Luật mới: Net + 1 gậy = mất kiếm tiền, vậy sẽ không ai chơi net nữa?

Reactions
45
MR
0.001
Như tít đó, các bác cho ý kiến về vụ này.
Nếu như theo luật mới thì ai muốn chơi Net phải giữ kênh sạch trơn, chỉ cần dính 1 cái là đi (mà nguy cơ dính 1 cái rất là dễ), như vậy số lượng youtuber trong Net sẽ giảm dần và Net sẽ làm gì để giữ partner?

Mới bị tắt nên không biết làm gì nên bày tỏ ý kiến với các anh em :(:(

hình như bị tắt kiếm tiền 3 tháng thí phải! Dự là sẻ nhiều người chạy qua nuôi GA` r :D
chắc chắn là vậy rồi, mình cũng đã dự phòng và đang chuyển sang GA, nhưng để tồn tại thì Net nó sẽ làm gì trong hoàn cảnh này được

nghỉ NET là chắc rồi, cho nó chơi với thánh

Nó kiểu gì cũng có term mới không thì cạp đất mà ăn, kiểu như trả kênh chết+tắt kiếm tiền, vào dễ hơn, ăn ít % hơn...

Như tít đó, các bác cho ý kiến về vụ này.
Nếu như theo luật mới thì ai muốn chơi Net phải giữ kênh sạch trơn, chỉ cần dính 1 cái là đi (mà nguy cơ dính 1 cái rất là dễ), như vậy số lượng youtuber trong Net sẽ giảm dần và Net sẽ làm gì để giữ partner?

Mới bị tắt nên không biết làm gì nên bày tỏ ý kiến với các anh em :(:(
ông lấy đâu ra cái luật đó vậy cho xin nguồn đi ?
Các kênh bị 1 gậy tắt KT là do chấp nhận điều khoản mới nên bị tắt KT, nhưng cũng có kênh xanh bị, cũng có kênh bị chấp nhận xong YTB báo về mail tắt KT nhưng kênh vẫn xanh

Bạn làm Ytb mà không biết mấy cái này, bạn đọc không hiểu hay không chịu đọc
Tất cả các kênh kể cả chấp nhận hay không chấp nhận điều khoản mới của ytb đều bị dis kiếm tiền nếu bị dính gậy (cái này mình có chứng kiến rồi).
Kênh xanh (không dính gậy) cũng bị => yêu cầu của ytb đối với net nó càng khắt khe.
Kênh tắt kiếm tiền, trạng thái kiếm tiền vẫn xanh nhưng kênh đấy để làm gì nữa, up video lên có bật được kiếm tiền đâu, cho là nó trả tiền tháng 11 đi thì mấy tháng sau lấy gì mà ăn.
1.JPG 2.JPG 3.JPG

Nó quét để đỡ Spam thôi mà, nhưng đó là những kênh cùi mới die thôi chứ mấy kênh khủng nó vẫn OK. Đừng có hỏi là Net nó sống với ai mà mình sông với ai thì đúng hơn, vì kênh ngon và nội dung OK thì net nó vẫn chấp nhận chứ nó đâu hoàn toàn không chấp nhận đâu. YT nó làm căng vì VN 1 cái video có thể nhân bản thành 100 kênh khác nhau thì ai mà không ghét.

Nó quét để đỡ Spam thôi mà, nhưng đó là những kênh cùi mới die thôi chứ mấy kênh khủng nó vẫn OK. Đừng có hỏi là Net nó sống với ai mà mình sông với ai thì đúng hơn, vì kênh ngon và nội dung OK thì net nó vẫn chấp nhận chứ nó đâu hoàn toàn không chấp nhận đâu. YT nó làm căng vì VN 1 cái video có thể nhân bản thành 100 kênh khác nhau thì ai mà không ghét.
kể cả kênh to, được mấy kênh đếm trên đầu ngón tay mà không bị 1 cái gậy, kể cả chưa bị thì trong tương lai gần có bị không

