Mai mình đi phỏng vấn rồi :)

tự tin là được bạn. thủ kho thì yêu cầu trung thực, cẩn thận, bạn lấy nó làm ưu điểm của mình :cool:
tạch phỏng vấn vài lần là có kinh nghiệm à :D

kho nó mà dính lửa phát là bác đền cả mấy chục năm đi làm :D em nói thật đấy
em cũng thất nghiệp,nghề ko chọn em,em cũng ko chọn nghề,chắc mai mốt đi bán vé số dạo:)
phải có cả võ :D tránh tình trạng bị bóc lột
:D thốt hãy vệ đội của Heo làm
:) nhìu thì ko có chứ tháng 6-7 ttiệu là okie
:) ko cần kinh nghiệm,, newbie càng thích:D
Mình new ko biết đội bạn đang cần người làm gì :D

bác an tâm. chẳng ai hỏi j liên quan đến ngành nghề hết
1 là hỏi có quen bt ai trong cơ quan ko
2 là hỏi gia đình ở đâu, vì sao lại xin vào đây
3 là hỏi trước đây làm ở đâu rùi
bạn chỉ tl chủ yếu là muốn dc làm việc ở đây, còn lí do thì bạn suy ngĩ nha

bác an tâm. chẳng ai hỏi j liên quan đến ngành nghề hết
1 là hỏi có quen bt ai trong cơ quan ko
2 là hỏi gia đình ở đâu, vì sao lại xin vào đây
3 là hỏi trước đây làm ở đâu rùi
bạn chỉ tl chủ yếu là muốn dc làm việc ở đây, còn lí do thì bạn suy ngĩ nha
Câu 1 thì chắc là có người dẫn vào nên nó mới hỏi hoặc nó nghĩ thế.^^. Vì mấy lần mình tự đi xin thì không thấy hỏi nhưng hồi đi thực tập, được anh của nhỏ bạn giới thiệu vào thực tập thì bị hỏi câu này (nhưng nếu bị hỏi thì dù được giới thiệu thật cũng đừng nhận là có quen biết người giới thiệu nha, đề phòng thôi, vì khá rắc rối chỗ sẽ bị hỏi dồn về ngưới giới thiệu hoặc là bị đì.^^. Lần đó mình nói là mình được bà chủ nhà trọ cho biết là anh đó hay tuyển người nên mình qua nộp đơn thử và ảnh nhận vì bà chủ nhà trọ cũng hay giới thiệu cho ảnh, thế là mình bình an vô sự, còn nhỏ bạn thực tập chung nói hớ thành có quen nên bị hỏi tá lả hết).
Mình tự đi xin việc mấy lần thì đa phần nó hỏi là:
Bạn biết gì về cty?
Lý do bạn chọn làm việc ở cty là gì? Vì sao bạn chọn nghề này (câu này thì bạn mình gặp vì nó học một ngành mà đi xin vc một ngành khác, cũng post cho thớt tham khảo).
Bạn cảm thấy bạn có thể phát triển hay đạt được gì ở cty?
Bạn có kỹ năng gì không? (tự lăng xê mình lên chút xíu thì được nhưng đừng bao giờ nói những gì mình không có, lỡ nó bắt làm thử cái là mệt) hoặc bạn hãy tự giới thiệu về khả năng làm việc của bạn.
Bạn từng làm công việc này chưa? hoặc từng đi làm chưa? Nếu chưa làm công việc này thì nó có thể hỏi là bạn có hiểu biết nào về công việc này không? cái này cần có sự nghiên cứu trước, không nhất thiết phải biết rành nhưng điều cơ bản thì phải biết để trả lời nó là có biết, nếu nó hỏi thêm thì thường chỉ hỏi mấy cái căn bản thôi, còn trả lời không biết đang muốn học hỏi thì tỉ lệ bị out thì khá cao đó. Còn nếu bạn chưa đi làm ở đâu hết mà bạn có thời gian ra trường lâu từ 1 năm trở lên thì nó có thể hỏi là sao ra trường lâu rồi mà chưa đi làm? (trả lời nó là có đi phỏng vấn nhiều nơi nhưng chưa kiếm được việc phù hợp, lấp la lấp lửng nhưng cái này có hiệu quả vì có chỉ cho mấy đứa bạn rồi.^^.). Nếu từng làm rồi thì trước đây làm ở đâu? Vì sao nghỉ làm? Bạn có thể làm gì cho cty? (cái này chắc kho thì không hỏi đâu)
Kế hoạch tương lai của bạn là gì?
Mức lương mong muốn?
Chỗ ở hay hỏi về gia đình thì tùy cty sẽ hỏi đầu buổi gặp hoặc cuối buổi gặp (cuối buổi gặp mà nó hỏi thì % được nhận khá cao đó.^^. Một dạng quan tâm nhân viên. Chỗ này không cần nói chi tiết lắm đâu nhưng nên nói được khu vực ở, giống như nó check sự năng động của mình ấy mà, thường thì người năng động hay đi đây đi đó thì tên khu vực cũng nắm được, không biết có ích cho bạn thớt không :) ).

Uhm, còn phong thái cần khi đi xin việc thì cái chính là giữ vững sự tự tin, nên thể hiện mình là người nhanh nhẹn, năng động, năng nổ, hoạt bát nhưng nghiêm túc làm việc. Còn thì mình nắm sẵn vài tình huống để tránh bị ậm ờ khi trả lời thôi, ờ à, nhiều quá thì điểm cũng bị trừ theo. Nếu có thể thì dành ít thời gian tập nói trước gương cũng tốt, để dễ kiểm soát cảm xúc của bản thân.
Tác phong thì gọn gàng lịch sự là được, kho thì không cần cầu kỳ đâu, cứ áo sơ mi và quần tây đơn giản là được hoặc có thể dùng quần kaki nhưng đừng dùng mấy kiểu phong cách xitin nhé.^^. Nên mang giày công sở, giày thể thao loại ít màu mè thì có thể tạm chấp nhận nhưng không nên mang sandal và dép (đừng nói mình chém, mình từng thấy rồi, đi xin việc mà mang dép râu và bạn ấy đã rớt). Khi nói chuyện với người phỏng vấn thì cứ nhìn thẳng vào người phỏng vấn nhưng đừng nhìn thẳng vào mắt, bạn dễ bị ánh mắt họ chi phối và sẽ phân tâm, cứ chọn 1 điểm nào đó trên gương mặt họ như mũi hay trán để nhìn vào là được, tránh hành động ngó dáo dác, hoặc khi gặp câu nào hơi bí thì lại ngó quanh quất xung quanh hay chớp mắt nhiều, gãi đầu gãi tay, thay vì vậy bạn hãy ngồi yên, giữ 2 tay đan vào nhau và chuyển điểm nhìn (thẳng người phỏng vấn) thấp xuống (như cà vạt hay hồ sơ trên bàn) để tránh biểu cảm của họ làm bạn rối là được.
Cái nào thật sự không biết thì đừng nói bừa, cứ thẳng thắn thừa nhận rằng bạn chưa chuẩn bị cho vấn đề này, có điều đừng lạm dụng quá, 1 câu không trả lời được còn được chứ hơn thì bảo đảm out.
Giờ thớt đọc các góp ý của mọi người cho biết rồi an tâm mà ngủ, đừng lo lắng kẻo mất ngủ thì mai thành gấu trúc mất, lo ngủ sớm thớt nha, sáng dậy sớm thì khỏe hơn. :)
Hết rồi, kinh nghiệm của mình thì đại khái là có nhiêu đó, hy vọng giúp ích được cho thớt. :) Thông cảm là viết dài quá nhé, tại không biết phải rút gọn làm sao.^^.

Mình vừa nộp hồ sơ cách đây 3 ngày, nay đã được gọi phỏng vấn thấy vui quá :)
Công việc: Thủ kho!
Hê hê. Mình làm báo cáo trong kho thành phẩm giày nike. Mình mỗ tả công việc thủ kho như sau:
Phải biết vi tính sài excel nhiều. work ít. chủ yếu phải biết công thức. Phải biết làm hàng tồn ( file excel hàng tồn update từng ngày). In ấn hàng ngày
Công việc là quản lí sắp xếp kho. Nếu biết chạy xe nâng thì ngon. vận chuyển hàng qua lại mà kéo tay thì xác định khỏi tập tạ.
Hàng nhập vô kho...mình là thủ kho thì kí hàng nhập rồi đánh hóa đơn vô excel -> từ file excel đó nhập vô hệ thống.
Khi xuất hàng thì mình phải tìm hàng... phải biết hàng nằm ở đâu. Vì thế yêu cầu nhớ rất cao.
Tính cách: yêu cầu độ trâu lì, éo sợ thằng nào ngoài kho vì là kho là của mình. nếu không như thế thì xác định "bán kho".
vi dụ: anh ơi giúp em này với, anh kí em cái này đi mai em mang hàng qua bù. -> nhập khống
Anh ơi thùng giày em quên đóng mộc rồi mai em đóng sớm-> sai qui định, nhập cho nó cũng được miễn đùng cho thằng cấp trên biết.
Anh ơi em không tăng ca còn 1 pallet nữa thôi anh giúp em với. trễ tí có sao đâu anh. 1 Chuyền còn du di. Mà 10+ chuyền như thế thì về trễ hoài có sao đâu. @@

Thủ kho có cái lợi là có lương lậu( không phải bán kho mà là du di). không có 500k,300k thì 50k hoặc nước nôi thuốc lá.... Vi dụ:
Hàng nhập vô kho mà có thùng ghi tem ngoài 6 đôi mà trong thùng có 5 đôi ( bưng nhẹ hơn bình thường là biết). Nếu báo sếp thì sếp gửi mail dập thằng bên sản xuất đóng gói hàng. sếp lên lương, thằng nhập hàng ăn biển bản không tăng lương. còn mình chả được gì cả. Vì thế khi có trường hợp đó xảy ra thì mình giao thông thằng kéo hàng. cho nó mang thùng khác qua đổi. Vẫn không sai qui định, vì thế nó cho thủ kho $. Đừng giao thông để sếp biết là được rồi.

Làm thủ kho phải có file hàng tôn để quản lí kho. nhìn vô là biết hàng nằm đâu thiếu hay dư giày.( thiếu thì tìm ...éo ra thì ra đảo) ( còn dư thì chả sao có lợi nữa là khác)
6 tháng kiểm kê 1 lần. 1 năm kiểm kê 2 lần. Mỗi lần kiểm kê là phải đi chất hàng thẳng tấp và bằng nhau. đi thống kê.... thiếu 1 đôi là cứ ra đảo. vi thế khi làm thủ kho là ngày nào mình cũng phải đi kiểm tra xem có thiếu hàng không. không khớp với hàng tồn là thua.
Công thức trong kho: Hàng tồn hôm trước + hàng nhập ngày hôm nay - hàng ship ngày hôm nay = Hàng tồn hôm nay.
Công việc chính thủ kho mỗi ngày bình thường:
+ kiểm hàng nhập
+ sắp xếp kho
+ Tìm hàng xuất cho sếp
+ Nhập hóa đơn - > hê thống ( hàng nhập thì + vào, xuất thì - đi)
Công việc phụ của thủ kho:
Vì là mình là thủ kho nghĩa là cái kho là nhà mình
+ quét nhà
+ Bỏ vôi chống mốc
+ chuột chết thì ăn luôn ( mài không làm thì bố thằng khác làm)
Vì vị trí thủ kho rất ít ( 1 kho chỉ có 1 thủ kho). nên vô mấy thằng đi trước đó không ai chỉ đâu.
Khi thiếu giày hay dư giày thì yên tâm. qua hôm sau nói nhỏ thằng kéo hàng là mày nhập dư hay thiếu để nó bù hay lấy về. Chỉ áp dụng trong tháng, cuối tháng thì ăn mày, và khi kiểm kê cũng ăn mày. Mấy thằng nhập hàng đểu lắm đừng tin thằng nào hứa cả.
Đây là kho thành phẩm.( chuyên về trễ)
còn kho hóa chất, kho vật liêu thì tự mò đi.

Khi đi xét tuyển:
+đầu tóc gọn gàng 1 màu đen. Không hình xăm. con trai không bông tai. Đóng thùng lịch sự. giày thể thao. ( cứ thể hiện là giang hồ hay ăn chơi là ra đảo tuốt..
+Hỏi: làm cực, đi về trễ,chịu áp lực....
-Trả lời: ok thoải mái con gà mái ( cứ ok đi mai mốt vô thấy không hợp thì ra thôi. hoặc làm cái khác)
Biết chạy xe nâng+ vi tính thì vô kho luôn khỏi tuyển.
Nó hỏi ai đưa vô đây ( nếu có thì nói là ...không có hay bịa cái gì đó) nó biết có người cấp cao đưa vào ...thiên vị là mệt
Hỏi: bằng 12, trung cấp, cao đẳng, đại học xìn làm thủ kho thì ok.
Còn cao đẳng, đại học xìn làm công nhân nó đuổi.
Nếu nó hỏi biết làm thủ kho là gì không ?thì cứ nói như trên càng nhiêu cái giống càng tốt.
Đêm nay ra hít xà đơn đi. không hít được thì đu qua đu lại cũng được. miễn làm sao cho đau tay => chai tay. rồi mai xét tuyển lỡ bắt tay với nó mà nó thấy mềm mại hay không có chai tay thì biến. @@ ( reason: mày học cao đẳng,đại học vô đây làm công chứ không phải sếp đâu mà tưởng ngồi không...bóc hàng há mồm...công tử quá nó chê)

Theo mình thì nó hỏi gì thì cứ nhìn thằng vào mắt nó bảo , Anh yên tâm em bảo vệ được hết tất cả đống đồ anh giao :confused::D
Lần trước mình cũng đi phỏng vấn 1 ngành chẳng liên quan gì đến mình , đi phỏng vấn ngơ ngơ ngác ngác nó chạy té mất dép:D
Nghĩ lại buồn cười nhưng mà xịt :oops:

khi nó test vi tính. thì nó test đơn giản lắm. ví dụ mình họa
nó đọc: 1 cộng 2. em đánh xem. Thì đánh =1+2 enter.
nó đọc tiếp: cộng tiếp cái hồi nãy cho 3 xem. Thì bấm vào cái ô hồi nãy: F2 + 3 enter.
khi nhập hàng đa số nhập nhiều hóa đơn vô 1 đơn hàng. Vì thế hóa đơn đầu tiên phải đánh dấu =. rồi mấy hóa đơn sau nhập vô thì bấm F2 +.
Vi dụ hóa đơn thứ nhất có 12 đôi giày. thì khi đánh vô excel thì đánh =12 rồi enter. Một hồi sau khi nhập hóa đơn khác vô đơn hàng đó. thì bấm F2 + số cần đánh. Trường hợp này đừng có thay dấu = thành dấu + nha. đánh +1+2+3 thì ok. nhưng +1 rồi chút nữa F2 +2 +3 không được đâu

thủ kho hả.......phỏng vấn hỏi : " biết đá banh không.?.........biết nhậu không.......? "...............ok là đậu :p

Hê hê. Mình làm báo cáo trong kho thành phẩm giày nike. Mình mỗ tả công việc thủ kho như sau:
Phải biết vi tính sài excel nhiều. work ít. chủ yếu phải biết công thức. Phải biết làm hàng tồn ( file excel hàng tồn update từng ngày). In ấn hàng ngày
Công việc là quản lí sắp xếp kho. Nếu biết chạy xe nâng thì ngon. vận chuyển hàng qua lại mà kéo tay thì xác định khỏi tập tạ.
Hàng nhập vô kho...mình là thủ kho thì kí hàng nhập rồi đánh hóa đơn vô excel -> từ file excel đó nhập vô hệ thống.
Khi xuất hàng thì mình phải tìm hàng... phải biết hàng nằm ở đâu. Vì thế yêu cầu nhớ rất cao.
Tính cách: yêu cầu độ trâu lì, éo sợ thằng nào ngoài kho vì là kho là của mình. nếu không như thế thì xác định "bán kho".
vi dụ: anh ơi giúp em này với, anh kí em cái này đi mai em mang hàng qua bù. -> nhập khống
Anh ơi thùng giày em quên đóng mộc rồi mai em đóng sớm-> sai qui định, nhập cho nó cũng được miễn đùng cho thằng cấp trên biết.
Anh ơi em không tăng ca còn 1 pallet nữa thôi anh giúp em với. trễ tí có sao đâu anh. 1 Chuyền còn du di. Mà 10+ chuyền như thế thì về trễ hoài có sao đâu. @@

Thủ kho có cái lợi là có lương lậu( không phải bán kho mà là du di). không có 500k,300k thì 50k hoặc nước nôi thuốc lá.... Vi dụ:
Hàng nhập vô kho mà có thùng ghi tem ngoài 6 đôi mà trong thùng có 5 đôi ( bưng nhẹ hơn bình thường là biết). Nếu báo sếp thì sếp gửi mail dập thằng bên sản xuất đóng gói hàng. sếp lên lương, thằng nhập hàng ăn biển bản không tăng lương. còn mình chả được gì cả. Vì thế khi có trường hợp đó xảy ra thì mình giao thông thằng kéo hàng. cho nó mang thùng khác qua đổi. Vẫn không sai qui định, vì thế nó cho thủ kho $. Đừng giao thông để sếp biết là được rồi.

Làm thủ kho phải có file hàng tôn để quản lí kho. nhìn vô là biết hàng nằm đâu thiếu hay dư giày.( thiếu thì tìm ...éo ra thì ra đảo) ( còn dư thì chả sao có lợi nữa là khác)
6 tháng kiểm kê 1 lần. 1 năm kiểm kê 2 lần. Mỗi lần kiểm kê là phải đi chất hàng thẳng tấp và bằng nhau. đi thống kê.... thiếu 1 đôi là cứ ra đảo. vi thế khi làm thủ kho là ngày nào mình cũng phải đi kiểm tra xem có thiếu hàng không. không khớp với hàng tồn là thua.
Công thức trong kho: Hàng tồn hôm trước + hàng nhập ngày hôm nay - hàng ship ngày hôm nay = Hàng tồn hôm nay.
Công việc chính thủ kho mỗi ngày bình thường:
+ kiểm hàng nhập
+ sắp xếp kho
+ Tìm hàng xuất cho sếp
+ Nhập hóa đơn - > hê thống ( hàng nhập thì + vào, xuất thì - đi)
Công việc phụ của thủ kho:
Vì là mình là thủ kho nghĩa là cái kho là nhà mình
+ quét nhà
+ Bỏ vôi chống mốc
+ chuột chết thì ăn luôn ( mài không làm thì bố thằng khác làm)
Vì vị trí thủ kho rất ít ( 1 kho chỉ có 1 thủ kho). nên vô mấy thằng đi trước đó không ai chỉ đâu.
Khi thiếu giày hay dư giày thì yên tâm. qua hôm sau nói nhỏ thằng kéo hàng là mày nhập dư hay thiếu để nó bù hay lấy về. Chỉ áp dụng trong tháng, cuối tháng thì ăn mày, và khi kiểm kê cũng ăn mày. Mấy thằng nhập hàng đểu lắm đừng tin thằng nào hứa cả.
Đây là kho thành phẩm.( chuyên về trễ)
còn kho hóa chất, kho vật liêu thì tự mò đi.
Thủ kho mà nhận nữ thì mình cũng muốn làm như bạn lắm, thích ngắm giày, không thích mang cho lắm mà chỉ thích mỗi cái ngắm nghía.^^.
Bạn chắc làm cũng lâu rồi nên mánh khóe cũng ngon luôn nha.^^. Khoản hàng dư thì tậu về hơi bị nhiều người áp dụng nha. :D

Thủ kho mà nhận nữ thì mình cũng muốn làm như bạn lắm, thích ngắm giày, không thích mang cho lắm mà chỉ thích mỗi cái ngắm nghía.^^.
Bạn chắc làm cũng lâu rồi nên mánh khóe cũng ngon luôn nha.^^. Khoản hàng dư thì tậu về hơi bị nhiều người áp dụng nha. :D
không bao giờ tậu ra khỏi công ty được đâu bạn. cho dù dư bao nhiêu cũng trả lại cho bên sản xuất thôi. không để trong kho được. còn lương lậu ở đây chỉ là vài trăm k hay nước nôi thuốc lá giúp bên người nhập hàng thì họ cho để cảm ơn thôi. còn gian lận như lấy giày thì không bao giờ có ở kho thành phẩm. nhưng bên kho vật liệu thì từ thằng bé đến thằng lớn đều ăn $ gian được hết. ( đa số người ở kho vật liệu ra đảo rất cao, còn kho thành phẩm chẳng có cách nào ăn bao giờ). Tiếc là mình người làm báo cáo cho kho chứ không phải thủ kho ( hiện tại 2 thủ kho bên mình tóa hỏa phát điên vì hàng tồn quá cao...vượt sức chứa của kho -> không có chỗ để hàng -> dồn hàng chất lung tung, đường đi trong kho chật chội-> nhớ = niềm tin @@)

nếu cái suy nghĩ này mà làm công ty nước ngoài,là họ đánh giá người việt mình làm việc ko được đẹp nha bạn

nếu cái suy nghĩ này mà làm công ty nước ngoài,là họ đánh giá người việt mình làm việc ko được đẹp nha bạn
Mình thì không có suy nghĩ đó, chỉ là nói thực tế thôi, mình có 1 vài người họ hàng làm việc trong mấy kho giày, họ đều nói mấy vụ đó hết đó bạn. Nói chung là người nước ngoài (và có vài cty Việt Nam) không phải họ không biết đâu, trên thực tế họ cũng cho phép 1 phần nào, giống như thay vì thưởng thẳng thì họ nới lỏng chút để nhân viên được làm việc thoải mái đó bạn, lâu lâu mang về 1 - 2 đôi giày thì đối với nó chẳng thành vấn đề vì kho có mấy người đâu. Miễn đừng làm quá là được, có nhiều người thấy vậy tưởng cty dễ ăn nên bắt đầu tính chuyện chôm hàng ra bán, họ làm giả sổ sách hoặc ăn chia với bọn nhập hàng để lấy hàng của cty ra bán rẻ ngoài thị trường. Đôi khi nó còn bắt tay luôn với bọn bán hàng nữa. Mẹ mình lâu lâu cũng có vài chú quen biết khi còn làm công tác xã vào chào bán mấy cái mà mấy ổng chôm từ kho ra nè, lúc thì bạt dày, lúc thì nồi niêu xoong chảo gì đó, đủ thứ hết. Mấy ông bắt tay nhau kiếm ăn cho dễ kiếm hơn mà.^^.
Nói thật là kiểu tuồn hàng ra thì sớm muộn nó cũng biết và nó sẽ cho nghỉ việc thôi chứ nó cũng chẳng làm lớn chuyện cho mắc công. Còn mà làm đàng hoàng có chừng mực thì cty còn để cho có ăn dài dài.

không bao giờ tậu ra khỏi công ty được đâu bạn. cho dù dư bao nhiêu cũng trả lại cho bên sản xuất thôi. không để trong kho được. còn lương lậu ở đây chỉ là vài trăm k hay nước nôi thuốc lá giúp bên người nhập hàng thì họ cho để cảm ơn thôi. còn gian lận như lấy giày thì không bao giờ có ở kho thành phẩm. nhưng bên kho vật liệu thì từ thằng bé đến thằng lớn đều ăn $ gian được hết. ( đa số người ở kho vật liệu ra đảo rất cao, còn kho thành phẩm chẳng có cách nào ăn bao giờ). Tiếc là mình người làm báo cáo cho kho chứ không phải thủ kho ( hiện tại 2 thủ kho bên mình tóa hỏa phát điên vì hàng tồn quá cao...vượt sức chứa của kho -> không có chỗ để hàng -> dồn hàng chất lung tung, đường đi trong kho chật chội-> nhớ = niềm tin @@)
Không đâu, có hết bạn ạ. Mẹ mình quen biết khá nhiều người làm thủ kho, bản thân Mẹ mình cũng từng làm thủ kho, mấy vụ đó Mẹ mình biết rành luôn, kho nào nó cũng có cách để ăn được hết, tùy vào cách móc nối thế nào thôi. Còn lâu lâu lấy 1-2 đôi về thôi thì có nhiều ông chủ rộng rãi trong chuyện này lắm, theo kiểu "lâu lâu cho nó ăn 1 mà nó giữ được của mình 100, còn hơn không cho nó ăn cái gì thì hàng từ 100 còn lại 50.", có bắt được thì hàng cũng bị tổn thất rất nhiều rồi, nhiều người ăn không biết điểm dừng ấy chứ, hàng như giày thì ít nhiều gì 100 đôi nó cũng sẽ tuồn được 1 đôi, cứ vậy mà tính thì nó ăn cũng bao nhiêu rồi. Mẹ mình thì được cái là rất được lòng mấy sếp, không cần làm mấy chuyện đó mà mấy sếp thấy Mẹ giữ hàng kỹ, hàng chưa bao giờ bị thất thoát, so với mấy thủ kho trước ăn của cty không biết bao nhiêu thì Mẹ mình chẳng làm thất thoát hàng của cty dù chỉ 1 chút đỉnh nên mấy ổng còn bỏ nhỏ cho Mẹ mình lấy ra bán nữa là.

Announcements

Forum statistics

Threads
420,844
172,924
Latest member
bietchua677

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back