LỜI XIN LỖI MUỘN MÀNG

Reactions
2,103
MR
0.000
Nói chung là mình khá dở hơi, và mình biết điều này. Ai đọc thấy dùng ngôn từ ko thuận tai thì chịu nha, tại viết dựa theo những hình dung về bạn cũ
Lý do lập topic thực sự xuất phát từ câu chuyện của chính mình, năm nào mình cũng ko nhớ chính xác, có thể là 2012, hay 2013, 2014 gì đó, khi đấy thi có quen 1 bạn nam có nick là @kid_ch0c0latte , đáng yêu, kute, nhí nhố. Hồi đó tâm sự cũng nhiều chuyện vui buồn cá nhân, còn được bản kể chuyện tình iu ngọt ngào của bản cho nghe nữa, làm mình ngưỡng mộ vô cùng. Ờ nói lòng vòng chốt lại thì bản bắng nhắng và hài hước, và tâm lý, và là 1 người bạn rất vui vẻ.
Bản là người đứng giữa trong hình này (ảnh hồi bản đi thi Mr MMO)

Rồi 1 thời gian sau đó mình hứa giúp bản 1 chuyện (kỹ năng mmo, bạn bè thân quen giúp qua lại là chuyện bt), lúc mọi thứ suôn sẻ thì ko sao hết, nhưng tới khi mọi thứ trở nên khó khăn hơn và vượt quá tầm kiểm soát của mình, thì mình vì sỹ diện vớ vẩn đã ko nói thẳng để bản hiểu là mình ko làm được, trong khi bạn vẫn cứ bắng nhắng nhí nhố pha trò, nhưng tính cách từng làm mình quý mến thì trong lúc khó khăn đó lại làm mình cảm thấy bị làm phiền. Và bằng 1 sự ngu ngốc trẻ trâu, sỹ diện (ko dám thừa nhận mình kém cỏi), thấy khó khăn bèn bỏ cuộc, và 1 vài rắc rối ở ngoài đời làm mình xì trét... tất cả đã là cái cớ để mình né tránh người bạn tốt bụng của mình.

Rồi thời gian trôi qua cũng lâu, mình tùy hứng đổi qua dùng nick khác, chắc bản giờ cũng ko nhớ có 1 đứa như mình nữa T^T . Hôm nọ qua voz có thấy cái nick y chang, giọng điệu cũng tưng tửng như vậy, nghĩ là bản pm mà ko ai rep. Hôm nay đang bị đau lưng, ko muốn làm gì hết (liên quan quá) tự nhiên đọc mấy topic người ta tố cáo nhau lỗi lầm, bỗng nhớ ra một người mình từng có lỗi mà vẫn chưa nói lời xin lỗi, và vẫn còn thấy xấu hổ vì ngày xưa đấy. Mình thấy giờ mình bớt trẻ trâu rất nhiều rồi, khi mình lập topic này và gõ thử tên nick @kid_ch0c0latte thì phát hiện ra nick vẫn còn active . Triệu hồi @kid_ch0c0latte :( Will you forgive me? :((

Last edited:
giờ mới biết chị thích mấy cái ảnh con trai cởi trần

xe dịch vụ công ích đâu vào xúc hết đi nào :D

Alice, ai cũng 1 thời trẻ trâu và nhiệt huyết, giúp rất nhiều người và cũng sẽ mất lòng rất nhiều người :)

Nói về xin lỗi thì ngay cả trên forum mình cũng nợ 1 người lời xin lỗi, những sai lầm vì ko hiểu rõ nội tình thế nào nhưng vì bênh vực 1 người chơi thân với mình show những bằng chứng mình tìm đc mà gây cho người kia những bất lợi, tất nhiên họ cũng trả đũa lại mình nhưng sau này khi rõ ngọn ngành mình biết mình sai vì cư xử thiên về tình cảm mà đánh mất sự công bằng, đôi lúc muốn pm họ nói 1 câu xin lỗi nhưng mà có lẽ ko nhắc tới nữa sẽ tốt hơn cho cả hai nên mình im lặng. Mình biết họ vẫn nói về mình rất nặng nề, nhưng mình ko hề đáp trả vì mình hiểu lúc trước mình đã nhầm, thật sự xin lỗi ...

Cũng muốn cám ơn những người mà mình ko giúp gì cho họ trước giờ nhưng họ luôn ủng hộ và giúp đỡ mình, :)

ps:

Kid_ch0c0latte vẫn onl đó, lần cuối onl ngày 20/6/2015, có lẽ lần onl tới bạn ấy sẽ thấy topic của bạn, :)

Last edited:
dùng từ "bạn" đi nào, đọc "bản" "bản" cứ khó chịu thế nào ấy. Sr ý kiến cá nhân thôi :D.

Triệu hồi người bạn tốt bụng :v

dùng từ "bạn" đi nào, đọc "bản" "bản" cứ khó chịu thế nào ấy. Sr ý kiến cá nhân thôi :D.

Triệu hồi người bạn tốt bụng :v
Ai đọc thấy dùng ngôn từ ko thuận tai thì chịu nha, tại viết dựa theo những hình dung về bạn cũ :oops:

Nhiều cái mình đang có thì ko biết quý trọng, thấy nó quá bình thường. Nhưng một khi mình mất đi rồi, thì mới cảm thấy tiếc nuối. Có thể nhận ra sớm hoặc muộn, nhưng sau qua thời gian sẽ ùa về ký ức vui vẻ hạnh phúc ấy.

Nên mình tâm đắc 2 câu này:
Hãy trân trọng những gì mình đang có!
Sống sao cho đừng hổ thẹn với lòng!

Chúc bạn sớm nói chuyện lại với bạn ấy, nhưng thời gian trôi qua. Có thể nó chỉ là ký ức đẹp, bây giờ nói chuyện với nhau chưa chắc đc như trước.

Làm sao để đổi màu nicm như thớt đc nhỉ

Làm sao để đổi tên giống thớt hay vậy nhỉ tên tài khoản củng viết dấu đc à

Tình hình hotgril nhớ bạn hiền
Up cho người ấy hiện thân quen được hotgril MMO sướng thiệt:D
Em cũng muốn thế chả có ai làm bạn:(:(:(
hotgirl chỉ là đặc biệt hơn nick khác ở danh hiệu thui bạn, ra ngoài đường bạn gặp mình có khi còn ko thèm liếc :D
hồi đó 4rum mới nâng cấp 1 số tính năng gì đó nên mình tranh thủ test đc tên có dấu này

Chiến thắng trong cuộc thi Miss của forum tổ chức hàng năm, thì trở thành Hot Girl nick sẽ đổi màu như vậy đó bạn, :D

tóm lại là đừng bao giờ chơi đùa vs bọn đàn bà trừ khi ở trên giường. :D
Sao acc thím này đc verified vậy nhỉ :rolleyes:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,867
170,923
Latest member
Benerrn

Most viewed of week

Most discussed of week