Report luxubushops xúc phạm cá nhân người khác

Status
Not open for further replies.

Decerte

Hero
Verified
Reactions
1,056
MR
0.044
$100.00
Service Details
1|decerte|Tăng Ranks|https://mmo4me.com/threads/tang-rank-alexa-us-real-traffic-gia-tren-troi-day.288456/|0||0|5
topic : http://mmo4me.com/threads/them-rule-box-exchange-de-han-che-scam.183154/page-2#post-3507290

post :http://mmo4me.com/threads/them-rule-box-exchange-de-han-che-scam.183154/page-2#post-3507244
http://mmo4me.com/threads/them-rule-box-exchange-de-han-che-scam.183154/page-2#post-3507202

Mình đã sử dụng chức năng report của diễn đàn , nhưng có vẻ không có mod nào muốn xử lý người có bảo hiểm . ( dù là bất cứ hành động gì như xóa bài , point , . .. . )

Và BQT cho hỏi là đóng bảo hiểm thì có quyền xúc phạm người khác thoải mái không ?

Nói chung là khi tranh luận các vấn đề thì các bạn nên ra gội đầu bằng clear cho da đầu nó mát lạnh. Giữ cái đầu nóng + luôn cho mình là đúng sẽ không giải quyết được vấn đề gì.
P/S: Vừa xem bóng đá nên mới thấy comment của bạn bên kia. Mình nói thêm 1 điều cho bạn hiểu rõ ý mình.
Đó là hợp đồng giữa Shin và người đóng bảo hiểm nhé. Hợp đồng về việc tiền bảo hiểm xử lý thế nào khi rơi vào những trường hợp cụ thể. Nên Shin sẽ hoàn toàn có quyền làm theo hợp đồng để xử lý số tiền bảo hiểm đó. Còn bạn lại chỉ nghĩ về giao dịch giữa người mua và người bán, như thế là thiếu sót đó :)

Upvote 0
Nói chung là khi tranh luận các vấn đề thì các bạn nên ra gội đầu bằng clear cho da đầu nó mát lạnh. Giữ cái đầu nóng + luôn cho mình là đúng sẽ không giải quyết được vấn đề gì.
P/S: Vừa xem bóng đá nên mới thấy comment của bạn bên kia. Mình nói thêm 1 điều cho bạn hiểu rõ ý mình.
Đó là hợp đồng giữa Shin và người đóng bảo hiểm nhé. Hợp đồng về việc tiền bảo hiểm xử lý thế nào khi rơi vào những trường hợp cụ thể. Nên Shin sẽ hoàn toàn có quyền làm theo hợp đồng để xử lý số tiền bảo hiểm đó. Còn bạn lại chỉ nghĩ về giao dịch giữa người mua và người bán, như thế là thiếu sót đó :)

lạy hồn , việc topic nào ra topic đó @.@

thứ nhất là tớ tranh luận ko xúc phạm ai hết , toàn bộ đều đứng trên phương diện luật hết .

Khi cậu viết hợp đồng , cậu ghi rất rõ là nếu vi phạm abc , thì phải nộp phạt 100tr . Nếu người ta tự nguyện trả thì ok .

Nếu người ta không trả , hoặc cù nhây , thì cậu chỉ có quyền nộp đơn ra tòa án chứ ko được phép trấn luôn số tiền của người ta .

Shin muốn lấy được cái số tiền bảo hiểm để chia cho bị hại , phải thông qua tòa án , chứ ko được thông qua luật rừng .

ví dụ đã rõ ràng và dễ hiểu chưa ? Nếu ra cái rule như thế , cực kì dễ dàng ra Shin sẽ được công an triệu tập rất sớm .

Upvote 0
lạy hồn , việc topic nào ra topic đó @.@

thứ nhất là tớ tranh luận ko xúc phạm ai hết , toàn bộ đều đứng trên phương diện luật hết .

Khi cậu viết hợp đồng , cậu ghi rất rõ là nếu vi phạm abc , thì phải nộp phạt 100tr . Nếu người ta tự nguyện trả thì ok .

Nếu người ta không trả , hoặc cù nhây , thì cậu chỉ có quyền nộp đơn ra tòa án chứ ko được phép trấn luôn số tiền của người ta .

Shin muốn lấy được cái số tiền bảo hiểm để chia cho bị hại , phải thông qua tòa án , chứ ko được thông qua luật rừng .

ví dụ đã rõ ràng và dễ hiểu chưa ? Nếu ra cái rule như thế , cực kì dễ dàng ra Shin sẽ được công an triệu tập rất sớm .
Bạn ví dụ rất là buồn cười. Vì tiền đã trao rồi, nếu bạn muốn đòi thì cứ ra mà kiện. nhưng bạn là bên vi phạm hợp đồng nên có kiện thì cũng thua. Chả việc gì mà người cầm tiền lại phải ra báo công an cả :).
Đơn giản hơn mình vẫn gặp những trường hợp trên internet thế này. Bạn đi thuê hosting, và bạn vi phạm rules của bên hosting là ddos v.v... và bị bên hosting suspended. Vậy bên hosting cũng phải đưa ra công an khi đã cầm tiền của bạn rồi à? Hay là bạn ra công an kiện bên hosting đã suspened hosting của bạn. Mình đố bạn kiện nó đòi được tiền đấy. Nói chung là mình thấy bạn quá ngoan cố và không chịu hiểu đúng vấn đề. Mình nhắc lại đây là hợp đồng giữa Shin (Bên A) và người đóng bảo hiểm (Bên B) về xử lý số tiền bảo hiểm của bên B cho những trường hợp cụ thể. Và khi bên B rơi vào đúng trường hợp đó thì Shin có quyền xử lý số tiền theo như hợp đồng đã ghi. Bạn lại còn bảo Shin phải đưa ra công an nữa thì thôi mình ko nói với bạn nữa. Chào thân ái và nhớ gội đầu bằng clear nhé :))

Upvote 0
Bạn ví dụ rất là buồn cười. Vì tiền đã trao rồi, nếu bạn muốn đòi thì cứ ra mà kiện. nhưng bạn là bên vi phạm hợp đồng nên có kiện thì cũng thua. Chả việc gì mà người cầm tiền lại phải ra báo công an cả :).
Đơn giản hơn mình vẫn gặp những trường hợp trên internet thế này. Bạn đi thuê hosting, và bạn vi phạm rules của bên hosting là ddos v.v... và bị bên hosting suspended. Vậy bên hosting cũng phải đưa ra công an khi đã cầm tiền của bạn rồi à? Hay là bạn ra công an kiện bên hosting đã suspened hosting của bạn. Mình đố bạn kiện nó đòi được tiền đấy. Nói chung là mình thấy bạn quá ngoan cố và không chịu hiểu đúng vấn đề. Mình nhắc lại đây là hợp đồng giữa Shin (Bên A) và người đóng bảo hiểm (Bên B) về xử lý số tiền bảo hiểm của bên B cho những trường hợp cụ thể. Và khi bên B rơi vào đúng trường hợp đó thì Shin có quyền xử lý số tiền theo như hợp đồng đã ghi. Bạn lại còn bảo Shin phải đưa ra công an nữa thì thôi mình ko nói với bạn nữa. Chào thân ái và nhớ gội đầu bằng clear nhé :))

Cho thêm tiền Shin cũng éo dám cầm tiền của nó luôn .

Dù Shin cầm tiền , nhưng vẫn là tiền của nó , éo có luật tự tiện được cầm tiền của nó luôn đâu , cái trò trừ nợ này nghe thì đơn giản , nhưng mà éo làm bừa được đâu .

Còn ví dụ của bạn , khi bạn mua host ,thì bạn đã có giao dịch mua bán , thì sau khi giao dịch , chủ sở hữu của đống tiền là host .

Còn trong trường hợp này , tiền bảo hiểm chỉ là "cầm hộ" thôi , chứ ko phải giao dịch mua bán , nên chủ sở hữu vẫn là người đóng bảo hiểm , cố tình cầm số tiền này là vi phạm pháp luật rồi .

Upvote 0
Hm, @Decerte gửi mình 10tr đi, không làm hợp đồng gì cả (giống như đóng bảo hiểm 10tr cho Shin nhé).
Tiền lúc đấy là của mình 100% chứ ko phải "cầm hộ" đâu, vì đâu có làm giấy nợ có chữ kí đâu, mà là bên cậu tự nguyện gửi cho mình.
Tiền chứ không phải xe hay nhà mà có giấy tờ chứng minh.
Vốn mấy ông đóng bảo hiểm thì dựa trên tín nhiệm thôi. Ngay cả Shin cầm hết tiền bỏ đi luôn thì mấy ông đóng bảo hiểm cũng ko có đòi lại được, dù kiện ra tòa đi nữa.

Upvote 0
Hm, @Decerte gửi mình 10tr đi, không làm hợp đồng gì cả (giống như đóng bảo hiểm 10tr cho Shin nhé).
Tiền lúc đấy là của mình 100% chứ ko phải "cầm hộ" đâu, vì đâu có làm giấy nợ có chữ kí đâu, mà là bên cậu tự nguyện gửi cho mình.
Tiền chứ không phải xe hay nhà mà có giấy tờ chứng minh.
Vốn mấy ông đóng bảo hiểm thì dựa trên tín nhiệm thôi. Ngay cả Shin cầm hết tiền bỏ đi luôn thì mấy ông đóng bảo hiểm cũng ko có đòi lại được, dù kiện ra tòa đi nữa.

Thứ nhất : nói mồm cũng tính là hợp đồng miệng , nên đừng có nói câu ko giấy tờ là ko sao .

Thứ hai : Bạn không hiểu khái niệm " Quyền sở hữu " nên mình sẽ lấy 1 ví dụ đơn giản nhất là gửi tiền ngân hàng . bạn gửi vào ngân hàng , thì dù ngân hàng cầm tiền , nhưng chủ sở hữu của số tiền ý vẫn là bạn .

tương tự , dù Shin là người cầm tiền , nhưng người sở hữu số tiền ý vẫn là những người đóng bảo hiểm .

Thứ ba : Tự nguyện nhờ cầm hộ , chứ ko phải cho/biếu/tặng . nên Shin không có quyền quyết định đến số tiền ý , shin chỉ có thể nêu ý kiến và khuyên người ta nghe theo thôi . cùng lắm là bann nick , không cho buôn bán trên này nữa , nhưng vẫn phải trả lại tiền .

Upvote 0
Chào bạn @Decerte,
1. Mình thấy @luxubushops sử dụng từ ngữ không dễ nghe lắm chứ cũng không tới mức gọi là xúc phạm. Vì thấy topic tranh luận hơi quá đà nên mình cũng đã close topic đó!
2. @Shin đã mở topic bàn luận về vấn đề này, đề nghị các bạn không bàn luận thêm.
Mình chỉ xin nhắc nhở 2 bạn tranh luận trên quan điểm xây dựng phát triển forum, không nên gay gắt quá mất vui. Nếu không đồng ý cách xử lý của mình thì inbox mình open lại topic. Thế nhé, thân!

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,057
173,137
Latest member
chubao

Most viewed of week

Most discussed of week