Lưu trữ phim trên Google drive Còn khả thi

Em mới tập tành làm web phim lâu muốn hỏi các bác về phần lưu trữ phim. Em có đọc qua thì thấy giải pháp lưu trên google drive nhưng em thắc mắc nếu lưu trên gg drive dễ bị dính DMCA vậy có các nhào tránh được việc này không ạ. Nhờ các bác thông lão giúp em

Em mới tập tành làm web phim lâu muốn hỏi các bác về phần lưu trữ phim. Em có đọc qua thì thấy giải pháp lưu trên google drive nhưng em thắc mắc nếu lưu trên gg drive dễ bị dính DMCA vậy có các nhào tránh được việc này không ạ. Nhờ các bác thông lão giúp em
bỏ đi :pepe_the_Frog_044: :pepe_the_Frog_044: :pepe_the_Frog_044:

dùng host trả tiền đi , ko bao nhiêu nhưng khá ok , nếu biết làm ăn thì lời to đấy

Trước cũng có thread như vầy rồi, bạn tìm lại thử xem. Host ngon thì có thằng jwplayer

Bác ib tele em @annhien160

Bác ib tele em @annhien160
Đã Ib bác ơi

Tất nhiên là có rồi,
B1: chuẩn bị 1 acc drive dung lượng cao, hoặc mua mấy loại mail .edu mà kiểu dịch vụ ấy chứ không nên mua mail real của trường học. Giá rẻ dung lượng cao.
B2: Up video lên acc drive đó, và tạo proxy link để lấy link private.
- link private này sẽ giúp bạn: ẩn ID video (ko thể bị report video cho google), thoải mái xem mà ko bị giới hạn lượt xem
B3: sau khi có private link rồi thì nhúng vào player thôi, hoặc "nồ" hơn thì dùng thêm 1 server để stream video đó xuống, ngầu liền

Drive mình lưu 18+ 2 3 năm nó vẫn chưa khoá acc chứng tỏ nó ít hoặc không quét, mình làm web phim 1 năm rồi vẫn ổn :D

Tất nhiên là có rồi,
B1: chuẩn bị 1 acc drive dung lượng cao, hoặc mua mấy loại mail .edu mà kiểu dịch vụ ấy chứ không nên mua mail real của trường học. Giá rẻ dung lượng cao.
- link private này sẽ giúp bạn: ẩn ID video (ko thể bị report video cho google), thoải mái xem mà ko bị giới hạn lượt xem
B3: sau khi có private link rồi thì nhúng vào player thôi, hoặc "nồ" hơn thì dùng thêm 1 server để stream video đó xuống, ngầu liền

Drive mình lưu 18+ 2 3 năm nó vẫn chưa khoá acc chứng tỏ nó ít hoặc không quét, mình làm web phim 1 năm rồi vẫn ổn :D
Bạn lưu drive mà lại không biết drive bóp dung lượng kể cả mail edu nhỉ :)))

Bạn lưu drive mà lại không biết drive bóp dung lượng kể cả mail edu nhỉ :)))
?? có nói rõ mua mail dịch vụ rồi mà :))

Mỗi trường 100TB dùng nhiều thì trường xóa thẳng, còn mua dịch vụ thì được dùng >50TB là chuyện bình thường. T có site phim đang lưu 58TB đây. buồn cười

Last edited:
Tất nhiên là có rồi,

Bác ơi, lấy proxy link như nào ý bác nhỉ

Mỗi trường 100TB dùng nhiều thì trường xóa thẳng, còn mua dịch vụ thì được dùng >50TB là chuyện bình thường. T có site phim đang lưu 58TB đây. buồn cười

Attachments

520.1 KB · Views: 162

lưu bao nhiêu không quan trọng. Quan trọng là upload lên được nữa không? Chứ data bị bóp gg giữ 1 thời gian xoá đó. BUồn cười bạn ghê =)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,662
170,756
Latest member
zoyboy
Back
Top Bottom