko phải đâu ông, chuyện là vầy nè, 3 ngày nay thằng otto tự nhiên nó chỉ tập trung mua rawmilk ở VN, dù global bán 0.03 bằng giá nhau hết. Những thằng tui nói là nó chỉ mở cty sx rawmilk ở VN thôi, chỉ cần sx ra là chắc chắn bán đc hàng nên nó mới đầu tư mạnh là thế.

Làm gì có thuê người đâu ông, đặt lương vào job rồi đợi có ai đó work thôi.
đaỵt lương rồi mà sao no báo vậy nè bạn
Message inti25 tried to make Newspapers for Công Ty Bán Báo Lá Cải company, on 2013-09-06 19:21:30, with a productivity of 9.37 . The job never took place beacuse: This company has no resources left for this task .

LoveBM tried to make Newspapers for Công Ty Bán Báo Lá Cải company, on 2013-09-06 15:25:34, with a productivity of 1 . The job never took place beacuse: This company has no money for this task.

Ông phải bán 1 vàng trong cty đi để đổi ra VND trả lương cho công nhân. Và cũng nên để trong cty là trên 14 giấy.

Locthiennguyen onl giảm tax coffee 3* min giúp tớ với, thanks cậu :)
Giúp tớ cả Book 1* nữa :D

Last edited:
Locthiennguyen onl giảm tax coffee 3* min giúp tớ với, thanks cậu :)
Giúp tớ cả Book 1* nữa :D

Với coffee 3* thì mình ko thể giảm tax đc vì thằng đại gia otto nó mở đến 11 jop mà đẩy giá lương lên cao thì bảo đảm ko cạnh tranh lại đâu. Lúc đó ko chỉ cậu chết mà anh em chơi ở đây đều chết theo :(

Với coffee 3* thì mình ko thể giảm tax đc vì thằng đại gia otto nó mở đến 11 jop mà đẩy giá lương lên cao thì bảo đảm ko cạnh tranh lại đâu. Lúc đó ko chỉ cậu chết mà anh em chơi ở đây đều chết theo :(
Ok cậu :( may mà tớ có kế hoạch dự phòng rồi.

ah` tại hôm bữa mua 1 lúc 5 quyển giá 9.35 gold h chưa nhai xong mà mua làm gì =.=

Thằng otto nó mở coffee bean, là nguyên liệu, còn ông Nam kêu mở coffee 3*, là thành phẩm mà, nhầm lẫn gì chăng :eek:

Đọc kỹ trang 1 đi bạn, njghtmare đã hướng dẫn đầy đủ về fight và work trong 10 ngày đầu rồi đó.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,443
172,446
Latest member
sonysuribui002

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom