Mạng VNPT có vấn đề , cần tư vấn gấp .

Odyssey8x

Senior
Reactions
349
MR
0.001
Tình hình là 1 tuần nay , mạng chập chờn, tôi đã gọi điện cho bọn VNPT , mà kết quả vẫn không có gì thay đổi, đến hôm nay thì xảy ra tình trạng không thể bực hơn được nữa . Lúc sáng , đang ngồi lướt web với tình trạng load một trang web mất tới gần 5 phút mới xong , thì đột nhiên thấy biểu tượng mạng ở góc phải bên dưới chuyển thành hình tam giác vàng chấm than, nhìn lên Modem , đèn đóm các loại vẫn sáng đều ,như chưa từng có gì xảy ra .Thế là nghĩ bụng , thôi chắc xong cmn cái cổng mạng trên main rồi .Nhưng không , reset máy lại , lại vào mạng bình thường , nhưng chỉ được tầm vài giờ thì các loại web dek co web nào vào được luôn , toàn lỗi DNS , rồi time out , hoặc có quá nhiều chuyển hướng . Đổi DNS sang của google , lại lướt web như gió , nhập địa chỉ .Enter , 3 s load xong web . Nhưng không , chỉ dùng được tầm 15 phút ,lại tình trạng cũ xảy ra , các loại web lại dek vào được , trong khi biểu tượng mạng ở máy tính vẫn bình thường ,đèn đóm modem vẫn bình thường . Mọi người cho hỏi có ai đã bị tình trạng này bao giờ chưa và cách khắc phục ra sao . Ta thì ta chỉ có nghiêng về lỗi do bọn ISP .:binhsua46:

cái mạng này h thấy géc! đang còn hợp đồng ko là cắt rối!!!!

giống mình vl thế còn hợp đồng chưa dám cắt ko lẻ cắt lâu rồi :binhsua46:

Từng 1 thời , cứ 12h trở đi là bắt đầu dùng mạng 5 phút rồi rớt... reset modem dùng được 5- 10' nữa rớt lại ...

Max

- - - Updated - - -

giống mình vl thế còn hợp đồng chưa dám cắt ko lẻ cắt lâu rồi :binhsua46:
Cắt rồi dùng gì bạn , dùng toàn băng thông nước ngoài , FPT thì nghe nói trong nước nhanh ngoài nước như rùa . Viettel thì dạo này mấy bác kia cũng bảo chập chờn chả # gì . Riết không biết dùng mạng nào luôn

Max

ko có gặp trường hợp trên
chỉ là bây giờ phải đóng tiền hàng tháng ko là nó sẽ cắt trong tuần đầu tháng sau
hồi trước nợ 3 tháng cũng đc :binhsua46:

Muốn hủy hợp đồng thì đơn giản ,thiếu gì lí do, như thằng bạn tôi , nó mới dùng được tầm hơn 4 tháng ,dek đóng $ cước nữa thì đầu tháng các thím ấy chẳng cắt mạng nhanh còn kịp đấy chứ . Thằng bạn nó còn dek trả modem trong đợt khuyến mại nữa , gọi điện xuống thu modem , thiết bị nó dek thèm nghe máy, xuống nhà thì dek có ai ở nhà .Thế là phải về thôi.

Muốn hủy hợp đồng thì đơn giản ,thiếu gì lí do, như thằng bạn tôi , nó mới dùng được tầm hơn 4 tháng ,dek đóng $ cước nữa thì đầu tháng các thím ấy chẳng cắt mạng nhanh còn kịp đấy chứ . Thằng bạn nó còn dek trả modem trong đợt khuyến mại nữa , gọi điện xuống thu modem , thiết bị nó dek thèm nghe máy, xuống nhà thì dek có ai ở nhà .Thế là phải về thôi.

bạn bớt giỡn nha hợp đồng bạn có, nếu bạn ko trả tiền nó có quyền kiện bạn.

FPT thì ko tài nào vào PM dc bà mẹ nó .. rùi vào xem phim nước ngoài ko làm gì cả ............... co ai co cái mạng nào tốt ko !

bạn bớt giỡn nha hợp đồng bạn có, nếu bạn ko trả tiền nó có quyền kiện bạn.

Thằng vua thua thằng liều ông à. Đek đóng cước thì nó làm gì được . Kiện cũng đek có $ trả thì làm sao ,cho anh vào tù à , thế thì tốt quá , đỡ phải lo vất vả kiếm cơm ngày 3 bữa .Mà bọn VNPT chỉ cần ngày 31 cuối tháng không đóng cước , ngay sáng ngày 1 đầu tháng nó đã cắt cm nó mạng rồi .