Bạn làm Ytb mà không biết mấy cái này, bạn đọc không hiểu hay không chịu đọc
Tất cả các kênh kể cả chấp nhận hay không chấp nhận điều khoản mới của ytb đều bị dis kiếm tiền nếu bị dính gậy (cái này mình có chứng kiến rồi).
Kênh xanh (không dính gậy) cũng bị => yêu cầu của ytb đối với net nó càng khắt khe.
Kênh tắt kiếm tiền, trạng thái kiếm tiền vẫn xanh nhưng kênh đấy để làm gì nữa, up video lên có bật được kiếm tiền đâu, cho là nó trả tiền tháng 11 đi thì mấy tháng sau lấy gì mà ăn.
View attachment 67164 View attachment 67165 View attachment 67166
mình ko đọc mấy cái này, vì ko có kênh nào ăn gậy :D
và hơn nữa mình còn chưa đồng ý cái gì của nó :p
cái này mình ko lầm là do bạn đồng ý chính sách mới bị hay sao đó, hiện tại mình ko còn channel 1 gậy bên ngoài nên ko kiểm chứng đc :D
Ngày tàn Reup ở net gần tới rồi, giờ reup trình cao thì cứ GA mà phang, ăn đủ con GA nào thì tắt KT hết con GA đó chuyển qua ga khác :)
Ko thì chuyển sang hẳng cont mà làm cho lành

mình ko đọc mấy cái này, vì ko có kênh nào ăn gậy :D
và hơn nữa mình còn chưa đồng ý cái gì của nó :p
cái này mình ko lầm là do bạn đồng ý chính sách mới bị hay sao đó, hiện tại mình ko còn channel 1 gậy bên ngoài nên ko kiểm chứng đc :D
Ngày tàn Reup ở net gần tới rồi, giờ reup trình cao thì cứ GA mà phang, ăn đủ con GA nào thì tắt KT hết con GA đó chuyển qua ga khác :)
Ko thì chuyển sang hẳng cont mà làm cho lành
đá đồng ý hay không giờ không còn quan trọng nữa.chỉ là thủ tục thôi. ko đồng ý vẫn bị tắt kiếm tiền. do thằng youtube hết.:D

đá đồng ý hay không giờ không còn quan trọng nữa.chỉ là thủ tục thôi. ko đồng ý vẫn bị tắt kiếm tiền. do thằng youtube hết.:D
cái này chịu, nhưng đồng ý thì đồng nghĩa đến việc ko đc pay tháng này là 1, bị tắt KT ẩu là 2, 1 số channel xanh vẫn dính

cái này chịu, nhưng đồng ý thì đồng nghĩa đến việc ko đc pay tháng này là 1, bị tắt KT ẩu là 2, 1 số channel xanh vẫn dính
nó bảo đồng ý không pay tháng này à? mình chưa thấy nó bảo thế , chỉ thấy nó nói kềnh nào chưa đồng ý sẽ pay như bình thường .

nó bảo đồng ý không pay tháng này à? mình chưa thấy nó bảo thế , chỉ thấy nó nói kềnh nào chưa đồng ý sẽ pay như bình thường .
nó có thông báo cho ai hỏi mà, bạn mail hỏi thử đi, thấy trên G bọn nó đang um sùm kìa :D

nó có thông báo cho ai hỏi mà, bạn mail hỏi thử đi, thấy trên G bọn nó đang um sùm kìa :D
bác dấn link group fb ae làm youtube cho e cái tìm mái ko thấy gr gì cả.
e hỏi rồi nó bảo ko đc accept . ai chưa accept sẽ pay đúng hẹn.

bác dấn link group fb ae làm youtube cho e cái tìm mái ko thấy gr gì cả.
e hỏi rồi nó bảo ko đc accept . ai chưa accept sẽ pay đúng hẹn.
ai chưa acc sẽ pay đúng hẹn, ai acc rồi thì hold 1 tháng :p
mình đang ko ở nhà ko biết pass FB là gì nên ko vào đc toàn để lưu pass thôi :oops:

Nói chung bị gậy kiểu gì cũng bị dis, kể cả chưa đồng ts, còn kênh xanh thì cố gắng giữ đừng dính gậy

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,890
170,949
Latest member
TuanDarcy

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week