Help Market Glory - Thử sức kiếm tiền online vs game tài chính này nào

mình cug có 1 add ip vn ,nhug thấy bên vn vắng vẻ lắm ,thấy ít ai bán đồ nên wa rom chơi

mail cho nó kếu nó xóa ngay cái acc VN mà cậu ko chơi trước khi quá muộn.

là sao vậy bạn ? một máy tính chỉ đc dùng 1 Add thôi àh , mình phải lấy add rom mà mình dg chơi mail cho nó ah .làm sao mail bạn hg dẫn mjnh với

Tớ mà work cho cty cậu thì đào đâu ra tiền mua sách =)). Hiện tại tớ mở luôn 1 dãy cty sản xuất cuisine tính ra mỗi tháng cũng làm đc cỡ 2k cái (10 ngày tạo nguyên liệu và 20 ngày làm bánh). Cuisine thì bán cực kỳ chạy :D
Chiều tối tớ mà tạo dược 1 Book 3* cậu mua ủng hộ tớ nhé :D
P/s: giảm min giúp tớ cái Tax Book với :(

book 3* đã giảm min còn 1 gold nếu sell trên global

Kiểu này chắc phải tăng thuế rawmilk lên thôi, nhiều ông ở tận đâu đâu: mỹ, serbia, indo rảnh hơi mở cty sữa ở VN làm gì ko biết, đã thế còn set lương cao vật vã @.@

Kiểu này chắc phải tăng thuế rawmilk lên thôi, nhiều ông ở tận đâu đâu: mỹ, serbia, indo rảnh hơi mở cty sữa ở VN làm gì ko biết, đã thế còn set lương cao vật vã @.@
lại chơi kiểu cạnh tranh ko lành mạnh đây , người ta thấy thị trường trả lương công nhân thấp thì người ta về cạnh tranh. Lại chơi trò "cậy cửa nhà" đòi đóng cửa đuổi người ta đi.
VN bẩn bựa ăn vào máu rồi :D Đòi lợi nhuận cao nhưng khi lợi nhuận bị cạnh tranh thì chơi trò đòi độc quyền làm khó người khác :eek:

Luôn miệng là muốn VN phát triển, công nhân đc lương tốt hơn nhưng khi người khác về trả lương cao cho công nhân thì lại "làm trò bẩn" :rolleyes:

Cứ làm trò để đè đầu công nhân đi, rồi cuối cùng chẳng còn bóng ma nào thèm làm công nhân ở VN nữa lúc đấy thì "mỡ đấy mà húp" :D . Nghỉ game vì đơn giản ghét mấy thằng lên chức quyền 1 phát là làm trò thao túng thị trường giảm lợi ích của người khác. Vừa làm giàu cho chúng nó vừa ức chế nên nghỉ cho khỏe . Nói ra cho anh em biết mà CHƠI Ở QUỐC GIA KHÁC hoặc NGHỈ CHƠI CHO KHỎE :p

Cứ làm trò để đè đầu công nhân đi, rồi cuối cùng chẳng còn bóng ma nào thèm làm công nhân ở VN nữa lúc đấy thì "mỡ đấy mà húp" :D . Nghỉ game vì đơn giản ghét mấy thằng lên chức quyền 1 phát là làm trò thao túng thị trường giảm lợi ích của người khác. Vừa làm giàu cho chúng nó vừa ức chế nên nghỉ cho khỏe . Nói ra cho anh em biết mà CHƠI Ở QUỐC GIA KHÁC hoặc NGHỈ CHƠI CHO KHỎE :p

Nói thật tớ đang muốn các "công nhân" nghỉ hết đây. Với điểm productive 340 thì chả cần thuê công nhân làm gì. Tớ toàn tự work cho chính mình rồi sell chứ chả mong ai work cho mình. VN mà nghỉ hết 1 mình tớ chơi là khỏe nhất :D

Các pro cho mình hỏi chút:
mình đã chơi trò này đc hơn 10 ngày rồi. Hiện có 20 ron. Các pro cho mình hỏi bh chiến thuật tiếp theo là gì ợ ?

Hiện vẫn theo chiến thuật 10 báo +1 sữa rồi fight xong work đều đặn thôi. Có cách gì nhanh hơn k?

Các pro cho mình hỏi chút:
mình đã chơi trò này đc hơn 10 ngày rồi. Hiện có 20 ron. Các pro cho mình hỏi bh chiến thuật tiếp theo là gì ợ ?

Hiện vẫn theo chiến thuật 10 báo +1 sữa rồi fight xong work đều đặn thôi. Có cách gì nhanh hơn k?

mua thêm cuisine - fight - work

ngồi tính đi trừ 2 cty có thể đăng ký free là trang trại bò sữa và tòa soạn báo số còn lại đều phaddabbor 10 euro ra đăng ký.

lại chơi kiểu cạnh tranh ko lành mạnh đây , người ta thấy thị trường trả lương công nhân thấp thì người ta về cạnh tranh. Lại chơi trò "cậy cửa nhà" đòi đóng cửa đuổi người ta đi.
VN bẩn bựa ăn vào máu rồi :D Đòi lợi nhuận cao nhưng khi lợi nhuận bị cạnh tranh thì chơi trò đòi độc quyền làm khó người khác :eek:
Luôn miệng là muốn VN phát triển, công nhân đc lương tốt hơn nhưng khi người khác về trả lương cao cho công nhân thì lại "làm trò bẩn" :rolleyes:

Thế tui hỏi ông chứ đất của ông thì ông phát triển đất của tui thì tui phát triển, đất của ông ăn chán chê rồi thấy đất của tui vẫn còn ngon muốn nhảy vào ăn ah, ko dễ đâu nhé cưng :p. Ông gõ capcha 1 tháng 10tr bây giờ có thằng thấy ngon nó nhảy vào làm ké thì 2 người mỗi người 5tr ông có muốn ko, cứ thích làm ng` tốt đi để rồi đất cũng ko có mà cạp nhé :D

Ông đọc lại bài viết trước của tui đi, tui đã tính cho trường hợp ko có ai chơi mà vẫn có công nhân đều đều rồi đấy :p
Chơi ở quốc gia khác ko ai nói làm gì, nhưng chơi ở nước khác mà vẫn cố tạo cty ở VN rồi set lương chiếm thị trường thì khác gì mấy tay nước ngoài kia đâu. :D

Last edited:
Thế tui hỏi ông chứ đất của ông thì ông phát triển đất của tui thì tui phát triển, đất của ông ăn chán chê rồi thấy đất của tui vẫn còn ngon muốn nhảy vào ăn ah, ko dễ đâu nhé cưng :p. Ông gõ capcha solo 1 tháng 10tr bây giờ có thằng thấy ngon nó nhảy vào làm ké thì 2 người mỗi người 5tr ông có muốn ko, cứ thích làm ng` tốt đi để rồi đất cũng ko có mà cạp nhé :D

Chơi ở quốc gia khác ko ai nói làm gì, nhưng chơi ở nước khác mà vẫn cố tạo cty ở VN rồi set lương chiếm thị trường thì khác gì mấy tay nước ngoài kia đâu. :D

"ĐẤT CỦA TUI"????
Hóa ra cái game này dành cho các ông chịu bỏ tiền vào mua chức quyền rồi tha hồ thao túng?? Ăn đc đòi ăn miết. Đề đầu công nhân ra để mà ăn. Người khác vào cải thiện đời sống cho công nhân thì đòi đạp họ ra bằng những " trò bẩn" ??

Bỏ công sức ra làm thì thu về quyền lợi có cái gì mà phải xoắn. Ko ai nói mấy thằng làm quan chức là tốt cả nhưng dù nó có xấu cũng ko nên XẤU CÔNG KHAI , dù muốn đè dân chúng xuống thì cũng phải có cái lí do chính xác 1 chút. Như cái thuế oto tăng 200% cũng vẫn có lí do là "đường ở VN chưa đủ chuẩn để nhập nhiều oto về" , còn ở đây đòi hút máu nhân dân với cái lí do : "ĐẤT CỦA TUI TUI MUỐN HÚT MÁU NHÂN DÂN KỆ TUI, CÒN BỌN TÂY MUỐN VỀ CẢI THIỆN ĐỜI SỐNG NHÂN DÂN THÌ TUI ĐUỔI"..

Sao sống kiểu thất đức vậy??? Cứ như vậy chả trách VN vẫn mãi là VN đi đâu cũng bị khinh , ko chỉ nước ngoài khinh mà CẢ TRONG NƯỚC CŨNG KHINH LẪN NHAU

Bỏ công sức ra làm thì thu về quyền lợi có cái gì mà phải xoắn. Ko ai nói mấy thằng làm quan chức là tốt cả nhưng dù nó có xấu cũng ko nên XẤU CÔNG KHAI , dù muốn đè dân chúng xuống thì cũng phải có cái lí do chính xác 1 chút. Như cái thuế oto tăng 200% cũng vẫn có lí do là "đường ở VN chưa đủ chuẩn để nhập nhiều oto về" , còn ở đây đòi hút máu nhân dân với cái lí do : "ĐẤT CỦA TUI TUI MUỐN HÚT MÁU NHÂN DÂN KỆ TUI, CÒN BỌN TÂY MUỐN VỀ CẢI THIỆN ĐỜI SỐNG NHÂN DÂN THÌ TUI ĐUỔI"..

Ông này nói cứng nhắc cứ như cái máy vậy, chẳng hiểu sự thật nó ra sao mà cứ gân cổ lên cãi :D
_ Hiện tại mức lương nó luôn tăng vì ng` làm việc ít, job thì nhiều, nên nói là giảm lương vậy chứ chỉ đc có 2-3 ngày thôi, rồi đâu lại vào đấy.
_ Bọn Tây giờ nó khôn rồi bác ah, nó thấy lương nó set cao hơn so với trung bình nên nó cũng set lại cho bằng rồi, chẳng tốt như bác nghĩ đâu :p
=> Chốt lại là từ lúc bác nghỉ game tới giờ tình hình nó chẳng thay đổi gì cả, chỉ có topic này đc bác góp vui cho thêm sôi động thôi ;)

Ông này nói cứng nhắc cứ như cái máy vậy, chẳng hiểu sự thật nó ra sao mà cứ gân cổ lên cãi :D
_ Hiện tại mức lương nó luôn tăng vì ng` làm việc ít, job thì nhiều, nên nói là giảm lương vậy chứ chỉ đc có 2-3 ngày thôi, rồi đâu lại vào đấy.
_ Bọn Tây giờ nó khôn rồi bác ah, nó thấy lương nó set cao hơn so với trung bình nên nó cũng set lại cho bằng rồi, chẳng tốt như bác nghĩ đâu :p
=> Chốt lại là từ lúc bác nghỉ game tới giờ tình hình nó chẳng thay đổi gì cả, chỉ có topic này đc bác góp vui cho thêm sôi động thôi ;)

Ko biết thằng nào đã đuối lí còn gân cổ lên cãi

_ Biết là lương sẽ theo cung cầu đâu lại vào đấy thì ý kiến làm gì nhiều
_ Bọn tây nó khôn nó sẽ set lại thì mắc chi phải làm trò "trò bẩn" đòi tăng thuể để đẩy chúng nó ra. Nói thằng ra là ở VN lương rẻ mạt 1 thằng công nhân bên nó lương cao gấp 3,4 lần thì chẳng việc gì nó lại chả về VN. Mấy thằng VN ko tăng lương thì còn lâu mới có người làm thì tự nhiên sẽ phải nâng lương lên thôi. Rồi lúc đó thì lương sẽ luôn ở mức cao. Chứ chẳng có chuyện mấy thằng Tây nó hạ xuống ngang với máy thằng Việt đâu.

Chốt lại :NGHỈ GAME thì nghỉ, còn quyền lợi của người chơi thì vẫn phải nói. Ko phải là mấy thằng ngu để những thằng BẨN BỰA VIỆT NAM đè đầu cưới cổ. Để nước ngoài nó chửi cho lũ quan VIỆT NAM lộng quyền , dân chúng ngu dốt để chúng nó đè đầu mà ko biết nói lên ý kiến

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,126
172,176
Latest member
vieclamkiengiang

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week