Tình hình là 1 tuần nay , mạng chập chờn, tôi đã gọi điện cho bọn VNPT , mà kết quả vẫn không có gì thay đổi, đến hôm nay thì xảy ra tình trạng không thể bực hơn được nữa . Lúc sáng , đang ngồi lướt web với tình trạng load một trang web mất tới gần 5 phút mới xong , thì đột nhiên thấy biểu tượng mạng ở góc phải bên dưới chuyển thành hình tam giác vàng chấm than, nhìn lên Modem , đèn đóm các loại vẫn sáng đều ,như chưa từng có gì xảy ra .Thế là nghĩ bụng , thôi chắc xong cmn cái cổng mạng trên main rồi .Nhưng không , reset máy lại , lại vào mạng bình thường , nhưng chỉ được tầm vài giờ thì các loại web dek co web nào vào được luôn , toàn lỗi DNS , rồi time out , hoặc có quá nhiều chuyển hướng . Đổi DNS sang của google , lại lướt web như gió , nhập địa chỉ .Enter , 3 s load xong web . Nhưng không , chỉ dùng được tầm 15 phút ,lại tình trạng cũ xảy ra , các loại web lại dek vào được , trong khi biểu tượng mạng ở máy tính vẫn bình thường ,đèn đóm modem vẫn bình thường . Mọi người cho hỏi có ai đã bị tình trạng này bao giờ chưa và cách khắc phục ra sao . Ta thì ta chỉ có nghiêng về lỗi do bọn ISP .:binhsua46:
bực ko kém j bác,...cả tuần nay nó vậy rồi...đang fake ip nó out cmn ra ... rồi bị banned..ức k chịu dc...mới chuyển mạng dùng chưa dc 20 ngày thì tới thu tiền cmn mạng...gọi nó thì nó kêu do cáp, chờ cả ngày éo thấy ai xuống ... haizzz VNPT

đã từng gặp tường hợp này
kết quả sau khi khắc phục

cách khắc phục

- DNS
8.8.8.8
8.8.4.4
- IP tĩnh động (tùy)
- cáp RJ45 T586B
- Disable Wlan
VNPT
chúc bạn thành công

đã từng gặp tường hợp này
kết quả sau khi khắc phục

cách khắc phục

- DNS
8.8.8.8
8.8.4.4
- IP tĩnh động (tùy)
- cáp RJ45 T586B
- Disable Wlan
VNPT
chúc bạn thành công
Đổi DNS chỉ là biện pháp tạm thời thôi cậu ạ, cách của cậu chỉ có tác dụng giảm ping thôi . Chứ vấn đề vẫn ở bọn ISP.

Đổi DNS chỉ là biện pháp tạm thời thôi cậu ạ, cách của cậu chỉ có tác dụng giảm ping thôi . Chứ vấn đề vẫn ở bọn ISP.
đúng là DNS chỉ có tác dụng ở 1 số website như facebook, blogger.....
ở đây mình chỉ nêu những vấn đề nhỏ c1 thể gây rối loạn mạng tổng cục thui
vidu như cáp chống nhiễu hay do đầy bộ nhớ đệm hay đại loại như thế

Mình dùng vnpt trước cũng rớt mạng hơn 1 lần 1 ngày,sau đó thì hết,gần đây lại trở về tình trạng cũ,chán thật ko lẽ chuyển qua FPT

thấy vnpt dùng cũng đc nhưng chăm sóc khánh hàng như shit! :binhsua53:

thấy vnpt dùng cũng đc nhưng chăm sóc khánh hàng như shit! :binhsua53:
đừng lầm, vnpt mà suport dỡ thì ít có ai suport good
ngoại thành bạn thử dk viettel và fpt đi
trục trặc alo vài ngày mới thấy chúng nó vác mặc tới
vnpt trong vòng 1 - 2 ngày thui bác nhé
mình chỉ nói ngoại thành ko nói các tp lớn

đừng lầm, vnpt mà suport dỡ thì ít có ai suport good
ngoại thành bạn thử dk viettel và fpt đi
trục trặc alo vài ngày mới thấy chúng nó vác mặc tới
vnpt trong vòng 1 - 2 ngày thui bác nhé
mình chỉ nói ngoại thành ko nói các tp lớn
Minh ko bít FPT của bạn thế nào chứ ở chổ mình thì OK lắm, khuya đt cũng đc :D. Sáng hoặc trưa hôm sau là ng` ta tới rồi, pm YH cũng đc lun. Nói chung FPT ở chổ mình thấy tốt nhất. Năm trc còn xài VPNT tối khuya 10h tối - 9h sáng thì phà phà, wa 10h thì nó rớt mạng cả ngày, đt hỏi thì bảo đang sửa dây, sửa đường bị ảnh hưởng, 1 tháng trời ngày nào cũng câm nín dùng đêm sáng chạy ra nét :binhsua46:. Để cả tháng trời alo tốn tiền mà éo thấy ai lại ghét cắt lun chuyển FPT xài. Lại cắt hợp đồng mấy pà ở phòng dịch vụ mặt như shit :|. FPT lâu lâu cũng có vấn đề, mạng có chậm lại nhưng chỉ vài hôm ( chỉ nước ngoài thôi chứ xem fim, down ở sv VN thì vẫn max speed ).
Đây là ý kiến cá nhân thôi, tại mình từng trải qua nên nói để bạn tham khảo. Mỗi vùng 1 khác, chổ này dỡ nhưng chổ khác thì lại tốt ^^!

Tình trạng đ1o là do modem bị hư goài đấy, gọi cho nhà mạng bảo đổi modem khác (free nhá) là ok ngay.
Mấy hôm trước tớ cũng bị mừ từ hôm thứ 4 tới giờ đổi modem xong lướt phà phà đấy :))

Announcements

Forum statistics

Threads
418,751
170,837
Latest member
thehunguk

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom