Mai mình đi phỏng vấn rồi :)

công việc của thủ kho là nhập và xuất hàng hoá từ kho , thủ kho và kế toán thường soi nhau đố kị nhau (nếu chơi thân với nhau thì kiếm tiền lậu rất tốt), thủ kho rất quan trọng đối với giám đốc lên sẽ có thể tiếp cận giám đốc nhiều hơn ... nếu bạn còn trẻ rất có thể họ tuyển bạn vào chỉ để bốc vác vì ít khi họ trao giấy tờ cho 1 người mới tinh chưa có kinh nghiệm, hãy giữ bình tĩnh trước mọi tình huống , quan sát là chính.

Thời buổi này có công việc là ngon lành rồi, ko nên đòi hỏi quá. Mới ra trường, nhiều người phải chuẩn bị 100-200tr để lo vào nhà nước mà làm.

Mình vừa nộp hồ sơ cách đây 3 ngày, nay đã được gọi phỏng vấn thấy vui quá :)
Công việc: Thủ kho
Yêu cầu: chỉ cần biết tính toán và sử dụng thành thạo vi tính( cái này mình khỏi nói :D)
Giờ mình lo ngày mai không biết họ hỏi những gì, vì mình chưa làm qua thủ kho, thấy yêu cầu vậy nên nộp hồ sơ thôi, bác nào làm công việc này rồi chia sẻ mình với, mình mà trúng tuyển là mở event luôn, hi :)
Cảm ơn các bạn nhiều!

o_O Câu hỏi đầu tiên:
-- Có kinh nghiệm và làm ở đâu chưa
Trả lời: kinh nguyệt thì em đầy mình--- đã từng làm việc với @conheo
- Bạn mong muốn mức thu nhập bao nhiu
Trả lời: sao cũng được anh ạ--- Cuối tuần đủ nhậu nhẹt lai rai-- gái trai đi tăng 2 tăng 3 là được rùi
- Bạn biết gì về cty chúng tôi--- công việc bạn sẽ làm là gì- hãy tình bày kế hoạch của bạn
Trả lời: Em chả biết cty , chỉ thấy đăng vị trí tuyển dụng--- em sẽ tìm hiểu khi vào làm và thông với anh em- chị em từng người 1 bằng dầu ăn Neptune... Kế hoạch của em là thế ạ

:p Tình hưống chỉ mang tính chất minh hoạ:p ko chịu trách nhiệm đâu nhé

nếu mà tuyển không thế này chắc lương tầm 3 củ khỏi nghĩ lậu nhé. về lâu dài chắc tăng lên khoảng 4 5 củ. mà quan trong là thủ kho nhập hàng với xuất hàng cẩn phải cẩn thận. thất thoát ra ngoài thì tiền phạt quá tiền lương đấy. trước làm thủ kho cho mỏ 1 lần rồi. làm thì nhàn nhưng mà dễ mất đồ lắm. lắng nhắng là lại ăn phạt. haizz về mẹ nhà trông rau nuôi gà

thủ kho khi làm thì cần phải có kinh nghiệm biết làm gì từng làm ở đâu chưa , nếu có kinh nghiệm rồi thì dễ nhận chúc thớt may mắn :D

Thủ Kho có nhìu loại lắm. Kho Nguyên Liệu, Kho Thành Phẩm, Kho Chứa, Kho Trung Chuyển, phải nói rõ là Kho nào mới biết yêu cầu cụ thể thế nào dc?

bác thớt có học Nguyên lý kế toán ko ? :D

có biết mấy phương pháp hạch toán hàng tồn kho ko ? :rolleyes:

hỏi chơi thế thôi chứ bây h có phần mềm máy tính làm hết rồi, mấy công việc như này chỉ cần nhập dữ liệu vào đúng là xong, ngay cả kế toán hay giao dịch viên ngân hàng cũng vậy. bằng cấp chủ yếu là tượng trưng thôi :D

Thủ
bác thớt có học Nguyên lý kế toán ko ? :D

có biết mấy phương pháp hạch toán hàng tồn kho ko ? :rolleyes:

hỏi chơi thế thôi chứ bây h có phần mềm máy tính làm hết rồi, mấy công việc như này chỉ cần nhập dữ liệu vào đúng là xong, ngay cả kế toán hay giao dịch viên ngân hàng cũng vậy. bằng cấp chủ yếu là tượng trưng thôi :D
Thủ Kho Chứa hàng thì kiêm bảo vệ chỉ cần ngồi giữ kho thôi.

kho nó mà dính lửa phát là bác đền cả mấy chục năm đi làm :D em nói thật đấy
em cũng thất nghiệp,nghề ko chọn em,em cũng ko chọn nghề,chắc mai mốt đi bán vé số dạo:)

Làm thủ kho thì xác định là "Đi sớm về trễ" đi.
Thêm nữa là không có cơ hội mà ôm láp hay lướt nét đâu nhá :rolleyes:

:D thốt hãy vệ đội của Heo làm
:) nhìu thì ko có chứ tháng 6-7 ttiệu là okie
:) ko cần kinh nghiệm,, newbie càng thích:D

Đi phỏng vấn thì trước nhất bạn nên tìm hiểu rõ về công ty mà bạn phỏng vấn, từ đó bạn sẽ đại khái suy luận ra được kho mà bạn làm là kho gì. Nhiều công ty nó yêu cầu người phải biết quan sát, tìm hiểu vấn đề, ... nên sẽ hỏi một số vấn đề về công ty, nhiều bạn bị trượt chỗ này vì không để ý, cứ nghĩ vào rồi sẽ biết cty nhưng vậy thì quá muộn. Điểm đánh giá ở khoản này không cao lắm nhưng nếu nó hỏi mà mình không biết thì điểm trừ lại hơi bị nhiều. :)
Trong phần yêu cầu có để là biết tính toán và thành thạo vi tính. Bạn thử lên mạng search tham khảo trước các phần mềm kế toán kho và các loại văn bản hay giấy tờ liên quan đến kho xem, để đề phòng thôi. Biết nhiều thêm chút cũng có lợi mà. Biết đâu nó thấy bạn thành thạo quá nó cho bạn quản kho luôn thì sao? .^^.
Còn về phần nguyên tắc kho thì mình không rành lắm vì không biết kho này là gì. Nhưng nguyên tắc căn bản khi làm ở kho đó là sổ sách phải tuyệt đối rõ ràng, nhập hàng gì lúc nào ghi rõ số lượng ngày tháng giờ giấc, xuất hàng gì cho ai ghi rõ số lượng ngày tháng giờ giấc, ghi chú thêm và quan trọng là luôn có chữ ký, đừng quên đoạn này, nhiều người làm việc trong kho mà rất hay quên khoản này, khi có thất thoát gì là phát sinh tranh cãi, còn có ký nhận đàng hoàng thì không đổ thừa được cho ai. Nên bạn nhận hàng bạn ký, người giao cũng phải ký và ngược lại. Ngoài ra bạn luôn luôn nắm bắt tình hình hàng tồn kho nhé, đại khái xuất 1 món ra thì bạn phải nắm được là món đó còn lại bao nhiêu, và số liệu có khớp thực tế không, cái này liên quan rất nhiều vấn đề.
Còn nó mà chỉ cho bạn sắp xếp, bốc dỡ hàng thôi thì chắc mấy vấn đề trên không quan trọng lắm, học hỏi sẵn cho biết thì tốt.^^. Nhưng dù là nhân viên gì thì cái chỗ chữ ký luôn ghi nhớ bạn nha.

Đi phỏng vấn thì trước nhất bạn nên tìm hiểu rõ về công ty mà bạn phỏng vấn, từ đó bạn sẽ đại khái suy luận ra được kho mà bạn làm là kho gì. Nhiều công ty nó yêu cầu người phải biết quan sát, tìm hiểu vấn đề, ... nên sẽ hỏi một số vấn đề về công ty, nhiều bạn bị trượt chỗ này vì không để ý, cứ nghĩ vào rồi sẽ biết cty nhưng vậy thì quá muộn. Điểm đánh giá ở khoản này không cao lắm nhưng nếu nó hỏi mà mình không biết thì điểm trừ lại hơi bị nhiều. :)
Trong phần yêu cầu có để là biết tính toán và thành thạo vi tính. Bạn thử lên mạng search tham khảo trước các phần mềm kế toán kho và các loại văn bản hay giấy tờ liên quan đến kho xem, để đề phòng thôi. Biết nhiều thêm chút cũng có lợi mà. Biết đâu nó thấy bạn thành thạo quá nó cho bạn quản kho luôn thì sao? .^^.
Còn về phần nguyên tắc kho thì mình không rành lắm vì không biết kho này là gì. Nhưng nguyên tắc căn bản khi làm ở kho đó là sổ sách phải tuyệt đối rõ ràng, nhập hàng gì lúc nào ghi rõ số lượng ngày tháng giờ giấc, xuất hàng gì cho ai ghi rõ số lượng ngày tháng giờ giấc, ghi chú thêm và quan trọng là luôn có chữ ký, đừng quên đoạn này, nhiều người làm việc trong kho mà rất hay quên khoản này, khi có thất thoát gì là phát sinh tranh cãi, còn có ký nhận đàng hoàng thì không đổ thừa được cho ai. Nên bạn nhận hàng bạn ký, người giao cũng phải ký và ngược lại. Ngoài ra bạn luôn luôn nắm bắt tình hình hàng tồn kho nhé, đại khái xuất 1 món ra thì bạn phải nắm được là món đó còn lại bao nhiêu, và số liệu có khớp thực tế không, cái này liên quan rất nhiều vấn đề.
Còn nó mà chỉ cho bạn sắp xếp, bốc dỡ hàng thôi thì chắc mấy vấn đề trên không quan trọng lắm, học hỏi sẵn cho biết thì tốt.^^. Nhưng dù là nhân viên gì thì cái chỗ chữ ký luôn ghi nhớ bạn nha.
quá chất lượng, đúng là đàn anh rồi ;)
@Trung_Peter chắc rành nghề này nhỉ :p cho xin chút kinh nguyệt

Ko liên quan ! Nó thích hỏi gì nó hỏi, tóm lại là. CÁC ứng xử của bạn, giao tiếp của bạn thế nào thôi !
Chắc bạn ko đổ đâu ! giờ làm gì cũng có $ . nhưng việc ngon thì ko đến lượt mình.
Dù sao cũng chúc bạn MAY MẮN ! [url=http://Blog.Uhm.vN][/URL]

Announcements

Forum statistics

Threads
420,844
172,924
Latest member
bietchua677

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week